BMW sẽ bắt đầu bán ra xe thể thao chạy điện i8 từ tháng 6 này

Didu
11/3/2014 3:17Phản hồi: 18
BMW sẽ bắt đầu bán ra xe thể thao chạy điện i8 từ tháng 6 này

BMW mới đây chính thức công bố thời điểm cụ thể sẽ bán ra chiếc xe thể thao lai chạy điện i8 của mình. Theo đó, những nhà phân phối của BMW sẽ bán ra i8 kể từ tháng 6 năm nay, bắt đầu ở thị trường châu Âu với thời điểm sản xuất bắt đầu từ tháng 4. Trước đó từ mùa thu năm ngoái, BMW đã bắt đầu cho phép người mua đặt hàng trước đối với i8 ở các thị trường trọng điểm của hãng. Tùy chọn đèn pha laser sẽ có vào mùa thu 2014, i8 là chiếc xe thương mại đầu tiên ứng dụng công nghệ này.

Trong suốt quá trình phát triển, các kỹ sư BMW cố gắng giảm mức tiêu hao nhiên liệu cũng như tăng hiệu năng của xe thể thao. Khi sử dụng mô-tơ điện, chiếc xe có mức tiêu hao nhiên liệu chỉ vào khoảng 2,1 lít cho mỗi 100km mà thôi. Lượng khí thải CO2 mà i8 thải ra môi trường được ước tính ở 49g cho mỗi 1 cây số trong khi công suất tiêu thụ điện của mô-tơ điện là 11,9kWh trên mỗi 100km. Xe có khả năng tăng tốc từ 0 lên ngưỡng 100km/h trong 4,4 giây. BMW cho biết i8 tiết kiệm nhiên liệu hơn một nửa so với những xe thể thao truyền thống.

Nguồn: Carscoop
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe chạy điện mà vẫn tiêu thụ 2,1l/100km tức là vẫn dùng xăng, thế thì phải là xe hybrid chứ nhỉ, ko phải chạy điện thuần như nissan leaf
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
@cadenlid ko biết mình hiểu sao hay ko,nh mà xe hybrid hình như là chạy xăng,v chạy điện tách hẳn,hêt xăng chạy điện,hết điện chạy xăng.còn em này lại chạy song song 2 kiểu điện v xăng 😁 k bít đúng ko nữa.
@ManU4ever Theo mình nhớ thì xe hybrid dùng điện cho những lúc động cơ tiêu tốn xăng nhiều nhất dạng như tăng tốc.... Lúc chạy thì 4 bánh xe quay tích điện tiếp vô bình luôn. Tuổi thọ khoảng 100 ngàn miles
@ManU4ever Không phải đâu bạn, còn tuỳ vào để chế độ nào nữa, tách biệt hẳn hoặc kết hợp những lúc tăng tốc, phải chịu tải nặng như lên dốc chẳng hạn...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Trông chờ được ngắm em này trên đường Việt Nam! :rolleyes:
Hinh như động cơ xăng chỉ đóng vai trò như máy phát điện. Còn động cơ điện mới làm xe di chuyển.
Xe hybrid dùng đồng thời cả 2 động cơ để làm xe chuyển động

Gửi từ cục gạch yêu quý
mình rât yêu thích con này, đã làm hình nền laptop từ khi em nó ra mắt :p cơ mà không có xiền hic
Em này giá bao nhiêu nnỉ . Kết từ hồi có concept
$120.000 😁
đep! giá về VN chắc cũng rất đẹp, không biết cả đời làm việc có mua nỗi đc không..
Em BMW i8 này dùng cả xăng lẫn điện, chắc nhu cầu xe thể thao cần gia tốc lớn nên phải dùng thêm động cơ đốt trong
Dù sao cũng còn dính dáng tới xăng 😔
Xăng tăng, điện cũng tăng, mai mốt chắc chơi con siêu xe này để tiết kiệm nhiên liệu thôi 😁

hunganh309
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.kavil Vãi bác, cái này ở đâu thế bác.
@hunganh309 Đây nè bác 😁
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/can-canh-sieu-xe-dap-chan-594737.htm
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em nào tính nhanh cho mình hỏi vậy nếu đi 100km thì tổng chi phí cho năng lượng là bao nhiêu
Năng lượng điện sinh ra từ đâu ? Từ gió, nhiệt điện, điện hạt nhân, thuỷ điện. Cũng khá là ô nhiễm khi xây dựng các nhà máy điện đó. Tổng quan cũng chẳng giảm bớt ô nhiễm là mấy.
@nuinotrungdiep suy luận thiệt vờ lờ
@blackberry97 vô cùng luôn.
Thiết kế của em chạy điện này hơn đứt những em chạy xăng khác của chính BMW luôn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019