Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BOX-SKY VeGa No5 IM-T100k-ICS 4.0 CHÍNH THỨC

hieuhx68
17/6/2012 13:53Phản hồi: 6.655
6.655 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này pin ăn có ác ko các bac
bình thường bạn...con này nếu như có led như 820l và màn hình lên 1280x800 chắc mình ko nghĩ mua những con khac.s..but thế là tuyệt rồi
@tranthanhson bạn nói cứ như thật. nếu thế thì note với vu bán cho ma à;)

con này ppi ngang với con P690 /P500 mình đang dùng, chắc cũng hơi răng cưa nhỉ.

mà rổ giá con này thế nào, tầm 4500k có mua đc ko ta
@namhaigt hehe.giá em này giờ 4tr8 nhé bác, bên hotphone bán rẻ nhất.cũng ko đến nỗi răng cưa lắm đâu.
em này mà độ phân giải cao thêm tí nữa thì đâu có giá này...nói chung là hài lòng về em nó...
Ai có bản rom nào của t100 cho mình xin với . Mấy đường link của tầu khựa không có pass nên không dowload được . Ai biết cách thì cho thẳng mediafile thì mình thay mặt ae t100 xin cảm ơn nhiều

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pepsi2 Số là chưa có đâu, anh em tự tìm thôi 😁
@pepsi2 dùng rom gốc thôi bác, có j update qua trang chủ của nó...em này thì ít rom rồi.......
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng em này thấy pin thế nào, em dùng thấy mau hết quá. Nếu ko nghịch gì thì đc 2 ngày, còn nếu đã nghịch thì thôi rồi, hết ngay sau mấy tiếng 😃|. Ai biết khắc phục nào (Chả lẽ kiếm thêm con pin cắp nách)
Bạn root máy xong cài Root Uninstaler vào xóa hết mấy cái phần mềm tiếng hàn đi nhất là mấy phần mềm dẫn đường và định vị bằng GPS ý ngốn pin lắm . Xóa xong cũng cải thiện pin nhiều đấy . Lưu ý chỉ xóa phần mềm có chữ hàn không xóa phần mềm có tiếng Anh .

futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pepsi2 Em xoá hết rồi bác ạ, nó có mấy cái hướng dẫn đường tàu điện ngầm, em xoá hết. Pin bác đc bao lâu
uhm.máy dòng sky thông báo trong tháng 6, nhưng có vẻ phải chờ thôi.chắc sẽ có nhanh.......
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đề nghị bác hieuhx68 bỏ ngay cái câu đệ của Galaxy note trên tiêu đề đê 😆
@futureman89 dùng ốp xấu lắm bác ạ, vì ốp bọn sky toàn bằng nhựa dẻo, ọp ẹp...dán da sần hoặc dán miếng đề can trắng đẹp hơn.dán đề can thì lại chỗ khắc tên ở thái hà, còn mua ốp thì lại chỗ bác Khánhcfc (http://www.tinhte.vn/members/46800/) nhé......
@futureman89 cái này em vào từ điện thoại vẫn không đổi được bác ơi.........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Éc thế á, bác vào bằng browser xem nào, hôm trc em có lập cái topic, thấy nó đổi đc mà, em còn đổi thử nữa. Ah bác cho em hỏi, bác recover ông kia có down cái gì về ko, hay dùng gói zip của bác
@futureman89 ông ấy down rồi cài thêm cái j ấy, múa loạn lên, cũng khoảng 30p...ko thử được thì nhờ thôi, em thấy bật đi bật lại nhiều nản quá, tổn thọ mất....để em thử đổi xem nào
Kg chơi game chi nghe gọi và lướt web thì 7h sáng ra khỏi nhà 9h về cắm sạc . Mình lướt web nhiều còn nghe gọi kg thì 7h sáng hôm trước đến 12h trưa hôm sau cắm sạc . Hơn note nhiều dùng như kể trên note đc hơn nửa ngày , còn nghe gọi cũng chỉ 1 ngày thôi .

futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pepsi2 Thế thì em cũng đc như rứa, em mà ko chơi game chỉ thi thoảng lướt web chắc cũng đc hơn ngày, Ah bác đi ngủ, để qua đêm tụt mấy %, có dùng soft gì tiết kiệm pin ko bác
@futureman89 Vụ đấy mình kg để ý vì toàn sạc qua đêm sáng rút máy ra nên cũng kg biết

futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bacs khanhcfc hết hàng bác ạ, ốp nó xấu nhưng mà nó ko nóng bác ạ. Bác dán em sợ nóng lắm, nhanh chết 😔
@futureman89 ốp xấu lắm bác, dán thôi, ko chết được đâu.......
ha050703
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 box của chú im hơi lạng tiếng nhỉ >>> bắt trước anh đi dán máy ko sài ốp nữa à
@ha050703 vâng, em đi dán máy thôi, ko ốp làm j cho xấu....
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ phải dán thật, ốp hơi xấu.hix

Em thì lúc mua máy đc cho cái bao da, nhìn y chang như cái ví cầm tay của phụ nữ, xài nhìn giống bê-đê thấy mẹ luôn, h e ko xài nữa, chỉ dán decal của Thegioididong hết 180k cả 2 mặt. tính mua cái case mà ko thấy chỗ nào bán hết
@Mark Vo ốp sky xấu lắm, dán thôi bác.......
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
HELP - khẩn cấp
Giúp mình với, mới root được hăng máu xoá mất mấy file hệ thống bây giờ coi như hỏng không sd được. Các bác cho xin rom stock của em nó với
Thanks trước
@rockmantic link cụ thể thì ko down được nhưng bác có thể update rom trực tiếp từ trang chủ theo hướng dẫn ở page 1 nhé........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hinhf như em thấy mấy con sky kia có rom4 rồi hay sao ý, ko biết em này có chưa 😔
@futureman89 chờ đợi thôi bác ui.......bên mình chắc chờ thông báo rồi up qua web của trang chủ quá........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Thì em vẫn chờ, dưng mà k biết nó có chưa. Xem ở đâu nhỉ, toàn tiếng Hàn

@futureman89 uhm.chờ bên box a7 a8 lên hết thì bên mình sẽ có thôi......
Nghe nói khoảng 5 ngày nữa có, Con của e root hăng máu quá cài Titanium xóa quá trời luôn, bây h thực hiện cuộc gọi đi ko đc, Help e với
@Mark Vo hehe.up lại rom gốc qua web của nó, xem page 1 nhé.......
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mark Vo giống mình, gần bằng mình. mình cũng thế, cố thêm tý nữa là không bật được luôn
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lọ mọ mãi, không biết có phải chủ thớt hướng dẫn thiếu không. Mình loay hoay phải tắt máy ấn cả tổ hợp phím Seach Power Volume+ thì trên màn hình điện thoại mới hiện ra S/W Upgrading
Sau 10' trên trang http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html báo mới được 2%
@rockmantic được là tốt rồi, mình chưa thử làm trực tiếp.đây cũng là kinh nghiệm cho anh em.....
Em thấy Flash của camera sau dùng để làm đèn pin thôi, chứ ánh sáng xanh lè, chụp hình nó xấu kinh khủng, còn ko flash thì chụp đẹp thiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019