BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
BOX  XPERIA  P
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
báo danh nào , Topppic hay quá , đánh dấu theo dõi thường xuyên vì e cũng đang rất ưng ý với em P
hi.mình cũng mới mua em này.quá good so với giá tiền.mình mua hàng xách tay giá có 7tr.mượt mà,đẹp và manly.pin bình thường.tốt hơn nhiều con milestone lúc trước
@nat910 No tag, sạc e800, tai nghe 650/750 hên xui nhé bạn
nat910
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zikey 😔 .... thế mà mình tưởng nó làm ăn ngon lắm chứ .... đành chờ giảm giá tiếp vậy
@nat910 giá rẻ thì mất phụ kiện xịn bạn ạ, dc cái là máy cũng ok, mình mua dùng 1 tuần rồi chưa thấy lỗi gì, sạc e800 cũng ko chậm lắm, 1p dc 1%--->100% mất 1h40p
nat910
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zikey mình nghĩ là giảm giá thôi chứ sao nó lại lấy phụ kiện của mình được ... tình hình được bố cho có 6tr , phải chờ dài rồi 😕
Em cũng đăng kí 1 suất 😃

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Haiz.mình mua ở hnam 7tr750. Thấy bạn mua 7tr mà đau lòng.ko lẽ nó tụt giá dữ zi.

dzungtitoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iiviir_King Giờ còn 6,4 quả thôi bạn ạ,vừa làm con cho máu.Nhưng sao con này hết pin nhanh thế nhỉ,được gần ngày
@dzungtitoe đúng là càng ngày càng sụt bác ah.pin là bệnh chung của nó rồi. mình cũng xài tới tối r cắm sạc ngủ tới sáng😁 .hình như nếu xài rom cook. pin trâu hơn, bác tìm hỉu thử.
dzungtitoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iiviir_King Cũng đang tìm hiểu,đang dùng BB quen,dùng sang cái món này nghe có vẻ bùng nhùng lỗ tai quá,chưa biết up iếc kiểu gì:eek:
Hj.mình ở hà nội
Mua ở trung mobile .các. chỗ khác vẫn gần 8 triệu mà.hôm đó nó giảm giá.bây giờ cũng 7.5 rồi.khuyến mại thêm cáp hdmi với ốp lưng

Ở hn lúc nào bán cũng rẻ và nhiều mặt hàng hơn ở hcm.haiz. có bác nào biết cách khắc phục google play ko hiển thị hình ảnh ko.mình xài wifi thì ko hiện.

mình thấy play bị lỗi hay sao ấy. Thấy dùng máy nào cung vậy!
an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htp_tranmanh Google play bi loi bac a. May nao e thay cug bi the . Vao rat cham va ko hien thi dc anh

Mình đã fix market hiểm thị hình ảnh ok r.tối mình sẽ update lên cho ae.giờ mình ở ngoài đường😁

máy mình mua 7tr6 được tặng mỗi ốp lưng không
máy này dùng chíp khác của xS nên game và hỗ trợ không được nhiều lắm
bên XDA cũng ít thấy có bài về P lắm, mong chờ đến đầu tháng 8 vậy
e xin gia nhap voi..........
Sao hàng xách tay sụt giá ghê hồn vậy nhỉ 😔
@iiviir_King chắc do ít người mua vì pin hơi kém
đánh dấu cái nào, ai vào chia sẻ cảm nhận nào
Xp ít người dùng quá ,box này ko biết trụ dc mấy ngày
keykey0211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SjMa h cũng nhìu ng xài bác ạ
Ừm.nhưng chắc sắp tới sẽ có nhiều rom cook cho ae vọc hui.😃

hung.le272
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mãi cũng chẳng thấy có cái rom cook nào. Nhu cầu của mình dùng P là đủ. Bonus thêm 1em BB nữa. Thế là xong.
Ít người dùng thành ra kinh nghiệm sử dụng chẳng thấy mấy bác chia sẻ nhỉ.
kinh nghiệm gì mà chia sẻ giờ, khi mà chưa có ICS thì cook rom làm gì, đợi có rồi cook 1 thể chứ giờ dùng 2.3 chán ngắt ak 😔
2.3 có quả rom cook KA03 dùng hay phết mà, có đủ các thứ mình cần
không hiểu sao mình ở bản rom gốc mới nhất 6.0.b.3 thì các icon màu vàng bị ám xanh, không tin vào mắt mình nữa nhưng đúng là thế, icon titanium pro, game battle heart đều bị ám xanh cả, nhìn trông rất khó chịu, thêm nữa là khi có người gọi đến thường màn hình bị đơ, không trượt để nghe cuộc gọi được, mình phải dùng cách ấn nút nguồn rồi bật lại mới được
khi up bản cook KA03 với kernel advance stock v02 thì dùng lại ngon, có quicksettings, có pin hiện %, các icon màu vàng hết bị ám xanh, có người gọi đến không còn bị đơ như trước nữa, nói chung đây là 1 bản cook 2.3 hoàn hảo nhất có thể có cho xperia P hiện giờ
vậy còn vương vấn gì mà ko up bản rom cook này nhỉ

rom KA03 http://sonyviet.vn/diendan/threads/rom-xperia-p-ka03-xperia-sspeed.2641/
kernel: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1676862

cách up rom bằng flashtool thì cũng như các máy xS đã giới thiệu sẵn
mong chủ top cập nhật lên #1 cho anh em cùng thảo luận
Cái vụ icon bị ám xanh mình cũng từng bị thắc mắc.Nhưng có cách là bác vô Cài đặt màn hình, bỏ chọn Mobile Bravia engine là nó sẽ màu vàng lại.Cái đó là nâng cao chất lượng hình ảnh và video mà nó bị thế mình cũng ko hỉu sao.😕
Ngoài ra mình ko bị vụ đơ màn hình khi gọi gì hết.Ics thì hay nhưng k biết máy mình có hợp để lên k, đừng giống arc s.lên ics lỗi tùm lum.haiz

@iiviir_King up bản này không bỏ đi nó vẫn không bị ám xanh nữa mà
con arc S với arc ngày trước mình lên 4.0 có lỗi gì đâu nhỉ
@karanka1989 😁 có 1 điều lạ là mình mới tic chọn lại thì nó k xanh nữa.lạ gê.nhưng đúng là lúc đó mình bỏ chọn thì hết xanh.Arc s lúc đầu lên lỗi nhiều lắm bác.cảm ứng giật lag kinh. Rồi time sau nó lại ra 1 bản update khắc phục lỗi á chứ.box arcs rên quá trời 🆒

@iiviir_King hôm nay mình dậy mở máy và thấy icon xanh lại, và mình đã phát hiện ra rằng, nếu để độ sáng cao, thì icon bị ám màu xanh, còn để độ sáng dưới 50% thì icon sẽ không bị ám màu nữa, mong rằng bản ics sẽ khắc phục được điều này.
@karanka1989 Lạ hơ. Mình để chế độ tự động White magic.toàn trên 50% ko à.mà k xanh.chắc lúc này lúc khác

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019