[BMW World XPO 2014] X5 và X3 máy dầu ra mắt thị trường Việt Nam

chuyengiaphaxe
22/8/2014 10:18Phản hồi: 102
[BMW World XPO 2014] X5 và X3 máy dầu ra mắt thị trường Việt Nam

Triển lãm BMW World XPO 2014 đã đánh dấu việc BMW chính thức phân phối những dòng xe máy dầu tại thị trường Việt Nam. Hai chiếc xe máy dầu được ra mắt lần này là chiếc SUV hạng trung X5 xDrive 30d và chiếc Crossover SUV X3 xDrive 20d.

X5 xDrive 30d có giá bán 3,618 tỉ đồng, thấp hơn 30 triệu đồng so với phiên bản máy xăng X5 xDrive 35i. BMW trang bị cho X5 xDrive 30d động cơ diesel tăng áp TwinPower 3,0 lít, 6 xy lanh thẳng hàng cho công suất tối đa 258 mã lực tại 4000 vòng/phút, và mômen xoắn cực đại đạt 560 Nm tại dải vòng tua 1500-3000 vòng/phút. Chiếc SUV hạng trung này có thể tăng tốc từ 0-100km/h trong 6,9 giây và đạt tốc độ tối đa 230km/h. Mức tiêu hao nhiên liệu trung bình BMW công bố là 6,2 lít/100km.

Giá bán của X3 xDrive 20d máy dầu là 2,148 tỉ đồng, tương đương với phiên bản X3 xDrive 20i máy xăng. X3 xDrive 20d sử dụng động cơ diesel tăng áp TwinPower 2,0 lít, 4 xy lanh thẳng hàng cho công suất tối đa 184 mã lực tại 5000 vòng/phút, và mômen xoắn cực đại đạt 400 Nm tại dải vòng tua 1750-2250 vòng/phút. Chiếc xe tăng tốc từ 0-100km/h trong 8,2 giây trước khi đạt tốc độ tối đa 210km/h. Mức tiêu hao nhiên liệu trung bình của chiếc Crossover máy dầu này là 5,4 lít/100km.

Cả 2 dòng xe X5 và X3 máy dầu được phân phối tại Việt Nam đều đi kèm hộp số tự động 8 cấp và hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian xDrive đặc trưng của BMW. Bên cạnh đó là những trang bị tiện nghi, an toàn hiện đại như: Phanh tái tạo năng lượng, Auto start/stop bật tắt máy tự động, DSC (Dynamic Stability Control) kiểm soát thân xe chủ động, CBC (Cornering Brake Control) kiểm soát phanh xe khi vào cua,...

Trước đây, những dòng xe máy dầu của BMW nói riêng và của Đức nói chung được nhập tự do không qua chính hãng thường bị lỗi trong quá trình sử dụng. Tuy nhiên, BMW cho biết tất cả các mẫu xe máy dầu phân phối chính hãng đều có khả năng tương thích tốt với loại dầu diesel chất lượng kém cũng như điều kiện khí hậu tại Việt Nam. Do đó khách hàng có thể hoàn toàn yên tâm về vấn đề chất lượng xe cũng như dịch vụ hậu mãi. Ngoài ra, X5 xDrive 30d và X3 xDrive 20d đều được hưởng chế độ bảo hành 2 năm không giới hạn km.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BMW đẹp thế
X5...1 trong những xe hơi đẹp nhất mình từng thấy 😁
@monquabian Kaka mình cũng thấy giống vậy
Re0
CAO CẤP
10 năm
màu đen sang trọng , bóng loáng , chất !
Nhìn cái giá mà hoa cả mắt, ù cả tai...
satio995
ĐẠI BÀNG
10 năm
em này hạng trung thì hạng sang chắc cỡ LX570 giá 5,354 tỷ đồng
Kết em X5 quá. K biết bao giờ mới đc sở hữu em nó.
Ng ta còn phải điều chỉnh xe để phù hợp với "dầu diesel chất lượng kém" của VN cơ đấy.
X5 ... cả gia đình thì toẹt vời, hóng Q7 mới 😁
Không thích xe chạy máy dầu , vì nó kêu giống " máy cày " 😁
@bestboy2142 Cuồng Hàn quá
@bestboy2142 Thực sự thì từ trước đến giờ nói về hàng của Hàn nói chung đều không có cửa so với Đức bạn ạ, và theo mình nghĩ thì về động cơ thì càng không, vì Châu Âu dùng máy dầu rất nhiều => nhiều hãng đầu tư nghiên cứu về máy dầu hơn, rồi là lịch sử của ô tô ở Châu Âu (đã có từ rất lâu)....
@nguyenmartin Đang ss với Dức bạn lại vác cả Châu Âu vào, bạn cũng nên nhớ thằng Hàn nó cũng khá nổi tiếng với nền công nghiệp máy dầu hạng nặng đấy, như xe tải Hyundai, các cty nền đóng tàu của Hàn cũng chẳng thua kém gì nhiều Châu Âu
Nhưng nếu nói về độ chính xác trong toàn thể bộ máy thì vẫn chưa so kịp thôi. Chứ mỗi động cơ k thì nó cũng chẳng ngán ai

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@pham duc quyen Chẳng có cái gì là cuồng, nói từ thực tế. Ông bạn cứ thần thánh Châu Âu. Nha tôi thì đồ Hàn ở nhà có đúng cái TV SS và 1 điều hoà LG thôi. phim Hàn nhạc Hàn thì cũng chẳng động cái gì.
Bạn mở mồm ra nói cái từ cuồng dễ thế thì cũng biết con ng bạn thế nào. Quá trẻ con và dễ đoán.
Vậy bạn có cuồng Đức quá k
Hay là bạn thử cùng 1 động cơ dầu của Santafe và 1 cái động cơ dầu
của Đức k bảo trì cứ đi xem thằng nào hỏng trc 😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đợi kiếp sau đào đc kho vàng là mua luôn 😁
Vì là xe dành cho người giàu nên người nghèo chỉ biết lên tiếng xuýt xoa thôi
@phamdungitc anh bán dc 400000 máy tính bảng cho tụi hs thì anh tặng chú lun con bugati
@clickeveryday em mà cung cấp đc 50000 máy tính bảng cho tụi học sinh Hồ chí minh với giá 5tr 1 máy thui thì em cũng mua BMW. 😁
@cupidangel3112 anh tặng chú cái thẻ visa mỷ
@clickeveryday Chúc bác may mắn...lần này 😁
thích x6 hơn 😁
Quá đẹp cho một cuộc tình. Cơ mà về VN giá cao quá ko với đc 😔
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Chiếc x3 giá 2 tỷ mấy sao đấu lại Q3 chỉ 1.6 tỷ, giấy tờ các loại xong hết 1.8 tỷ. Chức năng, sưc mạnh đều tương đương, mà ngoại hình Q3 nhìn nho nhã hơn rất nhiều. Vẫn yêu Audi nhất, đẳng cấp mà giá vẫn rất phải chăng so với Mer và BMW.
katylove
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bentley8888 Hình như bác nói sai rồi ạ! Ở nước ngoài giá bmw rồi tới mec sau cùng la audi.
Ơ Việt Nam! Mình thì BMW, audi, mec 😃
@baodng Audi thì chỉ ngon về giá thôi bác...chứ đẳng cấp thì thua Bimmer vs MB bác...bên em hay ngay cả em đi du lịch EU thì Audi ko dc coi là đẳng cấp như Bimmer va Mer
@bentley8888 1 - Bên trên tôi chỉ so B với Audi
2 - Đọc cho kĩ tiếng việt.
3 - Làm ơn đừng trẻ trâu, đừng ngu hết phần của người ta.
@turquoise Ừ đúng là nhầm con X6. Dân châu âu thường có kiến thức về ô tô tốt hơn dân ta nên có thể họ có lý do khi đưa X6 vào phân khúc SUV.
Lexus LX570 là fullsize SUV lớn hơn X5 chỉ là midsize thôi.
Quan niệm máy dầu kêu to chỉ đúng với xe phổ thông thôi. Chiếc xe thương mại êm nhất thế giới lại là chiếc BMW 730d chạy dầu đó. Ko phải xe xăng đâu nhé ;)
chà, máy dầu mắc hơn xe máy xăng chứ. sao lại rẻ hơn 30tr kìa
dungsss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Cái em này là X5 xdrive 30d bác ah, con giá cao hơn con Xdrive 35i là con Xdrive 40d bác ah.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Dế Nhũi
ĐẠI BÀNG
10 năm
" loại dầu diesel chất lượng kém tại Việt Nam"

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

we qua vay troi
FUJIYAMAMA
ĐẠI BÀNG
10 năm
Biết bao giờ mới lái được em nó đây😔

Xu hướng