Bold 9000 không kết nối được wifi dù đã nhận mạng?

briannguyen
4/6/2010 17:12Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatminh85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác vào Options -> Mobile Network. Trong phần Data Services bật ON. Mình làm theo cách đó.
Làm thế thì vào mạng bằng 3g, gprs rồi.
Bold rất khó vào wifi
vung_levan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@atcbinh mình ngày nào cũng online = wifi khoảng 6 tiếng,thấy vô cùng nhanh và mượt(mình dùng UC Browser) đã có lần down nhạc từ mp3.zing.vn tốc độ lên tới 300kb/s
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đào mộ tí, bold mình cũng za. Ở cơ quan chẳng vô được 😔
chắc phải đặt dấu chấm hết cho topic này thôi, em cũng dịch các 4rom nước ngoài nhưng chẳng có bác nào có cách để con bold900 này kết nối với wifi ở nhà ( mặc dù ở cafe wifi kết nôi rất tốt)
trada.wifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko hiểu lắm, up lên thôi ạ
em cũng bị tình trạng như trên, dùng con Bold 9000 kết nối nhận mạng nhưng không vào được wifi. em đã làm hết tất cả các hướng dẫn mà không được. bb 9000 cua em đang dùng v5.0.01067! mong các cao thủ chỉ giúp em . chân thành cảm ơn!
giong may em qua voc ca buoi toi nhan wifi roi hien thi len man hinh ma van khong vao duoc
:eek:đề nghị các bác mở Data lên nhé.

B0😁ò Wifi và đã nhận wifi
B1:Manage Connections->Wifi Options-->tích hết 2 dòng đầu.
B2:Mobile network Options-> Data service <On>và While Roaming <On>
B3:Browser->Option->Brower Configu... ->chọn Hotspot Browser ->Back ->General Proper...->Default Brower->Hotspot Brower
B4: chén thui:eek:
thanh8318
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LovesMai =)) cái này khắc phục đơn giản mà vào option ->advanced option -> TCP/IP -> bỏ tick 2 cái đi
xong vào mobile network options. để data services on và while roaming on
xong tìm sóng sánh rùi vào mạng thôi 😁 đc thì thank nhá :p
@demonix Mình làm như bạn và vào được rồi, cảm ơn nhé
@BB_9900
Em bị y hệt bác này. Có lẽ WIFI của em này để triển lãm thôi. Em dùng 8820 vẫn dùng wifi ầm ầm...
@demonix e xin phép đào mộ tí
với trường hợp máy k cài data mạng di động thì sao.
mà làm thế nè khác nào nó trừ tiền vô tài khoản gốc
Đã đau đầu vì lí do máy k bắt được wifi .
Đã cài đủ SB và uprom đều k được .
Nhưng cuối cùng cách thật đơn giản là gỡ phần mềm phát wifi và cài lại ( đổi lại pass wifi cho chắc )
Thế là xong 😁
Đẩy lên vì máy em cũng gặp tình trạng tuơng tự. Máy bắt được wifi, connect đuwocj, nhưng ở phần manage connection thì biểu tượng wifi vẫn ko có dấu tick "v" mà vẫn là dáu gạch ngang. Browser vao đựoc nhưng tất cả các thứ khác cần dùng mạng đều ko dùng được.
Mà từ trước đến giờ 9k của em vẫn bắt wifi và dùng ngon lành. Chả hiểu sao bây giờ tự dưng lại dở chứng như thế này đây
ss.moon
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng bị như bác chủ topic , nhận mạng nhưng cái tên mạng có dấu tích ngang , mấy bác giúp e với,e mới mua bold nên còn gà mờ lắm ....
AH, tình hình mới của máy em là như thế này, máy em đk BIS, wifi có dấu "v", nhưng hôm đt chưa nộp cước bị khóa, BIS cũng khóa lun, thì wifi hiện dấu "-", ko dùng đc fb, BBM, nhưng vẫn lướt browser đều đặn. Mấy hôm nay đóng cước rồi, thì wifi lại về "v", các thứ khác lại dùng bình thường.
Vậy nên các bác nào dùng máy mới mà wifi có dấu "-" có thể là vì ko đk BIS hay sao ý
vung_levan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào Mobile Network Option vào Data Services chọn On thế là ok ngay
làm như bác mà đựoc thì ngon quá! nhưng em làm rồi nó vẫn không đựoc mấy đau! có khi do lỗi wifi của máy lap em rồi!
vung_levan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vung_levan Phần đấy đã cài rồi,bạn không thấy máy hiển thị trên màn hình chờ hả
tranbaoha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vung_levan Khi mở cái này lên nhà mạng có tính cước 3G không các pác??? Em không dám mở vì sợ nó tính cước 3G nên không vào được Wifi ... hic.. có cách nào khác cho em nó giao lưu với Wifi mà không mở không? Bác nào rành giúp em với.. Thank all.
baomth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đang bị tình trạng như nầy. Nản vãi chưởng. Làm đủ thứ như các bác hướng dẫn rồi vẫn ko đc. Nản quá, vấn đề này thật nản giải. Mong được sự giúp đỡ của các cao thủ
Hic, em mua 9k về dùng wifi dc 4 ngày tự nhiên ngỏm, đã dùng mọi loại thuốc mà vẫn không dc. Bó tay với con vợ nhõng nhẽo này rùi!
từ hôm lấy con bold 9000 về sài mà chưa 1 lần kết nối wifi,tại đang sài con laptop nên ko kết nối cho bb,đang rãnh ngồi vọc để chát trên bb mà ko dc,lên diễn dàn thấy mấy a e đang gặp rắc rối khi bắt sóng wifi nhận nhưng ko vô dc,đọc rồi làm theo mà ko dc.
đành ngồi vọc tiếp cuối cùng cũng đã vô dc.
các bạn làm theo cách của mình thử nghe.
-trước hết vào manage connections ->wifi on.
sau đó vào dòng wifi options ->new để tìm sóng wifi,khi tìm dc rồi thì nhập pp và save lại.
tiếp tục tick vào mạng wifi bạn tìm dc.
quay trở ra giao diện chính,chọn setup->wifi->next->scan for networks->chọn lại mạng bạn đã chọn ->finish.
thế là lướt web phà phà.
Have fun.
@tanphat85 Nếu như đan7 giản như bạn nói thì còn lên đây nhờ trợ giúp làm gì , máy mình tìm thấy wifi nhưng ko nhập pass dc, ko thấy phần nhập pass. wifi nhà mình , trước giờ vẫn vô bình thường giờ vậy đó
Tốt nhất là thiết lập chọn chế độ manually đi.
cái này mình cũng dính rồi,quán cafe mình ngồi máy tính nhận sóng wifi chạy ầm ầm mà thằng bb9000 nhận sóng không truy cập được, mình đổi nhận sóng wifi khác thì chạy ầm ầm.mặc dù đã đủ kiểm chỉnh rồi nhưng cũng bó tay với sóng quán cafe mình ngồi, ngồi cafe wifi mà phải dùng ké sóng khách sạn kề bên
zdeny
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con 9700 của em của em cũng bị như vậy,làm đủ mọi cách mà Wifi ở nhà vẫn không kết nối được. Đến khi mượn cái Modem tích hợp Wifi khác về thì 9700 ok, laptop lại không được,chán vãi. Có thể là không tương thích giữa Modem, Router với BB.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019