Box Nexus™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

tke.ljar
4/6/2012 4:51Phản hồi: 5.817
5.817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn cho mình hỏi làm sao phân biệt nexus s hàn với quốc tế, mà lỡ xui vớ phải nexus hàn thì có up rom quốc tế kernel quốc tế được ko 😁. nexus hàn có ăng ten ko nhỉ.
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly Nexus s han quoc that ra la quoc te luon do ban. Ko phan biet gi ca

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cái notification trên fb của mình nó giờ nó chỉ rung chứ ko kêu nữa 😔 lúc trước thì vẫn kêu ầm ầm, notification của tin nhắn thì vẫn kêu bực thế
nokin
CAO CẤP
12 năm
Pin standby 0.6%/h đây các bác.
vujerry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc 7h sáng nay pin e 100% giờ tụt xuống 65%. Vọc vạch nghịch ngợm 1 chút. Theo cảm nhận riêng e bản này pin gọi là OK, chứ chưa thấy pin trâu bằng khi e chạy ICS bản rom gốc cả 1 ngày nghe gọi nhắn tin bt mà tối về pin còn 73%.
giờ chạy GB cho e này thì sao nhỉ các bác? e muốn thử cảm giác "mới" 😁 ai chạy rồi cho e xin ý kiến, pin, độ mượt,...của e nó ra sao?
à e hỏi thêm câu nữa: có bác nào đã cài rom cho galaxy s theo kiểu của nexus s chưa? tức là flash trên recovery đấy? vì e có con e nó nhờ cài hộ rom mà chả biết như nào
satio995
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh cài bản như của bạn nokin sao ko vào đc CH play, Gmail và cài Google play music nhỉ
nokin
CAO CẤP
12 năm
@satio995 Nhớ flash tiếp cái file gapps cho Jb để có đủ bộ ăn chơi của gg bác nhé. File này dùng cho tất cả các Rom Jb. Tương tự cho ICs
nokin
CAO CẤP
12 năm
GB thì down bản cm7.2 về chạy điên cuồng luôn. Nhưng quen với ICs hah Jb rồi thì rất khó chấp nhận Gb.
@nokin pin piếc khi dùng GB thế nào bác? e đang khoái dùng cái nào nó đơn giản thôi, nhưng cũng khoái cái Jddeeer khoe vì ko mấy ai có, s2 còn chưa nữa cơ =))
Mình dùng rom slim 4.1, nếu 2g và wifi thì nghịch thoải mái. 2g không phải dc 2 ngày.

Nhưng bản này còn lỗi, thỉnh thoảng bugreport lưu khoảng 4mb, tự cap screan và restart.

Sent from my Crespo using Tinhte.vn
4.1 code name.
nokin
CAO CẤP
12 năm
Ngoảnh mặt làm ngơ và Ăn Bơ đi mà sống. Bơ ở đâu, trong JB ấy !
kẹo dẻo mà thêm bơ thì thành cái gì nhỉ @@ 😆
@thanhvan88 Cac desktop dep vay bác. Lấy đâu vậy mình cũng CodeName @@
@buiminhtanth1 thì lấy ảnh thay vào thôi bác :S
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
nút chụp màn ở Nexus S là tổ hợp nút nào bạn nhỉ ?
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0Shjn0o Nếu mà dùng rom cook thì chỉ cần giữ nút nguồn và chọn capture screen hay sao ý
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0Shjn0o Nếu dùng stock thì power+voldown

thaitu75
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi hiện tại e đang dùng miui muốn up sang cm10 thì chỉ cần copy file zip của cm10 vào máy rồi flash từ miui hay là phải về rom gốc rồi mới sang cm10 được ạ. Thanks
thaitu75
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi lềnh. Ns của các bác ram trống trên 300mb cơ á. Của e chạy miui 4.1.1 ram trống chỉ từ 100-130mb. Máy e là i9020 quốc tế.
@thaitu75 flash thẳng luôn ko cần về stock đâu bác. làm gì trống đến hơn 300mb, là tổng ram cho ứng dụng là 395mb, ram trống của mình bt là khoảng 150m. tùy rom mà trống nhiều hay ít chứ
thaitu75
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash thẳng từ miui đc hả bác. Tại e thấy bảo kernel này nọ tưởng phải flash kernel trước rồi mới flash rom giống các máy khác nếu k sẽ brick
@thaitu75 ko bác ạ, theo e biết thì flash rom sẽ có sẵn kernel kèm theo rom đó rồi, chỉ khi nào mình muốn thay kernel thì flash kernel khác thôi, flash thẳng từ rom miui đc
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có sẵn những thứ này thì gửi cho em với: tool root+ recovery 6.0+drive Ns bác nào có sẵn trong máy tính up lên giúp em vs em tìm suốt mà toàn link die hết r

hieukoi194
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieukoi194 Bác nào có up lên giúp em với em tìm mãi không đc
Mình dùng nexus s m200 .
Muốn lên 4.1.1 để được tận hưởng cảm giác dùng google now.
Cơ mà em này chưa có stock rom jelly bean. Nên mình up tạm rom cook cm10 jellybro , nhưng ko thấy google now cũng như các dịch vụ google nữa => 😔 .
Có bạn nào up đc rom jelly bean quốc tế cho m200 ko nhỉ? Giúp mình với
satio995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieupvma Flash http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1811028 cái này nhé

Mà máy mình tem sau là của Hàn mà vào thông tin đt ghi i9020 là sao nhỉ
@hieupvma lên xda có từ lâu rồi mà bác, có trc cả mấy cái rom cook ý. lên mà tìm nhé, mà rom cook cũng có gg now mà?
@satio995 Cám ơn b nhé, mình sẽ thử. Mà máy b là Hàn quốc mà thông tin ghi là i9020 phải chăng là b up rom quốc tế của em i9020 chăng? Ko biết có cách nào up rom stock của i9020t cho e m200 của mình ko nhỉ?
@hieupvma bạn ơi ns chỉ phân biệt 4G và thường thôi, chứ hàn cũng là bản quốc tế mà. m200 là mã phân biệt máy đc sx ở hàn, up rom i9020 vô tư 😁
@danhtan1234 Hic, mình up rom quốc tế bản i9020 t "soju-jro03e" cho m200 mà ko được . Vậy là sao nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019