THỦ THUẬT Box xperia Arc

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ducdatcltp, 22/4/11. Trả lời: 7947, Xem: 498191.

1. giahuy02

giahuy02 Thành viên

chào cả nhà....cho minh hỏi tí nhé,chuyện là như vậy mình mới mua sony arc ve up rom bi treo logo minh chạy flash lại thì bị tình trạng sạc pin 0% hoài ko vào pin ...huhuhu.các cao thủ nào biết cách fix chỉ giáo dum minh với,hoặc bạn nào ở đà nẵng giúp mình với.mới dùng chưa được 1 tháng....huhuhu

2. hungbo2903

hungbo2903 Thành viên

các bác cho em hỏi con arc s của e bị bệnh lạ lắm. tối hôm qua thì vẫn sóng sánh ngon lành. sáng dậy tự nhiên máy mất sóng rồi báo "thẻ sim không hợp lệ" rồi có cái bảng chấm than trên thanh status bar ấy các bác. trưa em về hạ từ ics xuống gb rồi mà vẫn bị. có phải em bị die phần cứng gì rồi không T-T. em cắm thử sim khác rồi vẫn thế. vào cài đặt nhà mạng thì nó báo "sim của bạn không đăng kí đc với nhà mạng này". e dùng vietnamobile ạ. nếu của e hỏng phần cứng thật thì cái phần bắt sóng đấy thay mất bao nhiêu thưa các bác

3. dangkien1905

dangkien1905 Thành viên

phiền các pác một chút, em đang dùng arc nay bà xã e cũng có nhu cầu mua một em để dùng, có pác nào muốn lên đời máy cần thanh lý máy thì để lại cho em, hoặc giới thiệu địa chỉ mua may cho em với ạ, thanks các pác nhìu nhìu

4. delete2019

delete2019 Thành viên

Bạn ở hà nội thì qua 498 hoàng hoa thám nha.

Sent from my LG-F180L use Tinhte.vn

5. dangkien1905

dangkien1905 Thành viên

Thank pác nha.

Sent from my X10i using Tinhte.vn

6. ng6233

ng6233 Thành viên

bác sửa được màn hình chưa? máy em cũng bị như thế :(

7. oacoac

oacoac Thành viên

đang vứt đấy chưa sửa gì cả bạn à, mình bận nên cũng chưa ra hãng hỏi, khi nào bạn đi hỏi xem

8. ng6233

ng6233 Thành viên

em xem trên mạng thấy bán hơn 1tr màn hình mới mà không biết chất lượng thế nào . bác nào thay rồi cho ý kiến với

9. chebuoi41

chebuoi41 Thành viên

Bạn gái em định mua 1 con arc, bác nào định để lại thì pm em với nha
    Sms cho em hình thức, tình trạng máy vào số này ạ : 01668089027
    Thãn các bác :)

10. bahok

bahok Thành viên

xin chào các bạn! hi
    mình mới chuyển qua sài arc nên có vấn đề sau mong các bạn giúp đỡ
    máy mình mua lại arc docomo so-01c vẫn đâng ở rom 2.3.3
    cho mình hỏi là máy nhật thì có root và cài recovery như máy bình thường không? bạn nào biết xin hướng dẫn dùm..Thanks
    ah, còn nữa. mình không có cáp,sạc xịn mà sài cáp,sạc của samsung s3
    ae cho hỏi root hay cài rom qua cáp s3 có vấn đề gì không?

11. Yukimoto

Yukimoto Thành viên

Cho hoi la tai sao con arc cua minh moi lan bam nut tat mang hih no tat roi lai tu dong sang len...nhu vay la bi loi ji ha cac pro

12. ndtntad

ndtntad Thành viên

bạn ở đâu vậy mình có một con arc s màu trắng mới nguyên đầy đủ phụ kiện bạn thích mình để lại cho

13. chebuoi41

chebuoi41 Thành viên

Mình ở hà nội nhé :)

14. ndtntad

ndtntad Thành viên

Vậy thì không được rồi bạn ah mình ở đà nẵng

15. BB.Hollow

BB.Hollow Thành viên

có bác nào ở gần ngã tư sở không giúp em cài con Arc S với ạ. Em dùng flashtool báo lỗi liên tục dù dùng bản nào đi chăng nữa và đã cài đủ driver. Em xin mời một chầu cafe luôn ạ :(

16. vohphuong

vohphuong Thành viên

Lỗi gì:cool:

17. BB.Hollow

BB.Hollow Thành viên

máy em đang chạy 4.0.4 em muốn về 2.3 cho đỡ giật nhưng flashtool báo lỗi, em thử các bản flashtool vẫn bị, bác giúp em với ạ, coi như ae trong box giao lưu, em xin mời bác chầu cafe ạ :oops:

18. reddevil2408

reddevil2408 Thành viên

Máy của e mua được 1 tháng ở Digiphone, Rom 4.0.4 Stock. Sau 1 thời gian sài e có mấy vấn đề cần giúp ạ : ( Máy nguyên, chưa root hay đụng chạm j hết )
    1: Pin : e tắt 3g , tắt tất cả đồng bộ , ứng dụng thì sau 1 đêm mất khoảng 8% ( 1h khoảng 1%)
    Lướt Web = 3g thì tầm 2 phút 1% . Khá nóng máy. Cho e hỏi như vầy là bình thường hay có vấn đề ạ ?. Chứ nhu cầu e web khá nhiều mà vầy 1 ngày sạc 2 lần mới đủ . T.T
    2 Máy ram yếu nên e chỉ cài thêm 1 số phần mềm khá nhẹ ngoài skype nhưng phần lớn chuyển qua thẻ SD , Game thì có 2 3 game nhẹ. Khoảng 3gb dung lượng video + music. Nhưng từ khi mua về có tới 3 lần máy bị lỗi thẻ nhớ. Lướt web có tin nhắn ra đọc + 1 game chạy nữa là bị giật giật , reset máy lên thì mấy ứng dụng trên thẻ nhớ báo lỗi ( widget hiện lỗi kiểu như thiếu file ). Một số video , nhạc không chạy được, mất ảnh , file ...v.v

Các bác tư vấn giùm e cái. Mới dùng android thôi :((

19. BB.Hollow

BB.Hollow Thành viên

cái vụ pin với nóng máy thì em nghĩ do bản rom thôi ạ. Còn vụ kia thì bác format lại thẻ là ổn thôi ạ.

20. reddevil2408

reddevil2408 Thành viên

Em bị 3 lần rồi bác ? Đang sài thì bị. K lẽ fomat vs cài lại app miết :(