Boeing 787 sẽ sớm được bay lại, có thể là trong tuần này?

cuLong
5/2/2013 5:3Phản hồi: 107
Boeing 787 sẽ sớm được bay lại, có thể là trong tuần này?

Theo tin từ 2 tờ báo lớn của Mỹ là The Seattle Times (TST) thì chiếc Boeing 787 sẽ sớm được bay lại trên bầu trời của Mỹ, rất có thể là ngay trong tuần này. Tờ TST cho biết Boeing đã đệ đơn lên Cục hàng không Mỹ (FAA) để xin phép được bay thử nghiệm những chiếc Dreamliner 787 càng sớm càng tốt, sau khi đã đưa ra phương án khắc phục pin cấp điện của máy bay. Nếu được thông qua thì 787 sẽ được bay ngay trong tuần này, một trong những bước mở đầu xóa bỏ quá khứ không may của chiếc máy bay đầy tham vọng này.

Tờ The Wall Street Journal cũng cho biết, các điều tra gần đây cũng không thể đưa ra được lý do cụ thể về lỗi hư bỏng pin cấp điện trên máy bay Boeing Dreamliner 787. Vì vậy, khi mà Boeing tuyên bố đã khắc phục được những lỗi kể trên, thì bay thử là cách dễ dàng và nhanh chóng nhất để kiểm tra lại những gì họ nói. Hi vọng là mẫu máy bay này sẽ sớm trở lại đường bay và phục vụ nhu cầu đi lại của mọi người trên thế giới.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
hy vọng được ngồi trên dreamliner 😃
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Tiêu chuẩn châu Âu ngặt nghèo có khác. Có chút trục trặc là khỏi bay luôn, kiểm tra đủ thứ, bay thử rồi mới được chở khách lại.
@maynebuoi di nhien roi ban hang tram sinh mang tren do ma.
@maynebuoi FAA là của Mĩ bác ạ mà boeing cũng là của Mĩ sản xuất luôn không phải của châu Âu đâu. châu âu là airbus cơ.
bekun
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa bay lần nào 😔
em này mà về Việt Nam nhỉ - lỗi cũng bay, mấy bác kỹ sư việt nam cực giỏi luôn
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhuan8607 kỉ sư VN được mấy bác nước ngoài bái phục về cái khoản chế - độ mà bác 😁
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhhuan8607 Việt nam cũng chứ tưởng ko ah
@thanhhuan8607 "kỹ sư vn cực giỏi" sao ko tự làm ra thử 1 chiếc mà bay. Cơ khí vn giờ chi tiết nhỏ trên xe đạp đôi khi còn phải nhập khẩu nữa.
@baocongxuan "Giỏi" thiệt mà. 😁

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
obix
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhhuan8607 Có không bác??? Thiếu một con ốc hoặc một bình oxy là khỏi bay đó. Cháy pin có thể dẫn đến nhiều hỏng hóc khác, không cấm mới lạ.
mua mấy cái về chơi mới dc 😁
Dreamliner có nghĩa là: "Giấc mơ bay". 😁
@Black Mamba Bác học ở trung tâm ngoại ngữ nào thế cho em biết để em tránh cái. :D

@Black Mamba Tạo cen-đồ để nổi tiếng hả
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
về VN là có hư gì cũng bay :v thể hiện khả năng kỹ sư và phi công VN =]]
chưa có dịp đi con này hehehe
Bán cho Vietnam Airline đê, bao nhiêu cũng mua, mua về là bay, giống Vinalines ấy, hê hê!
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang chờ cái ngày được lên 787 vọc ngoáy. Có khi lại có bài ''trên tay Boeing 787'' đấy chứ
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kelvinlong Mình thì đang kiếm Rom cho con 787 này. Flash xong là root con 787 này ngay hehehe
Sent from my SO-03D using Tinhte.vn
taitien1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko an toàn thì đi máy bay sợ lắm. Thôi, cái gì cũng có số của nó nhỉ
Thông cảm đi bác ơi. Nhà nghèo nên có đồ xịn là mừng hết lớn rồi, lỗi tí xíu có sao đâu. Lâu lâu mới tai nạn thôi mà. Cùng lắm là chết thôi, làm gì căng vậy. =))

@viettien_milo Bác nhầm...vnairline...là hẵng hàng 0 an toàn nhất thế giới đó....mấy chục năm gần đây có vụ tai nạn nào đâu...trên thế giới năm nào cũng vài vụ!
@blueseaN9 Thì em có nói là vn sorry airline ko an toàn đâu nà? Em chỉ nói xài hàng lỗi thì cùng lắm là chết thôi. Căng thế? =))

Sao bác lại sỉ nhục em thế? Thế theo bác thì là gì. :rolleyes:

@viettien_milo Chắc bác cũng học chỗ có chất lượng gần ngang với bạn kia
@Hoangluuanh Chắc vậy quá. Hố hố

@harrypham89 chuẩn không cần chỉnh nè

Gửi đi từ " xịt mát phôn " của Tèo bánh bèo
@viettien_milo khoái bác này rồi.bác này mà đi câu cá thì cá chết hết.hj

Gửi đi từ " xịt mát phôn " của Tèo bánh bèo
haiz , ngồi máy bay chán chết có gì thú vị đâu , mỗi lần bay là 1 lần tra tấn à , Ai thấy đúng thì like nào ^_<
@tranquan1988 Chắc bác chưa đi xe bust, xe công nông bao giờ nhỉ,e thấy đi mb là thoải mái nhất.
@loidangchocuoctinh3 Hồi đó giờ toàn đi bằng máy bay riêng của nhà mua, nên chưa đi máy bay thương mại bao giờ, ko biết nó sướng đến đâu nhỉ? Chắc khi nảo rảnh làm một chuyến thử xem.
@tranquan1988 Sai lầm đó. Rất thú vị khi bay trên bầu trời.Tớ là cựu Pilot Trực thăng. Đã đi rất nhiều loại máy bay. Ăn sáng Saigon, ăn trưa Huế ... Trai trẻ hãy bay nhảy cho thoả thích đi.
Chưa dc đi máy bay bao giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019