9000/9700 Bold 9000 không vào được opera và google maps

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi quangnamer, 19/12/10. Trả lời: 35, Xem: 4201.

1. trinhvy

trinhvy Thành viên

Mình đang dùng Viettel và y như bạn nói ....! Giờ đang tính Up Rom...^^!

2. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

các bạn phải tắt 3g đi thì vào đc ngay.mở manage connection-mobile network option-network mode là 2G là ok liền.

3. tuandt123456789

tuandt123456789 Thành viên

Hic minh cung bi vay tu ngay bis/bes xong moi bi. Binh thuong truoc do dau co bi vay dau gio cu 2 ngay lai reset lai may buc minh qua. Minh dung rom 5.0.411 co bro nao hoa giai duoc len tieng giup ae di

4. taitiger

taitiger Thành viên

Đúng là từ sau có vụ viettel cho xài thử dịch vụ BIS trong một ngày là có hiện tượng lỗi phần mềm của hãng thứ 3 ngay. Mình đã thử cài tất cả các rom từ 5.0 đến 6.0 browser xài bình thường, chỉ có phần mềm của hãng thứ 3 là sau khi reset máy là xài được 1 thời gian, sau đó là unable to connect...Có lẽ đợt thử nghiệm BIS free một ngày để nó phát hiện IP của máy rồi chặn không cho dùng nữa. Mình đoán là viettel sắp tung ra gói BIS trả trước nên nó đang chặn dần. Mai mốt là phải xài BIS trả trước thì mới mong xài được tốt...Các pro nghĩ sao về vấn để này?

5. mummy1611

mummy1611 Thành viên

bác gọi phone 1818 lên tổng đài phàn nàn nó đi.sau đó đòi gặp trực tiếp nó giải quyết.đây là lỗi do nhà mạng đó.mình cũng bị giống y chang, bực mình mấy bữa nay.có uprom hay làm đủ mọi cách cũng ko hiệu quả đâu

6. thanhvipbs

thanhvipbs Thành viên

e gọi tổng đài thì họ nói là do thiết bị đầu cuối của mình ko tương thích gì đó , chư' GPRS của viettel vấn bt .
    E đã thử up rom , cài lại opera , tháo pin khởi động lại , đều chỉ đc. mấy tiếng hoặc 1 ngày , sau lại mất .
    E hỏi ng bán máy bảo dùng sim Vina thì vẫn bt :|

7. KentSky

KentSky Thành viên

mình cũng dính cái này, dùng viettel, hôm thử cái SB mà h cứ tậm tịt mãi...làm tự nhiên chán cả dùng bold

8. dungsl4x

dungsl4x Thành viên

CÁi này thỉng thoảng nó bị lỗi như thế bạn à, nhất là bạn chuyển từ 3G sang edge và ngược lại, Bạn chỉ cần cài lại opera mini và google map là ok thôi, :D chúc bạn thành công

9. khoinguyentran07

khoinguyentran07 Thành viên

của mình cũng giống y chang của chủ thớt. vào opera nó cũng báo "unable to connect. Please review your network settings". Anh em nào có thuốc chữa chỉ mình với.

10. nicon

nicon Thành viên

Chắc là lỗi 3rd đó. thử xử lý lỗi 3rd xem sao

11. thai_namson

thai_namson Thành viên

Em bị lỗi giống bác chủ thớt đây. Em đang dùng Bold 9000. Em đã thử các cách mà các bác trong topic chỉ: tắt 3G, khởi động lại, cài lại google map.... tất cả đều vô dụng. Bác nào sửa được lỗi này chưa chỉ em với

12. lamlaichoxong

lamlaichoxong Thành viên

anh tìm cái "broken net fixup" sài là hết.

13. khoinguyentran07

khoinguyentran07 Thành viên

không biết các bác xài cái "broken net fixup"thế nào chứ con bold 9k của em không thấy ăn thua.

14. lamlaichoxong

lamlaichoxong Thành viên

Của e dùng thì lại ngon. Vậy a sài thử anti brokenet xem.

15. phan van tien

phan van tien Thành viên

Máy mình cũng bị như vậy nhưng chuyển sang 3G là dùng ngon lành cành đào mà.

16. s3095453

s3095453 Thành viên

dùng viettel thì 100% là bị dính lỗi 3rd ròi, các bác giờ có 2 phương án:
    1. đổi sang mobi, vina
    2. downgrade rom xuống 4.7

áp dụng cách nào cũng sẽ vào mạng phà phà :D