Bold 9000 không kết nối được wifi dù đã nhận mạng?

briannguyen
4/6/2010 17:12Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang dùng 1067 mà! hehe! có khi thử mấy bản ROM khác có khi lại được! chán quá! phát wifi toàn cho thằng hàng xóm dùng! em bold đẹp thế mà mãi không sài được
thanh8318
ĐẠI BÀNG
12 năm
=)) cái này khắc phục đơn giản mà vào option ->advanced option -> TCP/IP -> bỏ tick 2 cái đi
xong vào mobile network options. để data services on và while roaming on
xong tìm sóng sánh rùi vào mạng thôi 😁 đc thì thank nhá :p
@thanh8318
Mình đã làm như bạn, kết quả là nếu đang xài SIM còn tiền, thì tiền data vẫn bị trừ, đổi sang 1 SIM khác đã hết sạch tiền thì wifi lại chạy vèo vèo.............. Ai giải thích giúp mình với?
@tvtrangden bạn vào wifi bằng phần mềm nào , nếu như bằng browse thì bạn phải chọn options/advance options /browse/ configuration/ bạn chọn là hotspot browse. thì br nó mới nhận wifi, còn những pm khác , có phần mềm nó ưu tiên wifi, có pm k . nên nếu bạn muón chắc chắn thì nên cái pm aerize wifix cho nó ưu tiên sử dụng wifi , k thì lúc dùng wifi , bạn tắt sóng điện thoại đi.
😃
tu_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã test thử tháo sim, chọn data services "on" vẫn vào mạng qua wifi bình thường.
Minh dung 9650,sang van vao mang binh thuong,tu nhien tu chieu khi scan xong thi ket noi wifi toan bao fail.ra ngoai quan cafe cung bi vay?ko biet la bi lam sao!gioe dang onl bang 87 nen ko co dau.
Đã thử các kiểu, các cách của mọi người và kết quả là... KHÔNG ĂN THUA. Thằng bạn đến nhà cầm con HTC cứ wifi vù vù, Bold béo của mình thì cứ lì mặt ra. Điên hết người:mad:
kieulien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhung08 Thử 2 cách này :
1. Xóa điểm truy cập.new scan lại.Bước cuối nhớ tick priority.Không được thì:
2.Máy mình set thế này:manage connection/wifi option. chọn mạng wifi,menu/edit.bỏ chọn automatic...điền thông số phía dưới:
Ip address:192.168.1.3 (địa chỉ IP của BB.Máy bạn có thể khác:192.168.1.2 đại loại vậy)
Subnet mask:255.255.255.0
Primary DNS:208.67.222.222
Secondary DNS:208.67.220.220
Default gateway address:192.168.1.1(địa chỉ router.Có loại router có địa chỉ khác vd:192.168.1.2 tùy loại.) Save.Vào Operamini bằng wifi OK.
(MÌnh không rành nên tìm địa chỉ IP của BB bằng cách cài wifi transfer vào BB sau đó bật ứng dụng này thì nó hiện thông số BB của mình.Cái wifi transfer này cũng hay.Nó chuyển dữ liệu từ BB qua máy tính và ngược lại.)
@kieulien Chuẩn hem, mai test trên cf nữa là okie
kieulien
ĐẠI BÀNG
12 năm
9000 sau khi dùng thử bis mobifone giờ dùng google map bằng wifi không được.Đã wipe máy rồi nhé.Giờ chỉ tìm đường bằng GPRS thôi.Nhờ anh em ai biết lỗi này giúp giùm.Bữa trước Google map bị lỗi không direction được,bây giờ bị lỗi này chăng hay do BB cũng không biết nữa.
Cám ơn bạn Kieulien, cái google map cua mình cũng thế. bực ghê
một số ứng dụng dung internet như Operamini, kimkim,.... của mình cứ đc 1 ngày lại không vào mạng được. Phải tháo pin ra roi lắp vào khởi động lại mới vào mạng đc. Chẳng hiểu nó làm sao nữa. Nhờ caccs cao thủ chỉ bảo e với ạ
tình hình là máy mình nó ko tìm thấy được mạng wifi luôn, con e 63 thì tìm thấy và dùng bt, mà bold thì không tìm thấy
Bạn đã kết nối thành công với mạng Wifi bạn tiếp tục thực hiện thêm vài bước này nữa mới có thể sử dụng được nhé:
Vào trình duyệt BROWSER ~~> mở thẻ OPTIONS trong BROWSER ~~>

[ Tại thẻ : BROWSER CONFIGURATION ~~> chọn HOTSPOT BROWER ~~> SAVE ]
Trở về <~~
[ Tại thẻ : GENERAL PROPERTIES ~~> chọn HOTSPOT BROWER ~~> SAVE ]
Nếu bạn muốn dùng lại qua 3G thì vào lại như ban đầu rồi thay đổi cái HOTSPOT BROWER thành tên nhà mạng bạn đang sử dụng , ví dụ bạn dùng Viettel thì chọn VIETTEL WAP là ok 😃
Chúc thành công 😃
kieulien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jinkaka Không cần chỉnh trong browser nếu không vào web bằng browser ,operamini hoặc google map chạy bình thường bất kể trong browser đang là hotpost hay không,lỗi ở đây là chập chờn lúc được lúc mất,đây là lỗi 3rd.Tuy nhiên google map trước đây load được bằng wifi,nhưng giờ thì không được nữa.Các bạn có điện thoại android thử xem có load google map bằng wwi fi được không cho anh em biét.
em cũng bị y chang bac' này.wifi nhận mạng nhưng co' k phai~ dấu tick,mà là dấu gạch ngang màu trắng.e kết nối wifi ở wan caphe mà cũng k dc.e đã thuẻ những cách như các bác chỉ nhưng cũng k ăn thua ak.
noname159
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho phép em đào mộ lại. Tình hình là con bold 9000 của em nó cũng bị như các bác, thử mọi cách mà nó chả ăn thua, cứ vô được 1 lạt là lại tậm tịt ,cứ phải tắt wifi rùi bật lại , ức chế quá. Không biết có bác nào biết cách xử lý vụ này chưa , giúp em với 😔(
Bác set lại giao thức bảo mật là WPA thay cho WPA2 nhé, em thử rồi kết quả ok. Kể cả lỗi" Failed to obtain IP Adress" thay bằng WPA là hết ạ
@phansonvt2005 k hieu b dang noi gif
kute110
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi này là do bác đã tắt Data Services, bật lên là vào dc thôi
@kute110 do cục wifi nữa bác ạ, em giữ nguyên hiện trường lên cty bắt wifi xem youtube ầm ầm, ra cafe cũng youtube ầm ầm, thế mới đau
kute110
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phansonvt2005 mình nói lỗi của bác chủ kìa, bb bắt wifi ko dc, còn laptop lại bắt dc, là do bác chủ tắt Data Services, chứ nếu do cục wifi thì cả 2 đều ko bắt dc bác ạ
Con Bold của em... em dùng Lap phát wifi bằng phần mềm Connectify nhận và chạy ầm ầm không có cách nào ngăn lại được (Xin lỗi các Bác em chém tí hihi) nhưng khi ra cafe ngồi tìm thấy mạng , nhưng ấn next để connect thì nó chạy ngược 5p rồi im re không thấy động tĩnh gì... huhu em vẫn không thể sửa đc mặc dù đã tìm trên diễn đàn mấy ngày. em nghĩ chắc nó không hợp a/b/g hay gì gì đó thì phải ạ... mong cao thủ nào tìm đc cho anh em dùng Bold phấn khởi ạ
k co dung dc:mad:
Mình làm theo các cách đều không thấy được. cứ vào manage connec... -> setup wifi netword -> scan for networks -> tìm thấy mạng rồi các bạn ấn chọn. nó hiện ra thông báo thiết lập Pin gì ấy thì ấn Cancel ... rồi nó báo connection successful! -> Next -> finish. Vậy là đã vào đc web. ai thử thành công reply lại nhé ^^
mình cũng bị vậy, ko biết h phải làm thế nào
các bác cho em hỏi là em dùng Bold 9000 khi dùng conectify thì kết nối thành công rồi và trên phần mềm conectify cũng ghi là Blackberry đang kết nối nhưng trong biểu tượng wifi của BB vẫn là dấu ghạch ngang. với lại em thử tắt sóng điện thoại đi thì không thể vào web được nữa. Điều này có chứng tỏ là em chưa kết nối wifi được dúng không ạ
up, e cũng bị vậy, cứ bị gạch ngang thôi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019