Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Box Motorola Xoom

knight1982
27/3/2011 4:47Phản hồi: 2.297
2.297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho hỏi em xem bên kỹ nghệ Việt thì thấy có 2 loại Xoom giá 15t và 18t là thế nào :|
Anh em nào muốn mua Xoom thì ủng hộ mình nha. Sẽ có giá đặc biệt cho anh em trong hội Xoom!

http://www.tinhte.vn/may-tinh-bang-462/2-em-hang-khung-motorola-xoom-mz600-con-nguyen-seal-641321/
bigshow3010
ĐẠI BÀNG
13 năm
15T là bản CDMA Verizon đó bạn còn cái 18T nó ghi thế thôi chứ ko có hàng đâu bữa có nghiên cứu kĩ chỗ này rồi kekeke
Hic,thề nếu con Xoom này ko vướng mắc vụ 3G thì em múc nó lâu lắm rồi đấy,20t cũng chơi.
Mặc dù wifi thì quanh em có 22/24h nhưng đôi khi ra ngoài hoặc đi xa cũng vẫn cần 3G.Mà vụ này :-s,nếu Moto nó nói sau này update FW thì kích hoạt đc chip GSM thì CDMA cũng múc 😔
20 triệu cũng múc à. Thế bác làm con XOOM 15tr + Thiết bị Phát WIFI di động sử dụng sóng 3G đi theo ( 1,5 củ ) nữa là có 16 củ 5 ~> quá rẻ luôn nhé, Xoom của bác đi đâu cũng có mạng luôn, làm phát đi bác 😆

Mình thì có WIFI cũng 24/24 rồi, hôm nay về quê đúng là bí thật, nhưng lại dùng Laptop + Sim 3G thấy cũng OK 😃)

Thôi chiến đi bác, sao phải xoắn nào 😁
Tính em ko thích quá cồng kềnh,có table thì xác định laptop ở nhà,may cái Xoom ko gọi điện đc ko thì cái đt cũng ở nhà nốt.Với lại,nó có chức năng đó thì cần gì bỏ tiền mua thêm 1 device nữa mà chỉ có mỗi 1 chức năng cho thừa ra.Như có iphone thì có thừa tiền cũng chả mua thêm ipod làm gì cho mệt,vì nói cho cùng mình mua cái iphone thì cũng là mình đã bỏ tiền ra mua 1 cái ipod rồi.
Chính vì thế nên em còn lưỡng lự,chứ như bác nói thì em múc lâu rồi :-s
Bác khó tính quá, con này em nói trước là vụ 3G hơi khó đấy nhé. Nếu được bác tham khảo giá thằng iPad 1 xem thế nào, em thấy bổ rẻ vào thời gian này, vì iPad 2 đang khá là hot ợ. 1 số thành phần ( em nói 1 số thành phầN nhé ) thik iPad 2 để show hàng nên bán iPad 1 rẻ lắm bác ạ 😃
Thằng bạn em hôm trước làm con iPad 1 3G + 32Gb mà có 11tr6, quá rẻ ko còn gì để nói 😁

Nếu ko bác đợi SS Galaxy Tab 2 đi bác, em đó mỏng và sexy lắm đó. Có 1 bác chơi Xoom trong topic này làm việc cho SS Hàn Xẻng đấy ạ :D
Ý ẹ, đã giấu rồi ko thì cty nó lại bảo sao lại ko xài hàng của cty hị hị, tab2 của cty em thì các bác chờ mút chỉ nhé, tận tháng 6 đầu tháng 7 cơ ạ 😁, lúc ý giá lại trên mây, rồi ngưng tụ, sau đó mới mưa hạ xuống tí :skip:
Oh bác sinh năm 88 thì coi như bằng tuổi mình , mình sinh năm 89 nhưng sinh tháng 1 nên tuổi âm lại là năm 88, thiệt mất 1 tuổi :mad: nhưng ko sao lại càng trẻ ;).
Tình hình đúng mà chiều nay có hàng về thì sáng thứ 6 em sẽ lên HN. Mà bác gia khánh tập hợp mấy bác hội Xoom cho em gặp mặt, tranh thủ lấy máy gặp a em luôn.
Cái vụ seal em cũng mù mờ lắm, nó ghi cái số seal đó ở chỗ nào màn hình và đằng sau nó ghi góc nào, bác GiaKhanh có cái ảnh ví dụ cho mình biết cái. Thank trước nhé.
Bạn xem clip này để biết em Xoom nguyên seal là thế nào nhé

Khíp quá, toàn 22-23 đã có xoom xài, em 27 tuổi mới đc xài tablet 😁 Hội đang đông dần lên rồi
Em dành tiền + đi cày đi làm mãi mới đủ tiền mua Tab đó anh à... Đam mê đồ công nghệ khổ thế đấy, em chia tay bạn gái, điều mong muốn và có thể làm em vui sướng nhất là mua một đồ công nghệ gì đó mới và bắt đầu Khám + Phá ạ 😃

Quanh em nhiều đứa trẻ con còn chơi hơn cả anh em mình, 18 tuổi có 1 em IP4 + iPad rồi ạ, tiền giờ nó cứ như rác ý ạ :D

Mình sinh 8/2/88 là hơn bạn 1 tuổi đấy nhé, thiếu 1 tháng nữa =))
Thôi cứ gọi anh đi là vừa, thời hiện đại ai tính tuổi âm nữa nhẩy :D
Chắc vài hôm nữa lãnh lương xem có đủ gạo không cũng đâm đầu theo mấy bác quá, tui cũng mê Xoom và Android ngất ngây.
anh em ở SÀI GÒN.....hẹn tối t6 tại cafe tinh tế(1-4-2010) 7h chiều

giao lưu trao đổi kinh nghiệm sử dụng và ứng dụng cho MOTROLA XOOM
Các bác giao lưu xong post các soft đã test và kinh nghiệm lên nhé ;)
Post kinh nghiệm lên để anh em học hỏi ạ, Ở HN ko thấy ai báo danh nhỉ, a Thạch làm chuyến máy ban về HN đi giao lưu anh ơi, riêng anh em mời cafe, bánh kẹo đồ ăn tẹt luôn ạ, thứ 7 or chủ nhật anh nhé.
PS: a ơi, bàn phím tiếng việt android cho con XOOM này lởm quá, nó là bàn phím điện thoại anh ạ, bé tí xíu... ko có cái nào giống bàn phím mặc định hả anh, e đã xem tất cả cài đặt rồi ạ 😔

PS2 : a ơi, mạng chỗ anh nhanh, anh up các file cài đặt a có lên cho anh em load cho dễ đi anh, mạng chỗ em lởm quá, down host nc ngoài toàn 5 - 10kbs/s anh ạ 😁
toàn 8 x đời cuối .... mnhf già thật rùi
Anh em nào đã ROOT được xoom thi cho minh xin SDT hoac nick yahoo nha

minh đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được mong anh em giúp đỡ...thanks a e trước...
HUY:0932197911
mỉnh ở sg
Hic,bác ơi là bác.Như bác nói mua iPad hay GT thì tớ còn vào đây làm cái gì .
Giờ chỉ mong chờ Xoom thôi.iPad thì chắc mua cho người yêu chơi thôi 😁

P/S:Moto nó nói là tháng 4 hoặc 5 mang Xoom sang mà thấy lâu quá :-s.Với lại chưa thấy con nào xứng đáng để mua hơn em nó thời điểm này.
Vậy còn không biết xúc 1 em Xoom về nữa, đã chơi công nghệ rồi thì lăn tăn như vậy hoài mất hứng hết 😃
Cjo 1 chân vaào hoi xôm nhe cac bác 😃 😃 😃 😃 😃

---------- Post added at 01:36 PM ---------- Previous post was at 01:35 PM ----------

Cảm ơn anh em rất nhiều 😃 😃 😃 😃 😃

Phu.dieu[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]

Cung cấp xoom sll 😃 😃 😃 😃 😃
Anh em cho hỏi 1 câu ngu nữa (tại có hỏi rồi mà vẫn chưa thông hihi...)

Rất máu em Xoom.

Theo mình biết 3G cho Xoom Verizon nó phụ thuộc vào phần cứng (có bài nói là phải gởi máy lại cho hãng để họ nâng cấp) hôm nọ mình đọc 1 bài phẩu thuật em Xoom thì hình như còn 1 chỗ trống để họ gắn thiết bị vào...đại khái vậy mình không nhớ rõ. Như vậy vấn đề 3G của Xoom nó thuộc về phần cứng chứ không phải phần mềm nên khả năng về sau Sfone nhà mình có hỗ trợ hay Motorola update rom mới cũng không thể phải không?

Không biết sau này Motorola Việt Nam mình phân phối chính thức thì mình có đem lên hãng cho họ gắn thiết bị đó vào cho mình free không nữa, chứ chẳng biết làm thế nào để gởi máy về Mỹ cho họ nâng cấp luôn.
Phần cứng 3G cho Xoom thì đã tích hợp sẵn trong máy rồi bạn ạ, bạn hiểu nôm na là bây giờ phải đợi Driver ở Firmware mới để có thể sử dụng được 3G CDMA ở VN nha bạn.

Phẫu thuật em Xoom ra còn 1 chỗ trống thì chỗ đó là để gắn thiết bị nâng cấp lên 4G đó bạn 😃
Chào các bạn,
Thành viên hawk2k8 của xda-developers đã hack thành công Xoom CDMA Verizon để xài mạng CDMA của ChinaTelecom: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1013186.
Còn đây là cách hack: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=12542242#post12542242
Tuy nhiên mình cũng hơi ngán nên không dám mạo hiểm. Bạn nào trình độ cao thì tham khảo làm thử nha.
Như vậy Xoom có đầy hy vọng sẽ dùng được EVDO của S-Phone ở Việt Nam. Thêm một lý do để tin rằng quyết định (đã) mua Xoom là hợp lý 😃
boyinblack
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các bác hội Xoom,
bác nào làm ơn mách giùm em nơi bán hoặc order tấm dán màn hình SGP với. Chán quá! Xoom của em giờ vẫn trùng trục như nhộng
em cảm ơn nhìu
bác cứ ra dán cho em nó tấm 3 lớp của laptop ý , dán rùi nó cắt lại ngon ngay mà

@ máy nguyên seal có 2 loại , nguyên seal hộp và nguyên seal máy bác ạ , với xoom thì chỉ có seal máy thôi 😁
Bác có thể ra chỗ nào đó để bọn nó dán tấm dán của máy tính vào cũng OK, như mình này, còn đợi tấm SGP thì hơi lâu, bạn có thể Order qua anh E89 nhé 😃

Của mình mua cũng như này mà bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019