Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

BOLD 9000 - Cách sạc qua đêm mà ko bị chết nguồn

cuckoo3007
10/2/2011 4:37Phản hồi: 82
BOLD 9000 - Cách sạc qua đêm mà ko bị chết nguồn
Sau kinh nghiệm đau thương, đi ngủ sạc qua đêm, em bold sáng dậy bất động - chết nguồn, có tham khảo thêm 1 số trang web nước ngoài, thì khi các bác cắm sạc qua đêm, nên bật chế độ BEDSIDE MODE, khi đó, bold sẽ sạc điện từ từ, thời gian sạc từ 4 - 5 tiếng mới đầy, khi đó em bold của bạn sẽ an toàn hơn ( Nói chung cũng chỉ giảm bớt rủi ro thôi, như mình chỉ có thể sạc vào ban đêm, ko sạc vào lúc nào khác được, bác nào tránh được sạc ban đêm cứ tránh nhé)

B1: Vào Clock
B2: Menu - Enter bedside mode

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá... chắc e kiếm con bâu 9k mà .... thử nghiệm .. kekeke
Có cách hay hơn để xạc ban đêm là hẹn tắt máy tụe động hoặc tắt máy đi rồi xạc. Dùng hơn 2 năm con Bold vẫn sống nhăn - quan trọng là xạc xịn pin xịn 😁
em vẫn sạc qua đêm mà có bh chết nguồn đâu ....?
chỉ nghe là sạc bằng moto mới chết thui chứ nhjir 😃
TNTANH
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng toàn qua đêm, tự bật máy tới tắt máy hơn 1 năm nay, thấy có gị sao đâu
hè e đêm nào chả cắm sạc, lại còn dùng sạc moto ghẻ nữa chứ. rất may là e ấy vẫn sống nhăn. may thế
mancongtu
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài 3 năm rồi, chỉ xạc vào ban đêm, con BB béo của mình vẫn chạy ầm ầm
xin thành thật khuyên các bác một câu chân thành, blackberry thì cứ xạc blackberry mà quất, còn quất moto vào đảm bảo cháy IC ngay, không sớm thì muộn, mình lúc đầu cũng không tin, sau này chết 1 con pearl, tiếc rười rượi. Mong các bác trân trọng em BB của mình thì đừng tiếc 1 cục xạc xịn.
E chưa bao giờ dám để xạc qua đêm cả!
cứ sạc zin bb mà chơi thôi.
em chẳng dại đâu.
sạc qua đêm thì chịu thôi.
tự dưng quang tèo thì toi.
sạc mà e nào die thì chắc do máy tào lao, em nghĩ chỉ cần sạc zin là đc, sạc qua đêm hay k thì k thành vấn đề
Bao nhiêu đời máy rồi, em vẫn cắm xạc qua đêm, chẳng có gì xảy ra cả. Có lẽ là em may. Nhưng cứ cái đà này, không sớm thì muộn cũng có em chết. Em đang ấp ủ cái Projec làm bộ hẹn giờ cho ổ cắm điện nhà em đây. Xạc chừng 3 tiếng chắc đủ các bác nhỉ...
ale
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng 2 em Bold rồi. Toàn sạc qua đêm mà chưa bao giờ làm sao
motorolavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái "rồ giéc" ấy, bạn ra ngoài chỗ thu mua ve chai (or chợ điện tử) xin hoặc mua, hoặc tháo....... cái cục hẹn giờ của cây quạt Tàu (china), sau đó mắc vào nguồn, quay hết cỡ (độ 4 tiếng-tùy loại) rồi dùng thôi.

---------- Post added at 06:40 PM ---------- Previous post was at 06:31 PM ----------

Và chế độ này sẽ làm cho BB của bạn giống như cái đồng hồ ngủ - mức độ Brightness màn hình BB lúc này sẽ tiết kiệm nhất, đèn của pi và bàn phím sẽ tắt, vụ này kết hợp với Dock sạc thì tuyệt.
em toàn sạc qua đêm, 9000 nó sạc đêm 2 năm quen rồi, chỉ thấy chai pin 😁 hé hé
Cái này thì mình cũng chả tin, xài cũng 2 năm rồi, toàn cắm sạc qua đêm, tự nhiên tết năm nay e nó giở chứng, chắc là đòi tiền 😔
Ko biết cái này phải bệnh của bold 9000 hay ko, chỉ thấy trong tết này cũng có 3 - 4 bác la lên chết nguồn giống mình ấy 😁

Thôi thì cứ cẩn thận vậy
cái ổ cắm hẹn giờ có bán đấy nhé các bác.
trước giờ hơn 3 con bb rồi, sạc toàn overnight em nó. Có thấy vđề gì đâu, hình như em dùng toàn sạc có biểu tượng blackberry (sạc xịn ^.^)keke.
mrkevinht
ĐẠI BÀNG
13 năm
An toan nhat la mua cai sac ngoai va 2 cuc pin
Phonomania
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì cứ sạc cốc, rùi cắm vào cổng USB của máy tính. ngày nào cũng để qua đêm. chả sao hết. của em B9650 he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019