Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

* BOX NEXUS 4 * Hỏi đáp - chia sẻ kinh nghiệm - thủ thuật!

Zanr Zij
6/12/2012 15:16Phản hồi: 5.844
5.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N4 lên kitkat quay phim có chạm lấy nét chưa hay vẫn chạm là vừa quay vừa chụp các bác?
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
mn cho mình hỏi, lúc sạc đèn Led của N4 có sáng ko, của mình ko thấy sáng, chỉ khi có tin nhắn nó mới nhấp nháy/
hôm nay mình dùng file image flash cho con nexus, nhưng cứ bị treo ở màn hình khởi động hoài. ko bít có ai bị vậy ko
@thienvinhnt bác fix được lỗi đó chưa, bác vào botloader, dùng tool vào custom recovery, xong chọn wipe data, rồi khởi động lại là đc bác à. em đã thử và thành công 😃
Lap hư bữa giờ k cook e nó đc, mà chờ OTA chắc cổ dài ngoẵng mất ae àh, Google bỏ quên n4 thật rồi. :mad:
favouritekid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai lên 5.0 bị lỗi setting wifi không,cụ thể là bật tắt wifi rất là chậm. Vô phần wifi trong setting cũng vậy
Mọi người đã lên 5.0 cho nexus 4 chưa, có bị lỗi gì không, chia sẽ với, máy mình báo có bản cập nhật hơn 1 tuần rồi mà ko dám lên, sợ bị die quá.
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
@Tam.DV Lên đi bác, dùng mượt hơn IOS nhé
@boyoctober Có bị lỗi gì không bạn, xem trên vnreview.vn, nó nói lỗi nhiều nên mình đang rất phân vân.
- Như lỗi tin nhắn
- Lỗi mã hóa
- Wifi
- Hao pin ...
=> Bạn thấy sao.
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
@Tam.DV Lỗi tin nhắn thì bị mấy nhà mạng nước ngoài mà - hiện tại mình dùng ko bị sao, còn mã hóa thì là mình chọn mã hóa hoặc ko mà - chỉ có N6 mới bán ra mới bị mã hóa trước thôi, Wifi bình thường mà, còn thì hao pin hơn đấy - nhưng chút thôi.
=> bạn cứ lên đi rồi dùng MultiRom dùng chung với Rom khác, như vậy ko thích chuyển sang rom phụ chạy 4.x cũng ok mà.
@boyoctober Cảm ơn bạn đã chia sẽ!!
LUANDIENVT
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai bị vấn đề với camera không, sau khi lên 5 thì camera bị mờ hẳn đi và time delay nhiều quá, chụp bằng 360 thì không bị delay nhưng vẫn mờ
danglama2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nút nguồn của em bị lờn, nghe mấy cao nhân nói là tháo máy lấy nút nguồn ra vệ sinh là hết ngay. Bác nào có kinh nghiệm vụ này rồi chỉ em với, càng chi tiết càng tốt nhé, Em sợ tạch lắm
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
@danglama2 dùng Mikey đi bác
Các bạn cho mình hỏi:
Máy mình Nexus 4 được báo cập nhật 5.0 cũng rồi, nhưng mình chưa cập nhật thì lúc nào cũng có biểu tượng yêu cầu cập nhật ở thanh thông báo. Nhưng hôm nau không thấy nữa:
Các bạn có biết tại sao không? và làm sao để nó xuất hiện trở lại.
Đồng thời mình cũng check system update, nhưng nó báo system is to date, vậy là máy mình sẽ ko được cập nhật 5.0 nữa hay như thế nào, có bạn nào gặp chưa, chia sẽ với
Đã có bản cập nhật Android 5.0.1 Lollipop cho nexus 4 rồi nha anh em 😃
Mọi người ơi cho mình hỏi trên tp co1 chỗ naò nhận sửa nexus 4 ko vậy 😔(
Minh có gọi hỏi lg nhưng họ từ chối ko sửa vì máy mình là máy xach tay. Ra cellphones thì kêu ko có đồ thay, the gioi di dong cũng ko.
Máy mình bị liệt cảm ung chỗ navigation bả, hở màn hinh, bể mặt kính sau, chai pin.
Mình xài từ hồi nó mới ra đến h.
Minh ở quận 7.
@tan.phan.vt Bạn đến d/c bảo hành của LG này thử xem: Trung tâm bảo hành trưc tiếp LG Hồ Chí Minh II 792 TRƯỜNG CHINH, P15, Q.TÂN BÌNH, TP HỒ CHÍ MINH HỒ CHÍ MINH
tudo5696
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình lên 5.1 factory img của Google nhưng lại bị liệt mẹ hàng dưới cùng, ai biết chỉnh thanh navi to ra ko
tudo5696
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình lên 5.1 factory img của Google nhưng lại bị liệt mẹ hàng dưới cùng, ai biết chỉnh thanh navi to ra ko
Chào Mod Zanr Zij ! Mình 60t , được cháu cho cái LG nexus4 , Android 5.1.1 , số phiên bản LMY47V . Nút nguồn tắt mở khó quá . Mạo muội xin Mod cái App tắt màn hình , tương tự gần như ip , dễ thao tác . Thành thật xin lỗi Mod và biết ơn !!!
tudo5696
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TATDATYSL dùng app Easy Touch hoặc là Sreen-off nha chú. Lên gg play search là có ngay. Chúc vui!
@tudo5696 Rất Cám ơn ! App rất hay và ko có quảng cáo .
chimnguc2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Box mình còn ai ko,mình muốn up rom cook cho máy mà đọc bài toàn dành cho rom 4.2 4.4 ko thấy cho 5.1
Dark_Warrior
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy Nexus 4 xài ngon, mình dùng máy từ lúc mới ra tới giờ (mua ở US, lúc đó VN chưa bán). Không root hay xài rom cook gì cả. GG cho gì xài nấy. 🆒
Cũng không hư hỏng gì bao giờ nhưng mỗi tội rớt cái là bể màn hình. Sáng nay mới làm phát rớt phát nữa. :eek:

Mấy bạn biết chỗ nào bán bumper cho nexus 4 không? (ở SG nhé)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019