[BMF 2014] Gian hàng Kawasaki với Z250SL và Ninja 250SL

Didu
4/7/2014 4:14Phản hồi: 70
[BMF 2014] Gian hàng Kawasaki với Z250SL và Ninja 250SL

Dù có sự xuất hiện của cả Z800 lẫn Z1000 ở gian hàng Kawasaki tại Bangkok Motorbike Festival nhưng mình thấy Z250SLNinja 250SL có ý nghĩa hơn vì hai chiếc này mới được ra mắt và xin chia sẻ một vài hình ảnh với anh em. Kawasaki Z250SL mới được giới thiệu lần đầu tại Indonesia vào tháng 5 vừa qua và ở triển lãm BMF 2014 thì Kawasaki trưng bày mẫu xe này cùng với Ninja 250SL ở hai vị trí đẹp và dễ thấy nhất trong gian hàng. Cả hai đều dùng chung động cơ, có trang bị phanh ABS nhưng Z250SL là naked-bike trong khi Ninja 250SL là sportbike.

Kawasaki Ninja 250SL
DSC_7372.jpg Sportbike Ninja 250SL sử dụng động cơ 249cc với phanh ABS, hộp số 6 cấp

DSC_7385.jpg Tay lái xe được kéo hẳn vào trong ôm gần tới bình xăng, không như trên Z250SL

DSC_7376.jpg Phanh đĩa ABS phía trước

Kawasaki Z250SL
DSC_7395.jpg Trong khi đó Z250SL thuộc dòng naked-bike với thiết kế gọn hơn

DSC_7396.jpg Đuôi xe cả hai giống nhau đều thuôn nhọn khá đẹp

DSC_7397.jpg Xe cũng dùng động cơ 249cc làm mát dung dịch, hộp số 6 cấp và phanh ABS

DSC_7399.jpg Cụm ống xả to và dài nổi bật

DSC_7406.jpg Tay lái xe khá rộng và không ôm hẳn vào trong như người anh em Ninja 250SL

DSC_7412.jpg Thiết kế khung kim cương Trellis là điểm nổi bật trên Z250SL, nó lộ hẳn ra ngoài như trên một số xe của Ducati hay MV Agusta

Quảng cáo

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nake bk của MV Agusta là đẹp nhất.
@kay1407 Mình phải login để like cho bạn, vừa xem xong mấy con MV Agusta quay sang topic này chỉ lướt sơ qua... 😁
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá tuyệt vời.. Các bạn nào muốn có em nó hãy lắng nghe lời khuyên của chuyên gia tài chính hieudatinh.. Tối nay các bạn hãy bán hết những gì đang có, gom hết gia tài của ông bà để lại, vay mượn anh em bạn bè.. Sau đó bắt đội Đức giống em .. 3:00 sáng bật tivi lên hưởng thụ cảm giác phấn khích tột độ.. Xe tăng sẽ bắn tan xác những vũ công samba.. Sáng mai các bạn sẽ lâng lâng bay bổng vì tự nhiên có 1 cục tiền rơi trúng đầu.. Vậy là một tay dắt xe một tay đổ xăng thôi hahaha hãy tích cực tham gia chương trình "Làm giàu không khó" do em làm đạo diễn nhé ^_^
@hieudatinh kinh hồn bác, bác phán như thần, nhưng em đã ko theo bác mà chỉ đứng ngoài chiêm ngưỡng Đức giã nát Brazil, hoho 😁
changech
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieudatinh Tiếc đứt ruột vì đọc cmt của bác trễ quá k là thỏa ước mơ pkl rồi. Hihi... Thế bác mua đc em xe này chưa?
pisoga85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieudatinh Tối wa có đọc tin nhắn của bác,..cứ nghĩ lời nói đùa....nếu ko sáng nay cuộc đời e như tiên rùi....
Trận tới ntn...bác phán típ cho ae với....
@hieudatinh thật tâm phục cái tài cũa các hạ, tại hạ đã đọc cmt này quá trể nên chỉ đanh tiết nuối mà thôi😁
quá đẹp...niềm mơ ước...
k biết nhập về VN giá bn ô ba ma?
duco2
ĐẠI BÀNG
10 năm
con ninja ko có gì chê quá đep
Bladeknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Diện mạo của Kawasaki Ninja 250SL quá đẹp :|
trời ơi em áo trắng...*ngất*
hien789
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai biết giá bao nhiêu tại vn ko
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mún 1 em 250sl. Ko bít giá bao nhiu nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Gia va muc tieu hao nhien lieu ko biet the nao nhi?
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
ôi, thix nhất con z250sl này, đệp vồn :oops:
2 em tầm 27 mã lực (hơn con cbr250 chut xíu) và vì 1 máy nên sẽ uống xăng nhẹ nhàng thôi. Đã vậy tên nó là SL (super lightweight) siêu nhẹ nên còn đã nữa. Kiểu dáng lại lai siêu phẩm Streetfighter đẳng cấp nhất dòng NAKe ;)
không biết 1m63 thì có ngồi đựơc xem này không các bác? 😔
@minhhieu.le ngồi đc nhưng ko chống chân đc bác ạ. em cũng 1m63, thôi thì mua z1k đi cho dễ dùng bác ạ. :v
@cupidangel3112 z1000 thì 1m63 chống đựơc chân hả bác? Chẳng lẽ đi pkl mà lại mang thêm cái ghế để chống chỗ mấy cây đèn đỏ :3
@cupidangel3112 Ai bảo tui 1m67 chạy CB400 ầm ầm đây! Có điều hơi kiễng 1 tý thôi! CB400 cũng 780 mà
Xăng tăng 26k140 đồng rồi mấy thím. Em đang sống ở Úc đọc mà thấy thương cho VN quá. Dân ở đây thu nhập cao, sinh viên như em đi làm thêm tháng còn gửi về cho OBZ hơn 300 $ mà xăng ở đây có 32k tiền việt 1 lít. Vậy mà dân ở đây nó lại chuộng xe đạp mới dị. PKL ở đây hiếm lắm ^^
dradigit
ĐẠI BÀNG
10 năm
@01666628000 Tôi cũng có quan niệm giống bác. Dân ta ngày càng lười chảy thây, đi khoản 1km đổ lại cũng lên xe. Tội nghiệp dân ta bị móc túi quá nhiều.
Hic
KYUN_PhiDoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
má ơi xe gì mà đẹp quá trời.Khổ cái cao có 1.45m.😔
dinhduc1020
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đề nghị tìm người khác để làm clip review xe PKL, có 2 lý do:

- Trình độ Tiếng Anh quá thấp, naked bike mà đọc là "nây kít".
- Hiểu biết về xe PKL không nhiều, cái này anh em nào biết về PKL thì sẽ hiểu.

Mình chẳng muốn lên mặt dạy đời đâu, nhưng mà quả thực những thông tin về xe mà đưa sai lệch thì mình ghét lắm.

Đôi dòng góp ý mang tính chất xây dựng, ai cảm thấy khó nghe thì chịu.
@dinhduc1020 Đọc thế đúng rồi mà bạn 😃 còn mod thiếu hay sai sót chỗ nào thì bạn chỉnh hoặc bổ sung luôn,diễn đàn công nghệ mà,góp ý xây dựng thì chẳng ai dám nói j đâu bạn ơi 😃
@double Naked nghĩa là trần,như là naked eyes là mắt trần,k đeo kính.dọc là naked là đúng chứ k sai đâu
thanhkl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhduc1020 Theo ý của bạn này thì Naked Bike phải đọc là " nách bay " theo phiên âm tiếng Lào é....
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@dinhduc1020 chắc ko phải chuyên môn của mod này, có 1 bài trước cũng thế 😁
Cho e xin cái giá
Chung Tú
TÍCH CỰC
10 năm
Z250SL chiếc này nếu được phân phối chính thức ở thị trường VN thì tốt quá
Xe đẹp, nhẹ, giá tốt, 1 xi lanh phù hợp với thời buổi kinh tế

Xu hướng

Bài mới