[Bloomberg] Apple iPhone 4.7" và 5.5" sẽ bắt đầu được sản xuất từ tháng sau, tháng 09 bán

levuongthinh
24/6/2014 5:1Phản hồi: 247
[Bloomberg] Apple iPhone 4.7" và 5.5" sẽ bắt đầu được sản xuất từ tháng sau, tháng 09 bán

Theo nguồn thông tin của Bloomberg, từ tháng Bảy, các nhà cung cấp của Apple ở Trung Quốc sẽ bắt đầu sản xuất thương mại 2 phiên bản iPhone màn hình 4.7” và 5.5”. Cả 2 phiên bản có thể sẽ được ra mắt cùng lúc.

Theo người cung cấp tin thì Apple hiện đang phát triển cả 2 phiên bản iPhone, một bản sẽ có màn hình 4.7”, dự kiến bán ra khoảng tháng 09. Trong khi đó phiên bản 5.5” cũng đang chuẩn bị được sản xuất và bán ra cùng lúc. Ban đầu có vài thông tin rằng Apple gặp khó khăn ở khâu màn hình và pin cho bản 5.5”, và họ sẽ phải trì hoãn một vài tháng so với bản 4.7”, tuy nhiên giờ thì mọi thứ đã được giải quyết.

Những chiếc iPhone mới sẽ có thiết kế kiểu bo tròn và mỏng hơn so với các phiên bản trước. Máy cũng sẽ có các cảm biến để theo dõi tình trạng sức khoẻ của người dùng, như là đo nhịp tim, huyết áp,… Trong khi đó với iOS 8 thì người dùng cũng có thể sử dụng những phụ kiện để theo dõi sức khoẻ, điều khiển từ xa khoá cửa hay hệ thống đèn trong nhà mình.​

Theo: Bloomberg
Ảnh: Macrumors
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha iPhone màn hình to có tằm ảnh hưởng đến thiết bị Android.
ai chê chứ rất đáng mua vì màn hình lớn va os tôt , nhìn hình nó vậy chứ trên tay lại khác
Em nghi ngờ khả năng Apple ra con 5.5 inch lắm.
@vnstockguru Nhưng mình đã nói với bác là Apple còn bài đơn giản là 2 phân khúc màn là lại ngon thôi. Ai chê màn nhỏ có đồ xài thoải mái rồi. Ngược lại thì android sắp lên ART và tinh chỉnh UI, ha ha!!!
Mong cho lúc giơi thiệu sản phẩm bán ngay và cái viền mh mỏng như hình trên toẹt vời:p
Concept như trên thì tuyệt mong sao lúc ra mắt được như thế
@truong95 Nhìn nó vẫn cứ na ná mấy đời trước bác ah, với lại viền trên với viền dưới màn hình dày quá, kể mà appble sách dép học LG một chút về thiết kế tối đa hóa mặt trước như em LG G3 thì god bác nhỉ ;)
Cá nhân em thấy ip các thế hệ sau này toàn là phóng to và kéo dài không có nhiều đột phá về thiết kế, dễ tạo ra sự nhàm chán 😔
@truong95 chỉ cần ko có cái viền to oành phía sau là ok rồi 😔
@khongmacca Cá nhân mình thấy thì vài năm trở lại đây không có hãng nào "ĐỘT PHÁ" về thiết kế cả 😆). Cả Apple, SS cả LG, BB đều vậy. Đều là cái đt hình chữ nhật + cái màn to tổ chảng đằng trước. Còn bo thêm 1 tí, lượn hơn 1 chút, mỏng thêm 1 chút...mà gọi là "ĐỘT PHÁ" thì...thôi tuỳ vậy 😁.

Còn để đánh giá, mấy hãng kia ko dám nói vì ko dùng, còn Apple thì đời sau luôn đẹp hơn, tinh tế hơn đời trước.
tốt rồi
3kshop
CAO CẤP
10 năm
đang hóng em 5.5 để thay cho ipad mini của mình 😁
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mùa táo đang về... năm nay táo có vẻ nhạt hơn mọi năm rồi... mưa nhiều chăng
@ngay dai Nhạt là nhạt thế nào, ăn điểm 0 của google nhiều quá nên hoa mắt đây.
YoLo thôi, hóng mãi, cứ iphone thêm 1 số thì mình lại hóng
Bán Z2 thôi, không lại lỗ chổng vó 😁
@Hồng nhan và anh Mới đi dò mìn:D. Nhưng ra cầm thử G3 thấy màn hình đẹp kinh khủng, ăn đứt Z2 nên lại quay về mua em Q10 vừa ngon vừa bổ:p
@tú tầu chém gió vãi....:D
Ra màn 5.5 thì hệ sinh thái ios lại phân mảnh hơn rồi
@songoku01 Sorry, bạn ấy làm mình bực mình quá
@kaizvn Ghê, còn có cả "ai bát" nữa cơ ah. thay đổi độ phân giải thì đồ hoạ phải thay đổi như thế nào bạn có nắm đc ko, ban biết một chút về lập trình đồ hoạ chứ? Chưa kể đến việc có thể bị thay đổi tỉ lệ màn hình.
Anh job mà sống lại là vả anh tim vài cái vì làm ngược lời ổng nói🆒
@chavalier Bo tròn lưng làm thất vọng quá.
Xấu thế @@
Hóng con 5,5 ra là xúc thôi..nôn lém òi
Giờ hóng mỗi iWatch thôi!iPhone màn hình to mất hết cái chất của Apple nói riêng và Smartphone nói chung!iP5s+iPad Air+iWatch là sẽ đủ bộ!

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@joeBanana Semsem.
@MINHPHUONG.hitech

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
hóng em 5,5
@mongthuytinh5 Mình thích cái avatar của bạn, sao Blizzard không vẽ hình mấy con orc theo kiểu này nhỉ, sẽ làm cho đồ hoạ đẹp và ấn tượng hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019