BOX-SKY VeGa No5 IM-T100k-ICS 4.0 CHÍNH THỨC

hieuhx68
17/6/2012 13:53Phản hồi: 6.655
6.655 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sướng quá, làm mất đúng 2 phút bác hieuhx68
@futureman89 hảo hảo.......keke.....máy em đã gửi về đến HN, tối hoặc mai sẽ mang qua cho bác ý.......
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao backup lâu thế nhỉ, nó cứ đứng ở dòng backup data........
Chạy sắp 100% rồi mà cứ đứng ở đấy, chờ hả bác
@futureman89 recovery kiểu gì chỉ mình với bạn ơi
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@danhtram Bác cứ làm như hướng dẫn trang đầu thôi. Fastboot nó sẽ bị treo ở logo sky vega nhưng k sao. Bác cứ tiến hành như bthg

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
@futureman89 ok để em test ạ
chờ thôi bác, lúc nào nó báo complete là được........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Hix, ko biết có sao ko, em chờ 30p rồi. Mà nó cứ đứng im ở 1 chỗ, ko chạy thêm đc tí % nào
@futureman89 bác thoát ra rồi khởi động lại máy rồi làm lại xem.......
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Em đang làm rồi, hope là đc
@futureman89 he.chắc là được thôi, ko được thì chỉ có reset factory rồi lại làm lại...hi
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đành chờ vậy, hixxxx
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thành công rôi, ngon rồi, thanks bác 😁
@futureman89 hehe.chúc mừng bác, ko biết số em có may mắn để quay lại gặp anh em nữa ko đây....
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Gặp chứ, bác yên tâm đi, chờ em nó thôi
@futureman89 hi vọng thế bác ạ, bạn em mang qua rồi, chưa thấy pm thông tin lại.....
@hieuhx68 ai bảo chú em cứ thích voocj viếc cơ, để df mà dùng 0 sướng thôiz
@namhaigt em có làm j em nó đâu...em nó bật ko lên mà, im lìm...bị lỗi phần mềm em còn giải quyết được
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ mốc mồm mà chưa thấy rom 4 đâu, hôm trc trang chủ nó bảo trì cứ tưởng có rom4, ai ngờ là nó thay skin website 😃|
@futureman89 chờ đợi là hạnh phúc mà bác...
Có ai dùng rồi so sánh con này với Sky 800 giúp cái xem có gì hay, có gì dở. Tôi đang lăn tăn giữa A800 và T100... Thấy giá chênh nhau không nhiều mà không biết tính năng có gì khác nhau. Thanks
@futureman89 Hotphone có phải 394 Khâm Thiên không bạn?
@LeST chuẩn rồi bác.......bác có thể tham khảo thêm các cửa hàng ..........
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeST Chuẩn bạn ạ, em ko PR đâu nhé, vì em cũng mua ở đấy mà chưa thấy có vd gì nên giới thiệu thôi
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@futureman89 chuẩn, mình cũng chỉ vì 5' mà lấy, do trước dùng S2 cú thấy bé, NOTE lại thấy to hehe
Con này thấy nói giống Note, nhưng có cài được S Pen để vẽ trên màn hình không nhỉ?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeST Hiện tại em chưa thấy ai cài đc Spen, có thể dùng bút khác để vẽ, em cũng đang có hứng với vụ vẽ này mà chưa kiếm đc em pen nào để thử
@futureman89 Vẽ thì mình dùng G Tab có mấy phần mềm vẽ nhưng chán lắm, hôm trước ra Viettel store thử con Note, thấy Spen vẽ rất hay, tỉa được nét nhỏ, đánh đậm nhạt tùy theo tay nặng hay nhẹ, như vẽ bút chì than. Không hiểu vẽ trên dòng Sky thì thế nào. Nếu mà được thì quá OK vì rẻ hơn Note gần nửa
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeST Nói chung em nghĩ bác đừng hy vọng khả năng vẽ của em nó so với Note, chắc chắn ko = đc đâu, vì SS phát triển Spen chỉ dành cho Note nên tất nhiên nó phải good hơn rồi. Em cũng như bác khoái màn to vì thích vẽ, nhưng cuối cùng ko đủ tiền nên mua e này. Nói chung lè nên tự hài lòng với túi tiền 😆
@futureman89 máy cảm ứng nào cũng vẽ được cả, nhưng để có chức năng và vẽ được như s-pen của note thì ko có đâu.......
@hieuhx68 Đấy là mong vậy thôi, nếu vẽ đc phải dùng Note thì cũ cũng phải 7-8tr, đâu đủ tiền, Con A800 or T100 này mà cũng phải cân nhắc nè. Nhưng chưa đến 5tr mà thử chơi chơi chíp lõi kép 1,5G cũng đáng để cố nhỉ. Cám ơn mọi người tư vấn. Để cuối tuần ra cửa hàng xem thử thế nào, mình là newbie nên không dám xem đồ rao trên mạng, ra hàng thôi 😃
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao minh bac
sao minh backup chỉ khoảng 5' nhi?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Mình cũng thế 😁. 1GB, 5-10p
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới ra chỗ bác Điều, bác ý cho em cái thẻ 16gb (vì hết 8gb rồi 😁). Máy bác hieuhx68 co vẻ nan y rồi, hình như nó chết flash, em thấy bác ý nói thế
@futureman89 bác Điều vừa điện bảo nó chết Flash do up rom.chả hiểu up rom gốc mà chết nản luôn.đồ thay thì khó rồi, kiếm được flash khác thì phải có 1 cái main hỏng rồi mới lấy flash thay được...mà hàng hàn quốc thì cứ gọi thôi rồi.......lấy đâu ra........hic.......:(
@hieuhx68 thế giải quyết sao giơ:p
@namhaigt giờ chỉ nhờ bác Điều hỗ trợ và giúp đỡ thôi.ko thì chia tay anh em rồi.hic......anh em làm ko sao đến mình thì chết...
lexuanhut
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 Hi vọng mong manh

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Đọc có mấy bạn kêu Sky dùng mau nóng máy, các bạn đã dùng thấy thế nào?
Mà quên mất, A800 và T100 có xem đc TV không?
Các bác ơi, xem lại dùm mình xem link recovery và link rom tèo hết rồi 😔
1.em T100k này dùng mát hơn rất nhiều so với dòng A7xx nhé, còn dòng a8xx mình chưa thử nên chưa so sánh được
2.tất cả các dòng sky về VN đều ko dùng cần thu sóng annalog để xem được tivi chỉ xem được bằng phần mềm vietmobi qua 3G có hơn 100 kênh nên xem vô tư
3.có vài thương gia đang bán rất hót và bảo đảm em này...bạn cứ xem xét kĩ mà quyết.......
@HoangNguyen441989 hiện tại thì ko Nguyên ạ, vì ko có file zip để cài qua recovery nên bó tay.bên Nguyên có cứu được bootloader em này chưa? máy ko vào được bất kì chế độ j, im lìm thì hộp chuyên dụng có cứu được bootloader ko?
@hieuhx68 Cũng còn tùy từng máy bạn ạ. Bạn cứ mang qua mình thử xem sao. Còn ở để em nó nằm im ở đó 😁
@HoangNguyen441989 máy đang nằm ở chỗ mình mua để bảo hành, chắc quả này phải chạy nhiều rồi.....cảm ơn có j mình sẽ qua.......
@hieuhx68 ukie bạn.
khổ nhỉ, máy toi là topic chìm luônz😔
@namhaigt hi.topic hướng dẫn đầy đủ root, recovery rồi,máy em tèo rồi, cũng ko có j vọc.bác đang dùng em nào?
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁, chắc sẽ có máy mới thôi :D
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vn_mobile Cứu tnao đấy bác

@futureman89 Muốn repair boot IM-T100K thì chuyển máy đến CH mình phải tháo máy để sửa
futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vn_mobile Bác Hiếu kìa, vào mà xem đi, ko làm j đc mang đến đây bác này cứu cho
@vn_mobile cảm ơn bác, em điện cho bác hôm trước đấy ạ, bác Điều đã gửi máy em vào HCM nên chắc sẽ ok.có j ko được em sẽ qua bác.......
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có rom cook hay giới thiệu đi

futureman89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmantic Thôi bác ơi đừng chờ room cook em này, chết flash bất cứ khi nào, lại như bác Hiếu thì chết, chờ rom 4 thôi
@futureman89 flash cũng ko dễ chết thế mà mình lại dính mới đau, mọi người vào máy nhấn volum up down + power xem nó hiện thế nào hộ mình cái, xem cái chế độ fastboot nó như thế nào.....bác Điều bảo cái anh thợ chính cưới vợ nghỉ chưa đi làm....em của mình còn nằm dài.
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhx68 lúc mình làm ở chế độ fastboot chỉ hiện mối chữ SKY to oạch (như treo máy) thế mà vẫn okie
Bạn nào giúp mình lấy được ứng dụng Viettel Plus cài sẵn trên sim với
rockmantic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào máy hiển thị ứng dụng cài sẵn trên sim k?

@rockmantic có mình đây ;) ...hehe...nhưng máy die rồi...
cảm ơn các bác đã ở bên.bác Điều cũng đang nhiệt tình chạy chữa cho em nó........ai lại để chủ thớt ra đi như thế.......hihi
xin chào cả nha`.
em mới tạu dc cái skyim t100k
có j` xin cả nhà chỉ giáo thêm,hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019