[BMF 2014] Mo'Cycle Idea Challenge 10 - Cuộc thi độ xe Honda MSX 125

levuongthinh
4/7/2014 4:46Phản hồi: 42
[BMF 2014] Mo'Cycle Idea Challenge 10 - Cuộc thi độ xe Honda MSX 125

Độ xe luôn là một phần rất thu hút khách tham quan ở Lễ hội mô tô Bangkok và năm nay vẫn không ngoại lệ. Nếu như năm ngoái chủ đề cho cuộc thi này là chiếc Honda Zoomer X thì năm nay nhân vật chính là chiếc Honda MSX 125 nhỏ bé. Các lò độ xe ở Thái Lan đã biến chiếc xe bé nhỏ thành những “tác phẩm” rất ấn tượng, theo nhiều phong cách khác nhau, từ naked bike, sportbike hay cafe racer.

Có khoảng hơn 30 chiếc Honda MSX 125 được độ lại trưng bày ở khu vực bên ngoài sân của trung tâm Central World. Các mẫu xe này đều được đánh số và sẽ được chấm điểm để chọn ra những mẫu thắng giải.

Có khá nhiều chiếc được độ rất ấn tượng, thay đổi hoàn toàn hình hài so với phiên bản gốc. Thật khó để có thể nhận ra đó là một chiếc MSX 125 nếu mình không biết trước. Mình đặc biệt ấn tượng với các phiên bản độ theo phong cách cafe racer, nhìn bụi bặm, cá tính và cũng đầy mạnh mẽ. Mời các bạn xem hình và video bên dưới.

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kết con motor độ theo kiểu RX-78 😁
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
niềm đam mê bất tận
Mấy chiếc xe thái độ cũng đẹp , thích cai mẫu B18 nhìn khác lạ và độc
thằng robot kia giống dũng sĩ Hesman v~ :eek:
@youllneverwalkalone90 đâu nó là gundam RX78 đó...cũng dạng siêu nhân oánh hoài ko chết, 1 chấp mấy chục kakka
@youllneverwalkalone90 Đó là Gundam RX78 là tượng đài và là cụ tổ về anime robot nên hecman giống mới đúng ^^
@boyngo1988 Nguyên gốc Hesman là Voltrol đúng ko nhỉ, bác Hùng Lân phóng tác ra truyện thì gọi là Hesman nghĩa là "He is man" 😁
Nhắc đến là tuổi thơ dữ dội nó ùa về thấy vui vui ^^
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
độ vãi thế k biết
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
ôi cafe racer, yêu cmn em nó rồi........

mấy anh PG xinh quá 😁
nhiều mẫu trông rất độc nhưng rất ít mẫu đẹp. ý kiến cá nhân 😃
Ước gì honda VN mang em này về bán với giá bằng Ex
Votas
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá được
Sao hđ k bán con này ở vn ôi cuộc đời thật lắm bất công
OMG MSX 125 của Thái độ các kêiru luôn gê ta chuẫn đấy
Con MSX này sắp có mặt ở VIỆT NAM rồi các bác nhé
😃
May em PG do vong 2 tu 60 len 120 dc ko vay? :p😁:oops:
MSX này bán ở VN hơn 1 năm rồi mấy bác ơi...giá đầu tiên tại vn là 95 chai...còn bây giờ thì hạ nhiệt giảm đc 10 chai...!!
curlybaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankiet412 Người ta kêu Honda Vn,chứ có kêu mấy ông thương gia đâu bạn
chiếc này nhìn mắc ói,chưa tới 75tr là có con FZ150i đẹp hơn mạnh hơn,mà bảo hành chính hãng lol
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@curlybaby Mua xe nhập thì chịu trận thôi chứ biết sao giờ bác
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@curlybaby em này nhìn trên ảnh thì đẹp cơ mà ra ngoài nhìn thấy giống Chaly :3 ý kiến vui tí :3
Đẹp vãi c hó
ngocmh110
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp cho đội bán kẹp
ImageUploadedByTinhte.vn1404486794.582797.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1404486804.829700.jpg

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
quá đẹp quá đỉnh ôi chiếc A03, cả cái em có 1 thụt trước nữa>>>>
Mấy e thái xinh quá.Mà không biết là nam hay nữ nữa...
chạy đường sình lầy thì vứt
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@50 người khác vậy mời bác ra ngoài và chạy xe thồ, xe ngựa cho đường sình lầy để khỏi bị vứt. Thân
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@50 người khác sình lầy thì phải chơi xe chuyên dụng rồi chứ ai chơi mấy con naked. bác có vác cả cbr1000 ra mà đi sình lầy thì cũng vứt
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zerok_BB thôi bác ạ...có lẽ bác ấy sống trên núi hoặc dưới ruộng quê...nên hơi khắc khe với tiêu chuẩn xe máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019