Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bộ gõ tiếng Việt Telex / Vni cho iPhone theo giải pháp AutoCorrect của Inspell

Anti-Plus
21/10/2009 7:8Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yaweeh
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng rồi, chương trình này rất tuyệt nhưng chỉ bị mỗi chỗ đó, cứ nhấn chữ cái đầu tiên là nó đơ ra vài giây rồi mới chạy tiếp dc. Theo mình đoán chắc do cài quá nhiều autocorrect nên ct buộc phải load quá nhiều dẫn đến đơ khúc đầu.
hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
Mình dùng 3GS ko đơ 1 tẹo nào.
Chỉ đơ khi vào Inspell trong setting để add thêm từ thôi
ttvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái pm này nếu cài vào sẽ bị lỗi pm skype. Cứ vào skype là bị văng ra luôn.
Em cũng bị giống bác này.Vô Skype cứ xoay vòng vòng,không vào được.Đánh tiếng Việt trong Wedict Pro thì bình thường,không đánh được khi lưu danh bạ.
đâu có chậm gì đâu nhỉ , mà nếu nó có chậm 1 chút cũng không sao, 21.000 từ , nhiều chứ đâu có ít. quan trọng là lợi ích nó đem lại gấp mấy lần cái sự chậm của nó nên chỉ có thế nói: cám ơn.
trungtn
ĐẠI BÀNG
14 năm
nói chung là hay nhưng có 1 điểm là ko thêm tiếng việt được cho contact và bachkhosoa toàn thư, bạn nào biết chỉ dùm vì mình thấy có mấy ngừoi hỏi rồi nhưng ko có mod hay bác chủ thớt cho ý kiến j để a em còn nghiên cứu.
phần mềm này có hỗ trợ khi lưu contact không bạn, các mục khác thì ok còn phần lưu tên thì bó tay
Em ko hiểu lắm, trc trên BB em gõ kiểu này có chuột còn đỡ, h dùng Iphone thấy bất hợp lý 1 tẹo, các bác chỉ giúp cho bớt ngu cái. Em thấy là muốn gõ đc tiêng việt là phải cách ra rồi mới auto ra đc VD: muốn oánh chứ "chuyển", thì phải gõ "chuy eer", nó mới nhẩy ra đúng, ở BB nó sẽ nhẩy chữ "ể" vè sát chữ "chuy" ở Iph nó vẫn cách thế, nhấn vào trc chữ "ể" để back rất khó, các bác chỉ giúp em với........
vtnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao bác ko nhấn 1 cái liền là chuyeenr luôn cho lẹ! tách ra làm gì thế?
wayway
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho em hỏi, của em cài Inspell vào lúc gõ được lúc không là như thế nào nhỉ. Em thường gõ trên BiteSMS và iBlacklist. Cảm ơn các bác
nixonco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hồi dùng fw 3.0.1 gõ ký tự đầu không bị đơ, từ ngày nâng lên 3.1.2 bị đơ có khi tới 4-5 giây mới tức chứ, mở các icon ngoài SB đôi khi cũng chậm, ai biết cách xử lý chỉ dùm, cám ơn
bro cho hỏi cái này mún tắt mấy cái gạch chân bên dưới đi thì làm thế nào hở bro?
Sao không dùng được trong phần phần mềm wedict nhỉ? đánh tiếng việt ko được! nhờ cao thủ chỉ giáo.
Thanks
kogikothe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là ko dùng đc cho wedict 😔 Mình đang dùng bộ gõ khác mà 1 bác trên 4rum share, nhưng cũng thiếu nhiều quá :((
quetgia
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết có dùng được trong wikipedia không các bác?
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bộ gõ này còn dùng được cho iPhone 3GS không bác?
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng được bạn ơi. Mình mới cài hôm qua: 3GS 32 Lock ver 3.1.3 ; Giờ gõ tiếng việt telex ngon cơm luôn.
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vô Cydia cài Inspell thì thấy phần mềm này hiện giờ phải trả 4.9$. Không còn miễn phí như trước?
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cài inspell của GSM thì free. Add source iphone.gsm.vn, xong vào !GSMVN-Tools, tìm inspell (Telex Type) rồi install là xong.
Em là gà con mới tập tọe sử dụng IP, đang xài con 3g fw 3.1.2. Vậy làm như bác này là có thể sử dụng được bộ gõ tiếng Việt rồi đúng ko ạ ? Hay phải làm gì thêm nữa ?
Em xin cảm ơn.
cái này rất hay ,mình chờ nó lâu rồi rất tinh tế thanks nhé
Inspell xài trên iPad có bị ăn táo không mọi người ui :p
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình mới có 1 em 3GS, đã vào Cydia để cài inspell vni của nguon gsm (vì mình wen gõ vni), nhưng sao khi sử dụng thì mới thấy sự phức tạm của vni (cần bàn phím 5 dòng). Vì vậy mình quyết định remove bản vni để cài telex.
Tuy nhiên gặp vấn đề: Sau khi remove thành công, reboot IP, vào Cydia cho inspell telex cài thành công, thì vào mục setting inspell vẫn thấy phần auto correct là của vni.

Đã thử remove và cài lại nhiều lần, reboot máy nhiều lần nhưng vẫn như vậy. Xin được hướng dẫn cài lại inspell với.

Cám ơn
life4love
ĐẠI BÀNG
14 năm
cảm ơn chủ thớt nhiều nhé 😁
life4love
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này chỉ để mail or notes là đẹp chứ nhắn tin thì khủng quá. Tn đầu được 160 kí tự mà đánh mỗi chữ á à.... là đã mất 92 kí tự rồi. nt thế thì bn cho đủ 😁
Bác ơi e add source repo.youriphone.com nhưng nó bảo ko có 😔(, vào Source gsm.vn cài thì nó lại bảo host unreachable :((, bùn quá. Có bác nào có cách khắc phục lỗi ko ? Em thử cả Telex và VNI trên source gsm.vn đều ko đc :((((
Của bạn nè: ;)

Có ai viết tiếng việt được trong contact không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019