Bộ gõ tiếng Việt Telex / Vni cho iPhone theo giải pháp AutoCorrect của Inspell

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi Anti-Plus, 21/10/09.

1. past_roamer

past_roamer Thành viên

Mới phát hiện data thiếu từ khuâng và chữ đ (dd) :D :D :D

2. tritran

tritran Thành viên

nếu viết chữ "mượn" hay là các chữ nhiều dấu thig hình như ko được ^^, dù sao như vậy cũng ok rồi ^^

3. mptu

mptu Thành viên

Quá tuyệt vời, rất cảm ơn mọi người, bộ gõ tiếng Việt đúng là rất perfect. Nhưng có một điều là dùng với biteSMS bình thường thì ok, nhưng nếu nhấn nút volume để gửi tin nhắn nhanh thì ở đó không dùng được, rất lạ.

4. quantn

quantn Thành viên

Một giải pháp xử lý bàn phím rất thông minh. Khâm phục, khâm phục !

5. luannm81

luannm81 Thành viên

dùng ổn định, tuy nhiên, mỗi lần load lên (vào chương trình note, hay sms) thì hơi chậm, không dùng được trên Việt-wikipedia, we-dict pro. Nói chung chỉ mang tính chất tạm thời trong giai đoạn HHVN mang thai vnKey

6. Anti-Plus

Anti-Plus Thành viên

Bạn muốn gõ chữ mượn thì bạn phải gõ vậy nè >>> ..wownj

7. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Vẫn được mà bác.................

8. Anti-Plus

Anti-Plus Thành viên

Các bạn thể gộp 2 file Telex & VNI lại thành 1 file user_autocorrections.plist để có đủ 2 kiểu gõ cùng 1 lúc luôn cũng được, không cần phải dùng 1 loại kiểu gõ & muốn kiểu gõ khác thì phải gỡ bỏ & cài lại kiểu gõ kia.

Ví dụ nhiều lúc kiểu gõ VNI có những số đi kèm theo chữ nhưng trùng với 1 từ tiếng Việt nào đó mà bạn không muốn dùng từ tiếng Việt đó & muốn giữ nguyên chữ + số thì chỉ cần nhấn vào dấu x của từ xuất hiện Inspell thì từ thuộc về Inspell sẽ ko đc dùng.

9. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

bác xem lại nhé em vẫn dùng ok, nói chung cái này hay tuyệt, mình có thể thêm nhiều từ viết tắt theo phong cách của từng người, có khi còn hay hơn cái bộ gõ của mấy bác bên HHVN mãi chả thấy đâu (hứa lên hứa xuống) :D

10. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Hay hơn vnkeyboard thật :D, kiểu gõ này như 1 ngôn ngữ mở, mình có thể tự thêm từ mình muốn, khứa khứa

11. ledinhtuan81

ledinhtuan81 Thành viên

ai mà mua vnkeyboard của HHVN thì chắc bực mình nhỉ....!
    khi apple update FW thì cũng phải update cho người ta chứ, ai đời apple update đã 3 lần rồi mà chả thấy update
    bữa có 2.0 thì lại dùng key cũ không được, không biết làm ăn cái kiểu gì...

12. Anti-Plus

Anti-Plus Thành viên

HHVN không tự mình viết ra được keyboard riêng nên phải mod lại keyboard của Russian & đợt FW 3.0 này HHVN đang mod lại keyboard của Chinese nhưng chưa thành công.

Đã vay mượn thì khó làm hơn là hàng của mình tự viết ra .... Các bạn thông cảm cho HHVN & mình cũng là người đầu tiên mua bản quyền VnKeyboard nên giờ này cũng hơi bực vì VnKeyboard 2.0 không dùng được Key Active cũ ... póhand !

13. Moonbeo

Moonbeo Thành viên

Vầng, nhưng cái property ấy ở đâu ạ? bác chỉ rõ giúp em với.

14. phidao2002

phidao2002 Thành viên

chờ bên đó đẻ xong, thì chắc lên FW khác rồi.

15. con kiến nhỏ

con kiến nhỏ Thành viên

thực ra chỉ là kiểu gỏ thôi, font vẫn là unicote chứ bạn

16. mptu

mptu Thành viên

Không nên gộp, như vậy database sẽ lớn, mỗi lần mở để chỉnh sửa hay thêm bớt trên iPhone rất chậm.

17. datibm

datibm Thành viên

K gõ được!

Các anh em nào gõ được tiếng Việt khi Add 1 Contact k? Mình cài inSpell từ GSM!?!?!?!?

18. myhands01

myhands01 Thành viên

Để đơn giản hơn. Bạn vào nguồn GSM trong cydia cài nhé. Không cần phải làm gì cả

chúc sớm thành công

19. Moonbeo

Moonbeo Thành viên

Mình cài bằng cydia nguồn GSM rồi, cơ mà vẫn muốn hỏi set permition thì set thế nào?

20. namwest

namwest Thành viên

kết nối = winscp, truy cập vào đường dẫn đó, click phải chuột lên folder đó chọn properties, sẽ có phần set permission.