Box Samsung Galaxy SII HD LTE SHV-E120L

anhpts
27/6/2012 3:2Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy S2 HD của nhỏ bạn em bị cháy cái ji đó, rồi bây h sạc ko đc nữa, phải tháo pin sạc ngoài
các bro biết chỗ nào sửa máy ở HCM khong chỉ giúp em với ạh
các bác ý bỏ rơi topic zoi`
hiện tại máy e đang chạy rom 4.0.3 bên chôimbile.giờ e muốn dùng bản khác.có fải đưa về rom gốc bên trên ko?
sanu1719
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thaohiphop93 Cứ up rom mà bạn thích về rồi vào chế độ download mod mà up là được thôi. Ko cần veed rom gốc.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
@sanu1719 e chạy đc r...4.1.2
bác xem hộ e cái. e cài 4.0.4 dùng tầm gần tuần là lỗi bluetood ko bắn đc, cứ bật là bị khởi động lại máy. e thử khôi phục lại từ đầu nhưng máy e vẫn kiểu ngựa quen đường cũ
e vừa cài bản 4.0.3mà chán quá. dùng ứng dụng thi thoảng bị buộc dừng, ko xâm nhập vào đc trình quản trị viên( ko dùng đc pm tắt màn hình), dùng pm tắt bật data ko đc...
bác nào xrm hộ e có bản nào ổn định chỉ e với
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ninhbinh037211 Chắc là bác dùng 4.0.3 của chôimobile, rom này bị lỗi như vậy mà rất hao pin, bác lên rom feng 4.1.2 là ngon, hoặc lên v3a ấy. e đang test 4.1.2 rồi. Còn choimobile lãng quên từ năm trc r 😆
@fe_hanghieu bản 4.1.2 có bị lỗi gì ko bác. mà v3a là sao e ko hiểu. e mới dùng sang samsung nên chưa biết nhiều. bác chỉ dùm e với. ah mà bản 4.1.2 là của ai thế bác?
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ninhbinh037211 Bác vào đây là biết hết nhé !
http://www.facebook.com/groups/s2hdltevn/files/
Rom feng 4.1.2 của trung quốc mọi người nói dùng ổn nhưng với mình thì chưa ổn, vì hao pin và 1 vài lỗi nhỏ. Có lẽ mình lại quay về v3a của bác Hoà.
cac bac cho e hoi vs.ban gai e dag dug con s2e120l con e dung sky a830.e co vai lan dung may ny e thi co cam giac no ko muot bang 830.pin thi hao nhah kih khung.chay game temple run2 doi luc con bi lag.antutu benmark thi ko qua 5k diem.e dag thac mac ko biet co mua phai hag dung ko? co ai rah thi tl giup e nhe
Các bác ơi giúp em mới, con s2 HD E120L của e đang bị triệu chứng rất khó chịu
xài bình thường liên tục thì không sao, nhưng cứ để yên tầm 20-25p là nó tự tắt nguồn, bấm nguồn lên không dc, phải tháo pin ra rồi bấm nguồn mới lên được, rùi cứ để yên tầm 20p lại tắt, e đã thử mua cục pin mới về, lấy pin máy khác lắp qua nhưng vẫn bị, em up lại rom stock 4.04, 4.12 hết rùi nhưng vẫn bị tình trạng trên, ko biết máy của em bị gì, nếu liên quan tới phần cứng thì sửa ở đâu được, em ở tp hcm,cảm ơn nhìu 😔
@nhoxbmt oh cái máy của mình cũng bị y chang như máy bạn , bạn đã khắc phục được lỗi này chưa. sdt cua em là 0986881222, mong bác giúp đỡ
@kidvimaru chưa bạn ơi @@
vumobi11
ĐẠI BÀNG
11 năm
chào bác chủ thớt.emvà www.tinhte.vn/threads/trao-doi-ve-samsung-galaxy-k-ma-shw-m130k.726862/page-28 đang dung ss M130k.rất muốn lên bản 4.0 nhưng ko ai biết cook ROM.bác có thể bót chút thời gian cook cho ae bản 4.0 đc ko ạ.ae cảm on bác nhiều nhiều
các bác cho em hỏi các bác để máy qua đem mấy bao nhiêu %? và bản rom nào dùng đỡ tốn pin nhất
chào bạn.
giúp mình với nhé.
mình dung S2 I900,muốn reset lại máy mà không được,mình ấn volum up+home+power mà nó không hiện ra mục 'wipe data/ factory reset' .
máy bị quên pass hình vẽ( do đứa em ấn nhiều lần quá)
giờ phải làm sao bạn?
bai viết hữu ích
Mình đang dùng một em mà sao để qua được nửa đêm ở chế độ chờ mà e ấy ngốn hết 10% pin. Ai có cách khắc phục pin thì bảo mình với
Do room bac ạ,tuy tug room ma no ngon pin khac nhau,co may de qua dem tut 1% may khac lai tut den 50%,e dug may cu den tam 11h la cam sac qua dem do pai lo hao pin,na dug 4 nam nay,qua 5 doi may android chua con nao chai pin

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
Thêm 3g vào thanh status bar làm sao vậy
master992
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho e hỏi, e cài 1 số Game nó load tý là dis ra màn hình luôn bác chỉ e cách sửa lỗi vs a E dùng S2 lte HD
mình vừa mới gia nhập hội S2 HD nhưng up mấy bản rom, chỉnh GSM only rồi mà vẫn bị cái lỗi sms not send! bác nào giúp mình với!
em mới xúc 1 em, dùng nhanh hết pin quá, sạc thì lâu 4h mới đầy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019