Box Xperia Acro S [Root, mod, review...]

heeroyun
27/8/2012 14:14Phản hồi: 824
824 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình xài 2 tuần hơn rồi mà sao thấy pin nhanh xuống quá, để qua đêm ko làm gì thì mất khoảng 5%, wifi thì vài tiếng là đã kêu réo lên đ0i sạc rùi, mà các bác cho hỏi, cỡ còn bao nhiêu % đem đi sạc là vừa các bác, mình dưới 15% mới sac được ko? mà đã ai thử cái nhúng nước chưa, bữa mua bên hnam nó bảo là ko bảo hành khi vô nước, và nó cũng nói là máy ko ngâm nước được luôn.. thấy lạ.. đây là con đầu tiên mình mua ở hnam, và cũng là con cuối, mình ko hài lòng cách phục vụ của nhân viên và kiểu treo KM trên web mà khi mua hàng thì ko được hưởng km đó.
@leo_maccomic Khi rảnh mình post hình mình tắm em nó lên cho các bạn xem! Hehe 😁
Hôm trước vô TGDD dán cái mặt lưng máy! Dán xong về lột bỏ luôn, em nó dán keo lên nhìn xấu và dơ kinh khủng. 😔

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhattinh9999 Ho ho mình vẫn để em nó trần truồng

Đã có dock sạc bên phukiendeyeu.com, giá 300k khuyến mãi thêm USB OTB. Giá quá rẻ và quá ổn với khuyến mãi. Anh em bị luộc dock nên đi lấy về xài nhé. Khuyến cáo sạc dock để cái nút đậy USB ko bị hao mòn.

Smartphone màn hình to dual core giờ con nào chả 1 ngày. Với còn bạn tinh chỉnh sao nữa, mình đi từ sáng đến tối về: nhắn tin, gọi điện, game, tra tự điển, google map... mà về nhà vẫn còn đến khoảng 30% nè.
Sạc bằng dock sẽ lâu đầy pin hơn nhiều đấy nhé các bạn!
Mình thì lúc mua máy có dock nhưng sạc lại là EP800. Nên mình mới mua thêm cục EP850 để sạc và cảm thấy sạc bằng EP850 khá là nhanh đầy pin khi cắm dây, nhưng cũng cục EP850 đó cắm vào dock thì lại sạc lâu đầy pin hơn nhiêu.

@nhattinh9999 chính sác mình dung ep880 sạc còn thấy lâu quá
Dock là sạc thường thôi nên làm sao mà nhanh bằng sạc EP850 được. Được cái nó tiện và nhìn oách 😆
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhattinh9999 update mới này cò gì khác không, mình cũng vừa update xong?
@nhattinh9999 Bạn không hiểu ý mình rồi, nó tuy có thể cùng nguồn điện nhưng đầu vào máy nó khác thì điện vào sẽ khác. Cái này với con T-01D ngày xưa của mình thì cũng vậy, sạc bằng cổng USB trực tiếp thì rất chậm còn xài dock xạc thì cực nhanh.
@toctetua Mình chỉ thấy 1 vài ứng dụng đc cập nhật mới thôi. Còn hiệu năng hoạt động mình đang test. Có vẻ pin lâu hơn

toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhattinh9999 ừ đúng pin có ve lâu hơn vì khi khoá máy 3G cũng tự động tất luôn.
Mình vừa mua 1 em màu trắng, máy đẹp ghê, mai mình định đi bơi chụp dưới nước, theo các bạn có nên nhúng nước em nó ko? Tự dưng em nó lại lăn quay ra thì toi 😔

@gooddaytodie Bác chưa thử hả. Em thử 2 lần rồi, 1 lần ngâm nước ngay tai cửa hàng. Chiều qua đi học mấy thằng bạn lại cho vào hỗn hợp Coca+ C2. Hii. Mà mình không biết mở nắp phía sau ntn, chằng lẽ mỗi lần ngâm nước chỉ lau ở ngoài. Bạn nào biết chỉ mình với
@HoaiNamNguyen mình cũng thử 2 lần sau khi mua rồi nhưng vẫn thấy ghê ghê, nhỡ mua đúng cái lỗi ko kín nó tèo thì xong phim, đi bể bơi thì rõ ràng là sẽ ngâm nước ác hơn nữa
@gooddaytodie :d mà bác dùng được bao nhiêu ngày rồi, biết cách tháo nắp phía sau không chỉ em vs 😔
@HoaiNamNguyen Phía sau chỉ tháo đc phần phía dưới thôi! Phía trên tháo ra sẽ thấy đc viên pin nằm trong 1 tấm nilon cứng và trong suốt, nhưng ko nên tháo bạn ạ. Tháo ra nhiều lần sẽ làm các mốc của vỏ ko còn đc tốt, 1 thời gian ọp ẹp khó chịu.

@nhattinh9999 Tks bác. Cõ lẽ cũng k nên tháo.
mấy bạn ơi! bày mình tinh chỉnh camera với, chụp hình nó rỗ nhju quá.
Uhm, cảm giác chụp ngoài trời nét hơn nhiều
Mà sao 12 chấm mà dung lượng có 2mb một ảnh nhỉ?

haizZ... rất buồn vs pin em này 😔
@juna cellphones bạn à
@gooddaytodie Eo, tớ cũng mua Cps. Nhưng sao pin của cậu cũng khỏe gớm nhỉ. C đã root máy hay cài thêm phần mêm gì tiết kiệm pin ko. Chứ pin của tớ tụt huyết áp trông thấy. 3 lần sạc đầu còn ko đủ 8 tiếng, sạc loạn cả lên luôn
@HoaiNamNguyen Cậu có cài app ở cellphones ko? Họ cài cái diệt virus nặng máy lắm, tớ remove luôn sau khi mua và tắt bớt các app chạy ngầm, cho màn hình sáng khoảng 25% thôi, lúc nào dùng wifi 3g thì mới bật
@gooddaytodie Mình có, họ cài cho nhiều lắm. Nhìn hoa mắt luôn :d, vậy là xóa bỏ diệt virut hả cậu. Còn mấy cái app chạy ngầm thì tắt kiểu gì hả cậu
bachvu8850
ĐẠI BÀNG
12 năm
đậy kín các nắp, máy vẫn vô nước, nhg các linh kiện bên trong có màn nhựa bảo vệ nên ko sao, ko cần gỡ nắp lưng, các bác yên tâm xài trong dk cho phép, ko thể bỏ vào nước sôi vì làm hư chảy lớp nhựa mất khả năng chống nước
theo lịch thì mai mình đi bơi sẽ làm ít ảnh bốt lên đây cho các bạn coi 😁
Mai Nguyên có hàng chính hãng rồi 14tr @@, đầy đủ phụ kiện có cả thẻ NFC, sạc thì ko bit là EP800 hay EP850. Quà tặng là thé nhớ 16G và 1 Pin dự phòng, theo các bác thì nên mua chính hãng hay xách tay ah?
juna
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bobovn0411 thẻ 16g và 1 Pin dự phòng khoảng 2tr bạn tự quyết nha ;)
em cũng đang lăn tăn về pin em nó quá bệnh chung của sony
mới đi triển lãm về, hàng chĩnh hãng là ~14tr.
😁
thuync
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leo_maccomic giá đó hơi chát, = S3 rồi còn gì nữa => hàng xác tay vẫn là 1 lựa chọn tốt!
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuync ừm nhg đầy đủ phụ kiện
@toctetua đầy đủ phụ kiện thì giá đó tớ vẫn chọn S3 😁
Có bác nào đã root em nó chưa vậy, em đang muốn mà do là sv nghèo nên chưa dám, tính chờ các bác để em thêm niềm tin.
Còn cái vụ máy chính hãng có pin phụ thi để chi, chỉ làm đt mau hư mấy cái ron chống nước mà thôi.
thuync
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenan75 pin phụ ở đây là cắm thêm vào nhé, chứ ko phải cục pin tháo ra lắp vào máy đâu, mà cái cục bọn nó km bé tý, chắc đc vài tiếng thôi.
pin phụ có có nhiều loại dung lượng lớn lắm cỡ 6000, 12000 đi công tác lên niền núi khỏi lo tìm điện cắm sạc, có điều giá hơi bị chát đó 😁
uhm, cái diệt virus nặng máy lắm, mà chưa chắc đã hiệu quả, tớ nghĩ thỉnh thoảng cắm máy vào PC quét thì ok hơn, tắt ứng dụng chạy ngầm thì bạn vào Settings/ Ứng dụng, trong đó có phần Đang Chạy bạn tìm những ứng dụng ko cần thiết tắt nó đi
@gooddaytodie Tks bạn, bạn cho minh hỏi luôn. mấy cái smartcardservice, com.sonyericsson. usbotg, dịch vụ của google, người đề xuất, Bản đồ có cần tắt ko bạn ?
@HoaiNamNguyen tớ cũng chưa thử vì ko hiểu cái đó, bạn thử chuột bạch trước xem :p
lampham244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gooddaytodie Quét=PC: Mình thấy k hợp lý vì virus viết trên android, các phần mềm diệt virus trên win làm sao phát hiện dc
@gooddaytodie Tối qua t cũng sạc qua đêm, 8h sáng dậy chơi game được tý, trưa ăn cơm xong nghịch tý nữa còn 15% pin. Bùn ghê, Hôm nay là ngày thứ 5 rồi bác nào có kinh nghiêm khoản Pin này share mình với. Chứ tình trạng ngày sạc 2 lần thế này chán lắm
juna
ĐẠI BÀNG
12 năm
vienthonga có bán rồi nhưng bị luộc phụ kiện
http://www.vienthonga.vn/sony-acro-s.html
@juna Vậy Mai Nguyên là lựa chọn tốt nhất, giá = nhưng full phụ kiện và còn được tặng kèm thêm quà 😁
Anh em Acro S ở HCM có hứng thú thì ta thu xếp 1 bữa offline đầu tiên nho nhỏ của hội ở 1 quán cafe nào đó để cho mấy em Acro tắm chung.

Có gì thì mọi người cứ post ý kiến nhé.
@heeroyun Mình cũng đồng tình với bạn vụ này!😃

Các bạn bị pin yếu thì root máy sau đó chạy cái Titanium Backup để freeze cái facebook và remove mấy cái chương trình chạy ngầm như Evernote đi. Vào trong wifi policy set cái wake up during sleep là never nữa để tránh kết nối làm máy không deep sleep được.

Pin em này nói thật là mình thấy rất ổn, đi làm từ sáng đến chiều: nghe, gọi, nhắn tin, game tí, chụp vài tấm ảnh, lên google map, 3G duyệt web... mà về nhà vẫn còn ~50%. Với mình thế là đủ.

Ai muốn đăng kí offline HCM thì đăng kí và để lại thông tin nhe.
@heeroyun Offline cafe giao lưu các bạn ơi!😃
Bên mình có 2 người rồi này! Hehe
+ Trường : 0937442212
+ Quang : 0938178177
@heeroyun Tiếc quá em lại ở HN, mới dùng Android còn nhiều bỡ ngỡ quá. Mà máy em xt ngoài Cps, họ bảo rood ko bảo hành cho nên đợi hết 10 ngày rồi ngâm cứu tìm tòi cách rood thế nào.
@nhattinh9999
bachvu8850
ĐẠI BÀNG
12 năm
off di off di, ma ko co may co the di chung vui dc ko vay
Mình vừa test thử USB OTG, HDMI, Mouse, Keyboard
Tất cả đều hoạt động rất tốt, OTG đọc USB rất tốt copy và past rất nhanh. Out HDMI cũng rất trơn chu.

Đồng thời mình cũng làm thử thế này. Mình out HDMI ra cái TV 42inch, sau đó gắn cáp OTG vào và cắm con Mouse vào cabe OTG. Sau đó thì tiếp tục kết nối với 1 bàn phím Bluetooth. Kết nối tiếp vào mạng wifi, bật Chrome lên và duyệt web rất là pro 😃. Hehe
Máy cũng ko nóng khi hoạt động như thế, chỉ hơi ấm ấm thôi. 😁
vài tấm ảnh lặn ngụp với Acro S vừa chụp chiều nay 😁 trời mưa nên ánh sáng yếu, chụp lấy nét rất khó và noise nhiều, hôm nào đi sớm có nắng chắc đẹp hơn :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019