Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai k cứu e với?e ko tài nào up rom được cho em sky của mình.Â760
e đã root và cải recovery nhưng vào recovery e ko biết chọn phần nào nữa để up rom cho máy.e có cop rôm cook vào bộ nhớ máy rùi ạ.bác nào còn thức chỉ e giúp nhanh với
tuyengv.92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kookyo menu recovery chon factory reset/wipe cache rồi chọn install zip from sdcad>chọn đến bản rom
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cứu e với.mai là cn có ai rảnh up giúp em rom nào ổn định cho con A760 với. e mời cafe các bác luôn.hicc e làm mãi mà ko được.
Bây h bật lên nó toàn tiếnng tàu k hiểu j ạ,còn ko hiện sóng . . e chán quá.định quay về rom gốc theo cái trang web hàn quốc nhưng nó cứ quay tròn mòng mòng ko hiểu j hết . . . e thua toàn tập.mai có ai giúp e được k ạ?e mang cả lap cả máy đến mời cafe bác . .coi như giúp e.e xin chân thành cảm ơn
@kookyo Máy tính có cài teamviewer ko?
Up về rom gốc giúp b ngay bây giờ.
@kookyo Đây bác - Mai có offline sky này

http://www.tinhte.vn/threads/1387814/
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
e vào recovry chọn factory reset/wipe cache nó lại ra 1hàng các
no
no
no
..
yes . . . . (j j đấy)
chứ k có phần chọn file từ SD card
@kookyo
thế chắc chưa thay recovery à
nếu thay rồi tìm mục install zip from sdcard ấy
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hê hê thôi mai e mang máy đi các sư huynh chỉ giáo vậy . . đời may thế. . .

e vừa up lên muiu nhưng toàn tiếng tàu làm sao chuyển về tiếng anh h nhỉ các bác nhỉ?e nghịch ngợm cái này cũng hơi ham hố ;))
pác nào cho e hỏi cái
sửa file host: thêm dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com vào, save lại nhé. sau khi up xong thì lại xóa đi.
là ở đâu vậy 😕
trong9949
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1303 file host nằm ở C:\Windows\System32\drivers\etc
mở bằng notepad 😁
@trong9949 tks pác cái chơi đêm cho mạng khẻo;)
@trong9949 😕làm j có pác
trong9949
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1303 Bác vào Start, Run, paste cái này vào rồi Enter 😁
Code:
notepad "C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts"
@trong9949 oki e thâý rùi quên vào drivo 😔
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác biết cách chuyển từ tiếng tùa khụa sang tiếng anh k?e up rom mà toàn tiếng tàu ak @@
trong9949
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kookyo Bác dò theo biểu tượng đi 😆
Ở trong settings, tìm cái icon nào giống như cái button có chữ bên trong ấy 😁
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
k ai bảo e với à? hức hức tủi thân >"<
cuongnmse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kookyo nhớ ko nhầm thì đầu tiên vào setting ( hình bánh răng ) > nó có 3 cột chọn cột ở giữa ( là system ) kéo hết phần 1 ( nó chia 2 phần ) > vào cái thứ 2 phần 2 hình cái như bàn phím ý > chon dòng thứ 2 là ngôn ngữ đó
@cuongnmse đúng rùi làm theo pác này này nhớ tks pác ấy nha;)
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ối gời ơi . . bác bảo phát e đc luôn . . . mẹ sao e lục mãi mà k để ý ra nó nhỉ?
trong9949
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 rối quá nên ko để ý đó mà 😃)
vào sýtem pác rồi trọn dòng thứ 6 từ dướ lên rồi chọn dòng đầu là tiếng đó😃
cuongnmse
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em dùng rồi chỉ cho người sau thôi
mrdangha
TÍCH CỰC
12 năm
Còn Vài Giờ nữa thôi anh em HN cố Gắng thu sếp tham gia buổi off nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1387814
cac ban oi minh hoi co cach nai lam cho may do hao pin ko . may minh xai hao ea
Offline cafe SKY đê các bác ơi. Off thường niên sáng chủ nhật hàng tuần tại tầng 2 cafe AQ 278 TNH Hải Phòng - nơi giao lưu & giúp tư vấn, hỗ trợ miễn phí những vấn đề liên quan tới SKY nhé!
hungbvcht
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ mới biết hnay offline. vừa ngủ dậy, không đi nữa.
Cho mình hỏi sky a760s đã up room gốc 4.0 làm thế nào để cho nó chỉ sự dụng mạng 3g chứ không turn sang gprs ?
@đức
*#*#4636#*#*
Phone information

Đang là GSM only, chuyển sang WCDMA only

@Crystal199 thanks bác 😃
cộng đồng sky lớn mạnh mà ko ai sửa máy or nhập kinh kiện về thế 😔( chán ghê haizzz bác nào có main sky a760s còn nguồn ko mún lấy 1 cái em gắn vào sài nhìn em nó e thấy tức quá đt thành cục chặn giấy lâu rùi
@dung mobile PHẢI XEM LÀ TỤ VÀ IC GÌ BÁC Ạ 😁 NÓI CHUNG LÀ CÓ 1 CON MẪU NỮA THÌ CHẮC LÀ OK THÔI
@TakaZehel Con công suất bác ơi
@TakaZehel bác ơi , con sky a760s của e bị hỏng 3 phím cảm ứng phía dưới. có sửa được không bác 😃
khoa2810
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TakaZehel bạn ở chỗ nào thế! mình đt bạn số 0966... chi đó mà ko đc ! máy mình bị xác định là cháy ic nguồn! bạn thay đc ko? vì xạc pin mà máy bạt ko lên nữa! đi nhờ hỏi mấy chỗ thì họ nói thế! chỗ bảo hành thì họ nói là ko chịu lỗi ni! chán wá!
nghe mấy thằng em đồn bên mỹ cũng có sky nũa nhé mấy bác @@ tụi học sinh sài nhìu đó bác nào hảo tâm cho em cái xác đi =]]
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho em hỏi phát. Em đang ở ICS gốc 770k giờ muốn cài ICS của 760k vào thì làm thế nào nhỉ😃
bác ơi cho e hỏi là e dow file IM-A750K_S0832145.BINX đuôi này làm sao mà minh mở nó đây hay mình chép vào dt nó có nhận ko bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019