Bồ câu hugo có thể nuốt chửng R15 hay CBR 150 ko

2luachaytaycon
8/5/2013 14:9Phản hồi: 128
Tình hình em có 1 câu hỏi muốn thêm thảo ý kiến của các bác
Thep các bác thì max speed con Bồ Câu của mấy thým hugo tối đa đạt khoảng bao nhiêu và so với những tên tuổi như Yamaha R15 hay CBR 150i thì em nó có thể vượt trọi và cho 2 em này hít khói ko vì nghe nói em Bồ Câu này mang trái tim 250cc nên có vẻ em nó chạy hơi bị dữ thế theo các bác thì sao chứ bản thân em coi clip max speed của con R15 với CBR 150 nó cũng hơi bá văn đạo à nghen 😃
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đường tp, nài cứng thì wave zin còn chạy đc chứ đừng nói đến R15. xe bồ câu nghe 250cc vậy thôi chứ yếu do cũ và CA nó ko chăm xe nên xe mau xuống lắm, thường bị bắt là do tâm lí yếu và cái còi của nó làm át vía ae thôi chứ chạy ko bá đâu
@NhanGp trước đi dream chạy hoài bác ạ
@skiller0506 sao bác biết xe của nó không ai chăm sóc thế??có người bảo trì nhá bác
@NhanGp nhà mình có người làm giao thông bạn ạ, xe mỗi ngày mỗi ca, khó mà đi lại đc xe đã đi lắm (trừ xe của các đơn vị đặc biệt). xe CA thì cũng mang ra ngoài tiệm sửa thôi chứ chã đâu xa, mag tiếng là sửa thôi chứ cũng chỉ thay nhớt, tăng sên, thay bố thắng ...
@skiller0506 Csgt không dám chạy hết lực máy vì sợ gây tai nạn thôi bác. E thấy ở thành phố lớn thì csgt ít truy đuổi lắm bác, trừ trường gây tai nạn rồi bỏ chạy. Mà hầu như cũng ít người dám chạy, mấy anh ấy toàn đứng giữa đường cầm dùi cui điện chíc chíc vài cái là oải liền à
SPORTMP
TÍCH CỰC
11 năm
xe bồ câu hugo 250cc 19hp , maxspeed 130km/h . vậy so với cbr150 và r15 thì cái nào maxspeed cao hơn , sau này có thấy hugo chạy loại xe mới honda CBX 250cc nhưng 24hp maxspeed tầm gần 160km/h , cai đó mấy em cbr150 mệt à
@SPORTMP Thấy trên youtube bọn ấn nó test R15 đường trống max tầm 150 còn CBR 150 thì max 160 ~> 180 thì phải nhưng còn nước đề theo anh em ai ngon hơn ai đây
@SPORTMP Kaka nói chung là giờ cứ thủ sẵn 1 túi đinh trong người khi nào bị nó rượt thì em cứ vừa chạy vừa rải đinh cho chúng nó xì líp chơi 😃
@SPORTMP nhưng momen xoắn nó rất cao ở cự ly gần nó rướn củng đẹp nên đưng nghỉ max speed nhiu vậy mà giỡn mặt nhé bất lợi nhất nếu xe mình đi đôi
CB250 đời 199x lâu quá rồi, nhìn dáng xe dạng cruiser lượn và bo cua không bằng dạng sport và naked, 22hp nhưng max speed chỉ 120-130km/h, lên 100 nhanh nhưng trên đó chậm hẳn.

R15 và CBR 150i lên nhanh lắm, mình chạy CBR 150i Thailand (19hp) thế hệ 2011, ga mạnh nhả côn nhanh rồi thốc lên đúng 11.000rpm gẩy số từ số 1 thì số 3 là lên 100km/h rồi chỉ tầm 10s đổ lại thôi, chưa quay phim để tính nhưng cảm thấy nhanh và dễ lắm, và tiếp tục lên 130 rất nhẹ nhàng khi mới vào số 5. Mình mới kéo lên 140km/h thôi chưa lên hết, chưa ra quốc lộ cao tốc để test maxspeed. Khi bo cua thì biết cách đổ người níu xe theo chiều cua thì sport bike cũng bám đường và an toàn, mình vào 1 góc cua rất rộng ở 80km/h thấy rất ổn.

Dòng sport bike chạy là gia tốc nhanh nhất và max speed cao nhất với cùng dung tích xy lanh khi so sánh với dòng xe khác.

R15 mô men xoắn đạt đỉnh ở tua thấp nên khi tăng tốc với speed thấp sẽ thấy bốc hơn CBR tý nhưng vòng tua cao hơn CBR lại ăn, nước hậu CBR sẽ lên nhanh hơn.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
đừng lo , xe này chạy khoảng 120 thôi , xe tã hết rồi , mà lại chở 2 , thêm thùng đồ nghề ăn cướp nữa , điều khiển ko linh hoạt đâu, hôm rồi thằng bạn mình bóc đầu EX bị nó rượt , bạn mình chạy 127 ( mới thay IC ) , dắt 500m , cuối cùng nó bị bắt vì xe hết xăng :eek:
Tuy em chưa bị rượt lần nào nhưng cứ đi ra đường gặp bọn hugo là máu em nó nổi lên vì nhìn cái bản mặt khinh người của bọn này mà em phát nóng
Nhưng nghĩ cũng hài nhĩ mang tiếng là moto 250 cc với lại cái vẻ ngoài to dùng của nó em cứ tưởng em nó phải chạy kinh lắm chứ ai ngờ đâu xác to mà máy như trái nho kiểu này thì bị CBR 150 nó cho bọn hugo hít khói no luôn các bác nhĩ
@2luachaytaycon bác này giống e nè,thấy nó hình như e ko còn là e nữa,ghét kinh dị,đôi lúc chạy qua nó nẹt cái bô vài phát cho bõ ghét nhưng tay ga nên nẹt cũng như ko hehe
@2luachaytaycon Cũng phải coi tình hình nhé bạn, bây giờ xe của tụi hugo nó cũng độ dữ lắm đấy, lên 300cc và xăng của tụi nó lúc nào cũng dư mà.
@2luachaytaycon mới hôm trước e bị rượt xong đây bác, e đi sirius k đội mũ BH, đoạn đường thẳng nên e về số rồi kéo lút ga, xe hugo nó dí sát ngay sau đó và vượt hẳn xe em, e bình tĩnh phanh rồi quay đầu chạy lại vô mấy đoạn đường nhỏ nhiều cua thì mới cắt đuôi đc
ơ thế các bác nghĩ nó dại mà liều mạng với các bác ạ, nó chỉ cần nhớ biển là dc roi, ko thì gọi hỗ trợ chứ dại j liều mạng nó, chưa nói nó hú tụi hình sự lôi sf400 ra thì hốt gọn các bác trong 1 nốt nhạc lun nhé, ko fai là tuân thủ pl 1 cách nghiêm ngặt nhưng đừng bao giờ để nó nắm cán mình!;)
@xuanhuy220191 bác này đúng
HUGO chạy 250 là HUGO cùi , HUGO chổ em nó chạy 750 thì ai dám đua với nó .
http://www.otofun.net/threads/406252-cac-the-loai-bo-cau-csgt
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanbaoquancm rứa thì lấy chiếc CBR600 ra so đi bác. :v 😆
WebRep

Overall rating

This site has no rating
(not enough votes)
cbr 150 vs r15 hầu như giấy tờ đều ok hết rồi.mấy con xe đó chạy nội thành chỉ cóchết thôi
thím nói mất quan điểm quá, ở đâu mà chẳng có người tốt kẻ xấu, hugo cũng thế thôi, đừng quơ đũa cả nắm như vậy. CB250 đa số là xe cũ, lại là xe công nên ko được chăm bón đầy đủ, máy tã cũng dễ hiểu thôi. Cộng thêm lỗi vi phạm của mấy thím chỉ là vi phạm hành chính, truy đuổi mấy thím rồi gây tai nạn có đáng không chứ?! 🆒
bạn này hiểu chuyện nè 😃
cho dù có đi tuần bằng CBX 750 thì nếu thấy đối tượng chạy bạt mạng quá thì không đuổi theo nữa vì sợ nguy hiểm cho nó và người dân trên đường. Lúc này thằng bé cười đắc ý vì mình đã cắt đuôi được CBX 750 😁 mà đâu hay rằng biển số xe của mình đã được ghi trang trọng trên bảng thông báo của phòng CSGT
Mình thấy cơ động còn chạy Wave thường với Dream 2 người to xác nhìn ngồi lên nuốt cả dáng xe, nhìn tăng tốc chậm ghê chỉ được cái bắt mũ là giỏi :p

Tuy nhiên đi motor phải chấp hành đúng tín hiệu đèn, đi đúng làn đường và đội mũ BH đầy đủ nhé, Hugo nhìn vào họ sẽ nể mình hơn ;)

giờ hugo trang bị pkl khủng rồi đó nhe...chứ ko phải mấy con bồ câu cũ đâu,,,,,xem thử dàn moto quận tân phú nhe.....

và 1 số clip để xem thử tốc độ mấy em dacuti1000,cbr1000,z1000..xem cở r15 nó là gì.
<iframe src="https://www.facebook.com/video/embed?video_id=114102865459835" width="854" height="480" frameborder="0"></iframe>

<iframe src="https://www.facebook.com/video/embed?video_id=114090898794365" width="854" height="480" frameborder="0"></iframe>
@nhocpro81 ko liên quan, xe diễu hành
Đoàn moto diễu hành mà, làm gì được CSGT được trang bị mấy con này
kopan
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả hiểu bác chủ lập topic hỏi vấn đề này để làm gì, hay bác định mua xe để chạy CA 😁
mình cũng thắc mắc tại sao 100 ng` mua xe thì hết 99 ng` hỏi câu đầu tiên là "max speed dc bao nhiêu?"
trừ mấy bác đua trong race track và mấy bác có máu mặt ko sợ chết ra thì cả đời các bác chạy (đường TP và đường trường) có dám kéo max speed mà chạy bon bon ko
@kopan giống như ra mua điện thoại cứ đòi màn hình full HD vậy đó bác :D
@Duy_P900 Ko khoái full hd chỉ khoái retina thôi 😃
Death2409
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kopan mình maxspeed suốt ^^ nhưng chỉ đc 70 thôi
Theo thông số thì bồ câu ăn đứt R15 và CBR vì nó 250cc nhưng với cỗ máy ngày nào cũng bò ngoài đường và 2 bên có 2 cái thùng trà bá lửa thì tình cơ động hok cao và hok dc bảo dưỡng thương xuyên như anh em đi R15 hay cbr150 vì thế chắc sẽ hok dí lại
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu so sánh vs bồ câu đời cũ thì ăn ko lạo nhưng mà vs mấy em cbx250 mới thì cbr r15 ngửi khói hết. Cả topic toàn các thánh đề cao max speed con xe. Quan trọng là nước đề bởi vì thực tế chỉ có đường cao tốc vắng người các bạn mới chạy đc max speed thôi nhé. Mà có phải lúc nào cũng chạy max dc đâu 😆 hồi xưa axelo mới ra toàn thánh nâng bi nó max speed 120km/h cuối cùng vẫn hít khói trước ex của ya thôi. Trong khoảng vận tốc 100km/h ở đường vn, con nào đề tốt con đấy làm trùm. Nói thêm về việc tại sao bồ câu những dòng cũ k ăn dc so vs những chiếc xe wave, ex, cbr, r15 mặc dù phân khối lớn bởi vì đơn giản nó thua nước đề mà ăn ở nước hậu, tuy nhiên chưa kịp đến nước hậu thì bị cho ngửi khói rồi nên sức đâu mà nuốt nữa. Thế cho nên mới có chuyện ở đường nội thị nhiều đoạn vòng thì xe của hugo im thin thít cả. Được mấy em cbx mới ra đuổi kinh lắm. Nhưng mà k chăm chút thì cũng vứt cả thôi.
@diorlee Nói như bác thì cứ vác con su xì po là làm phát là mấy em Bồ nhà ta ngửi khói hết cmnr chứ cần gì CBR hay R15 các bác nhĩ 😃
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
@2luachaytaycon cẩn thận hết xăng bị tóm 😃)
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho e hỏi ngu: Bị tóm thì sao ah?

@Shiranai155 tính tiền km đuổi + thêm những tội như chống người thì hành công vụ + 1 số thứ hok đầy đủ giấy tờ ====> đuổi mà bị bắt ngoại trừ con ông cháu cha chứ dân thường 100% bị giam xe
@teamteam911 Bị giam xe là chắc chắn rồi bác, trước đứa bạn e học cấp 3 lúc bắt còn bị 2 ông công an cầm dùi cui phang túi bụi. Xong bị xích về đồn, phải gọi bố mẹ lên tổng thiệt hại 14 tr. Nó bảo nếu không bị xích về thì nó đã vứt xe ở đấy luôn rồi vì cái xe bán đi chắc chỉ được 3-4 tr
mình thấy cơ động ở hà nội nó đi xe mới dòng naked thấy phóng ác lắm
Mấy bác ơi còn con bồ câu này của Đồng Nai th2i sao ạ:
http://autopro.com.vn/tin-tuc/thanh-tra-giao-thong-dong-nai-sam-lo-8-xe-kawasaki-nina-250r-20121205125643589.chn
@Kenpleple lúc mới nhập xe về mình có theo dõi va biết được là dân tình phản ứng dữ lắm, không biết bây giờ có chạy chưa?
Trên đây có bạn nào ở Đồng Nai ko nhỉ?!
@Duy_P900 Xe này dành riêng cho lực lượng thanh tra giao thông thôi! Chứ cảnh sát giao thông không đi xe này. Bên 113 Đồng Nau còn có Yamaha R6 và cả CBR1000 cơ. Có ông bên 113 hay chạy R6 đi dẹp "bão" xe goài ấy gì. Nghe đâu R6 với CBR1000 là xe không nguồn gốc bị bắt được :v
USSR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 đồng nai đây 😁
Xác định gặp nó thì của đi thay người nhak mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119