BlueStacks ra mắt phiên bản hỗ trợ chạy phần mềm Android trên MacOS

vuhai6
28/6/2012 4:33Phản hồi: 40
BlueStacks ra mắt phiên bản hỗ trợ chạy phần mềm Android trên MacOS

BlueStacks là phần mềm hỗ trợ bạn chạy các ứng dụng Android trên máy tính Windows và vừa qua thì người dùng Apple cũng đã bắt đầu được cung cấp tiện ích này. Phiên bản dành cho hệ điều hành Mac mới đang ở giai đoạn alpha-1 với các tính năng cơ bản, nó được phát hành rộng rãi để người dùng có thể dùng thử và cho ý kiến phản hồi. Hiện tại bạn có sẵn 15 phần mềm Android để dùng thử, bản alpha-2 ra mắt sau này sẽ có thêm tính năng cập nhật phần mềm và bạn có thể cài thêm các phần mềm khác từ 400,000 phần mềm có sẵn trên server của BlueStacks.

Tuy mới alpha thôi nhưng BlueStacks chạy khá nhanh trên Lion, nó cũng hỗ trợ hệ điều hành Snow Leopard. Thử các phần mềm cài sẵn thì nó chạy khá tốt, mượt. Ở các phiên bản tiếp theo thì BlueStacks sẽ cập nhật các tính năng khác giống như đã làm trên Windows. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây: BlueStacks Beta, chạy ứng dụng Android trên Windows thật đơn giản.

Tải về: BlueStacks cho MacOS.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocua
CAO CẤP
12 năm
Có ai thử chưa nhỉ ? 😁
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải từ server nó có tính phí ko ta
tại sao cần chạy android app trên PC?
@J_Android Mình cũng thấy lạ. Giả lập nên chạy rùa bò. Ứng dụng thì tối ưu cho touch. Đem đi sử dụng với giao diện desktop với con trỏ nghe chả hợp lý gì. =,= Cứ cho là mua máy có màn hình cảm ứng đi nữa thì xử lý cảm ứng cũng sao tốt bằng tablet được =.=
@J_Android tại vì vẫn có những người thích vọc vạch bạn ah.
@J_Android để debug, nhanh hơn máy ảo android mặc định nhiều. mấy thằng bạn mình thì cài vô chơi game HD chứ đt cùi bắp thì chơi đc j
@J_Android tại sao à, cài đi rồi sẽ biết tại sao
Tải từ server nó có tính phí ko ta
Mình đang tải đây không có tính phi đâu, nhưng chưa biết nó chạy như thế nào thôi..
Tuyệt ! Mình ngắm được vài ứng dụng của android mà chạy trên w là cực fê . Không bít có nhìu như android maket kô nhỉ .
@fan_Nokia chưa biết sử dụng android. Biết ứng dụng nào chạy android cho mac thì chỉ mình với nhe
cũng khá hay cho ai thích vọc vạch.... 😁
Đã cài trên laptop chạy win 7 rồi, chỉ dùng được 1 vài app và game thôi. Chạy chậm chứ không mượt mà đâu, mình dùng máy core i5, ram 6gb, card đồ họa 1GB mà còn bị lag nữa.
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bach_pro1111 mình cũng tải về được 2 hôm xóa luôn:eek:
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng cái acer asprice one d255, thấy ngoài ổ C và D thì còn có 1 cái ổ có icon là hình thằng robo tượng trưng của android, ko biết đó có phải phần mềm chạy app android k nhỉ @@
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
KHÔNG NGƯỢC LẠI NHỈ , CHẠY IPA TRÊN WIN NHỈ
Chú này chạy trên windows ngốn một lượng ram và tài nguyên cpu chết người, quạt tản nhiệt phải quay hết cỡ phục vụ chú ấy dù chỉ là chạy nền, chả ai đụng chạm gì. Cài được 2 hôm thử cho biết em xin bỏ, bỏ hẳn!
Tablet Windows 8 + BlueStack, nếu cấu hình ổn và BlueStack quản lý tốt tài nguyên thì tablet của MS sẽ xào được hàng Android.

Do Windows 8 và WP8 dùng cùng nhân NT nên khả năng BlueStack "chạy" từ Windows sang Windows Phone có vẻ khả thi.
mình cài thử trên windows 7 rồi,lag tùm lum bạn à,k biết phải do máy mình k nữa,cấu hình đâu phải tồi,ngay cả opera còn k chạy đc,chỉ chạy đc mỗi cái app mặc định!😔
nó chạy có nổi đâu, ngốn ram và cpu kinh khủng, thế mà cũng nói là nhanh và mượt, chắc với mấy máy có cấu hình cực cao quá, em cài 1h là gỡ luôn, chưa chạy thử được ứng dụng nào hết:mad:
bluestacks thấy chán òm. nếu thích down android x86 về chạy còn mượt hơn
Dùng Bluestack này trên em Surface mới thì vô đối rồi. App gì của android thì windows có đó 😃. Thành ra nhiều khi app cho metro có bao nhiêu ít quan trọng hơn
Win với Mac lại thiếu phần mềm thế sao :eek:
phần mềm này rất hay. mình cũng đang sài nó trên pc
k bit chơi cái này vào win 8 nó có hay k nhỉ :-/
thích app kiểu metro mà win 8 chưa có mấy 😁
Phần mềm cho wind xp ở đâu vậy cho link với 😁

kẻ bải trận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095