BOX-SKY VeGa No5 IM-T100k-ICS 4.0 CHÍNH THỨC

hieuhx68
17/6/2012 13:53Phản hồi: 6.655
6.655 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hạn chế của sky so với các dòng máy khác là ji vậy?

Dòng sky thì con nào ngon nhất hiện nay?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banhtraicongtu Hạn chế của sky là nó ít đồ ở VN, 1 số tính năng còn chưa unlock đc (vd *101#); còn lại thì với giá tiền đó, đây là dòng máy thích hợp cho nhiều ng.
Ngon nhất thì chắc là http://www.jmp.vn/Dien_Thoai_Nhat/Dien-thoai-Han-Quoc/SKY-VEGA-Racer2-IM-A830L/8/390.html
hic.để mình thử lại xem nào, từ giờ đến đêm mà ko lên thì sáng mai cho em nó về HN vào chuyến sáng sớm, hi vọng em nó lên cho anh nhờ cái...hic.....
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hieuhx68 cắm sạc đi, từ giwof đến tối chắc là em nó sống lại. Chắc mấy con này hết pin là vỡ mồm. Em dùng cũng thế, chả hiểu kiểu gì pin đang 20%, reset máy phát bật lên con 4%. Lúc thì giữ nguyên pin, lúc thì sụt
lúc em nó còn sống pin vẫn 60% mà, nản luôn, em đang sạc rồi, chờ kết quả, Bác Điều bảo nếu lỗi phần cứng do nguồn và main thì bảo hành cho.may mà đang còn bảo hành.em nghĩ do main.hic.gõ google thấy nhiều hiện tượng này chủ yếu chết nguồn và main...bản rom này có vấn đề chờ 4.0 thôi anh em nhé
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 May mà còn bảo hành, đổi máy khác vậy 😁
@futureman89 hic.nếu ko sửa được mới được đổi bác ạ......cũng muốn em nó sống để ko ảnh hưởng đến cửa hàng và mình đỡ mất công chuyển đi chuyển lại, em đang trên sơn la chứ có đơn giản đâu.....
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý mình là hỏi bản mà down gần 400MB về ấy, có đúng lấy ở trang chủ k?
@rockmantic đúng mà....máy vẫn đang im lìm chưa thấy j cả........nản.........
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý mình là hỏi bản mà down gần 400MB về ấy, có đúng lấy ở trang chủ k?
mình thấy hơi khác, ít nhât đến giờ phát hiện ra thời gian đã tự động update chính xác sau mỗi lần restart máy. ngày trước máy mình sai ngày giờ liên tục, nhiều khi sai lệch hoàn toàn cả ngày tháng năm...
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Em mỗi lần reset cũng bị sai giờ mà

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futureman89 chạy lại hết sai giờ chưa?
k biết copy đè file simapp stk.apk từ các máy có ứng dụng sim sang có được không nhi? lỗi không xem được simapp có lẽ do unlock máy lỗi chăng?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Em ko chạy lại nên chưa hết bác ạ, thỉnh thiảng nó mới bị thôi
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn k được, không hiểu sao k chạy được kt.exe với root.exe , mặc dù đã cài driver đầy đủ và thử chuyển sang máy tính khác
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
chơi sát ván với nó luôn các bác ạ, kể cả thành cục gạch heheheh, đã root được, với điều kiện là phải vào Setting - privacy - factory data reset
@rockmantic của em thành cục gạch rồi đây này.he.giờ phải chờ đợi nữa chưa thấy nó lên sạc đã mấy tiếng rồi
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã xong, làm được toàn bộ như hướng dẫn rất chi tiết ở trang 1. một lần nữa cảm ơn chủ thớt, chúc các bạn cũng thành công. bạn nào còn gặp khó khăn mình sẽ giúp hết khả năng (có hạn của mình) hêhhe
@rockmantic hehe.ngon rồi.nhưng máy chủ thớt đã bị "to die".huhu
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong cho em T100k của chủ thớt sớm mạnh khỏe. Mai mình lại tiếp tục kiếm xem còn gì hay không để góp tý chia xẻ anh em. Giờ k lo lỗi phần mềm nữa rồi (hi vọng phần cứng OK)
À mà có bạn nào biết chỗ mua pin của em nó không? bao da ốp lưng mình đã có đủ cả
@rockmantic pin thì chỉ có đặt thôi bác, chưa có đâu.đặt bên hotphone đi, pin em này cũng hiếm phết.....
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Bao da, ốp lưng ở đâu thế bác, em cũng đang tìm pin như bác

rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futureman89 ốp lưng silicon mua của bác khanhcfc http://www.tinhte.vn/threads/1212894/ bác này cũng bán cả các máy dòng SKY đấy, giá cũng mềm (trước chưa bán mình mua của trungjapan đắt quá trời)
còn bao da đeo thắt lưng mua ở cửa hàng PHỤ KIỆN cuối phố thái hà - gần đến rạp chiếu phim quốc gia (biển QC màu hồng, có mấy em gái cũng dễ chịu)

à em này không đọc được các ứng dụng cài sẵn trên sim (MOBI là super sim, VIETTEL là viettel plus). có bạn nào bị như em của mình chưa? kiếm mấy cái simapp mà vẫn không được
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ cao nhân nào recover dc em này, chúc bác Hieu sớm lên điện trong tối nay

@futureman89 bác romantic recovery được rồi đấy bác, bác ấy bảo làm như page 1 là oke mà....Điện thoại em lên ngay trong tối nay thì ngon quá, cho em nó sạc pin từ 4h đến bjo rồi, đến 12h ko thấy j thì gói gém em nó lại thôi...........
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
h
ơ, thế mà từ lúc cài lại đến giờ reset mấy phát ngày giờ đều chuẩn theo giờ nhà mạng VN luôn
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
chin
mình đã làm như page1 và kết quả cũng như hình ở đấy thôi, còn được hay chưa k biết test kiểu gì ????
@rockmantic biết được hay ko bác vào chạy thử là biết.thử backup rom đi, làm như sau nhé:
1.vào backup and restore
2.backup
......chạy xong vào thẻ nhớ thấy có mục clockworkmod chắc ~ 1GB đấy.thế là oke nhé bác.......
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 đã ok bạn ơi, gần 800MB
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Em làm như page 1 nhưng nó treo logo Vega sky mà bác, khi vào fastboot ý
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futureman89 không sao đâu bạn, cứ kệ nó làm bình thường các bước tiếp theo là ok
máy đã sạc 6 7 tiếng mà vẫn im lìm, e gói nó lại đây, sáng mai cho em nó đi xe khách về HN.hichic.ko biết đến bjo em nó mới trở lại đây...........trông chờ hậu mãi của bác Điều thôi
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
ốp lưng silicon mua của bác khanhcfc ở Trường Chinh http://www.tinhte.vn/threads/1212894/ bác này cũng bán cả các máy dòng SKY đấy, giá cũng mềm (trước chưa bán mình mua máy của trungjapan đắt quá trời)
còn bao da đeo thắt lưng mua ở cửa hàng PHỤ KIỆN cuối phố thái hà - gần đến rạp chiếu phim quốc gia (biển QC màu hồng, có mấy em gái cũng dễ chịu)

à em này không đọc được các ứng dụng cài sẵn trên sim (MOBI là super sim, VIETTEL là viettel plus.....). có bạn nào bị như em của mình chưa? kiếm mấy cái simapp mà vẫn không được
lexuanhut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thích lên đời t100k rồi đây bác nào chán đổi lấy con 760s của em nhé !

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@lexuanhut rất khó để đổi...........
cho e hỏi em t100k xài pin nghe gọi thì duoc bao nhiều ngày ah. chơi game hd và xem film hd good không ah. đang định mua 1 em
@truongthanhhung1988 pin 1 ngày thì được, chơi game và xem phim cũng vô tư, nhưng độ phân giải màn hình ko cao nên ko thật nét và mịn đâu.....bạn có thể qua qua 394 khâm thiên xem thử trước khi mua.........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Chia buốn với bác, chúc em nó sớm về với bác Điều và lên 1 em khác cho bác
hic.em đã gửi về sáng nay rồi, hi vọng là ok.
ha050703
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 đừng có mà hi vọng :rolleyes: tao thấy máy trên bán làm việc chưa cục chặn giấy đấy =))
@ha050703 ngon quá còn j anh.....heeeeeeeee
lexuanhut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán nhỉ? chẳng có ai chịu đổi nhỉ? vẫn đang có nhu cầu đổi từ 760s lên t100k
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lexuanhut Test máy này bạn nên test cả 3G, reset máy em nó 1 phát xem pin thế nào, còn lại thì cứ test như test 1 em cảm ứng bthg
@futureman89 wifi, 3G thì chắc oke, nhưng quả pin nên thử.ko pin chai rồi thì sụt dã man.......
lexuanhut
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futureman89 Thường thì theo kinh nghiệm của bác, mỗi lần khởi động thi hao bao nhiêu phần trăm pin nhỉ?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lexuanhut Cái này còn tuỳ bác ạ, như máy em có lần ko sụt, có lần nó sụt mất 5%, nói chung pin khá ảo. Nó sụt thế nhưng đến những % sau lại lâu hết hơn.
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi em recover đc rồi, =)), ngon quá, hôm trc làm ko đc, hôm nay mát giời ăn luôn, backup thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019