Bộ gõ tiếng Việt Telex / Vni cho iPhone theo giải pháp AutoCorrect của Inspell

Anti-Plus
21/10/2009 7:8Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungdepzai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này ở cafe apple ngõ 2B bà triệu có từ lâu rồi.dùng chán chê rùi.lên đó họ cài và up FW chuẩn lun😁
Không dùng được trên Itouch (8gb,2009) thì buồn như con chuồn chuồn, bác nào chỉ gúp với................!
Thèm ko chịu nổi
Help me....................................!
tuyệt cú mèo, chạy ro ro ..........
hình minh họa của bác chụp cả cái ip luôn, làm sao hay vậy?
Ý tưởng quá hay, lại bỏ rất nhiều công ra phục vụ ace nên phải Thx bác chủ thớt nhiệt liệt mới được !
(Nhân thể cho hỏi: Làm sao để Double Thanks cho mỗi bài viết đc các pác nhỉ, để iem còn thx bác chủ thớt thêm phát nữa 😁)
vtnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
quá tuyệt vời! mình mới add có hơn 1k từ mà mất cả nửa ngày. Bác add hơn 21k thì quả là quá công phu!
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vừa cài và xài tuyệt vời luôn.. tuy đã phát hiệ ra vài từ chưa có ví dụ từ ĐƯỢC .. nhưng thật dễ dàng để tự add Database trực tiếp trên iPhone với trò cắt dán trong 3.1.2 😁...

Tuy nhiên em hơi ko hài lòng lắm với pahanf mềm này vì hình như cứ mỗi lần gõ từ nó lại đọc đọc cái từ đó lên qua loa :|.. có cách nào bỏ đi ko ạ...

Ngoài ra mỗi lần soạn thảo nó hay có cái gạch đít đỏ.. :|.. cũng ko quan trọng lắm nhưng mà nhìn ko khoái lắm :D

Nói chung đây là 1 giải pháp khá tuyệt ... :D.. Ý tưởng độc đáo và gõ rất nhanh :D..
vtnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Settings/Inspell/Enable=OFF là nó sẽ ko hiện "cái dấu gạch đít đỏ" nữa
Chỉ cần Settings/Inspell/Autocorrections/Enable=ON là có thể dùng "bộ gõ" này được rồi
:laugh8kb:
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác quá.. okie hết rồi.. còn mỗi cái trò đọc đọc.. bác thử test xem.. chỉ có các ứng dụng của " Apple " như SMS , Email và Safari , ipod nữa thì fai.. là cứ khi nào nó hiện ra cái chữ Suggest mình là nó sẽ tự động đọc cái chữ đó lên T__T.. các ứng dụng khác như chát, Twitter, facebook thì chả đọc.. thế mới lạ.. ko biết cái này chỉnh setting ở đâu.. có fai là chức năng text to speech của Apple ko nhỉ T__T

Bác nào biết tắt giúp em với T__T :laugh8kb:
Bác chỉ cho em set permition với ạ? Cài rồi nhưng chưa rõ đoạn này lắm. Thanks bác
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
14 năm
haha tuyệt thanks bác, mà sau khi copy user_autocorrections.plist vào iPhone theo đường dẫn >> /private/var/mobile/Library/Keyboard/ rồi dùng luôn hả có cần làm gì nửa không, thanks
Bạn chọn propety - đặt 755

Sau khi cài Inspell xong. Bạn copy file trên vào đúng thư mục. Rồi dùng thôi.
Còn muốn làm gì thì làm 😃 hì..
Vầng, nhưng cái property ấy ở đâu ạ? bác chỉ rõ giúp em với.
Để đơn giản hơn. Bạn vào nguồn GSM trong cydia cài nhé. Không cần phải làm gì cả

chúc sớm thành công
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
14 năm
vào repo.beyouriphone.com thì time out mãi chán, còn địa chỉ nào không các bác
ducnckt
ĐẠI BÀNG
14 năm
dùng đc cho fw 3.0 k vâỵ.............................
Quá tuyệt ... Cám ơn tác giả và cảm ơn đã chia sẽ . Nhưng mà bà con lưu ý là phải bỏ dấu sau ký tự nhá !
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
14 năm
bỏ dấu gì nhĩ gỏ bình thường như telex ở máy tính
Trên Source của GSM đã có đủ bộ gõ (Telex/VNI) cho iPhone, các bác vào cài ra rồi chiến thôi 😁
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em xài 2G FW 3.1, cài inspell telex type của GSM vào rồi mà sao cái list chỉ có vài từ tiếng Anh. Vậy là vẫn phải copy cái file list vào theo đường dẫn rồi set permission hả Bác ơi ?
JunoCute
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này xài ko thích bằng bộ gõ tiếng việt bình thường bác àh
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
14 năm
"không bình thường"....................................!
cái này chỉ là giải pháp tạm thời 😃 nhưng là giải pháp tốt nhất ở thời điểm này 😁
có bác nào biết chương trình / bàn phím nào để bàn phím hiện 5 dòng (có cả dòng số) không ạh, em đánh kiểu VNI mà cứ bật wa bật lại vã wá 😔(
new
ĐẠI BÀNG
14 năm
của bạn đây http://www.tinhte.com/forum/t266960-3/#post3041882
Cái phần mền này phải nói là hay vải loàn.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Hic, iPhone 3GS World v3.1.2 có cách nào không cài bằng Cydia không mấy bro. Tới giờ chưa unlock được, bao giờ Cydia mới về với mình đây.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019