BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z4y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao các bác ko mua ở Hoàng Hà mobile nhỉ em thấy ở đấy giá bao h cũng tốt nhất, mà cũng uy tín, em toàn mua máy ở đấy chưa dính phốt nào
cho em hỏi cách phân biệt hàng xách tay với hàng chính hãng con XP đi mấy anh!
nếu mua hàng xách tay thì nó có bảo hành cho mình ko vậy?
hung.le272
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mario_Trinh Có bảo hành bác ạ, không bảo hành màn hình. Với lại chế độ bảo hành của các cửa hàng vn thì củ chuối vl ra. Tốt nhất là test kỹ rồi mua bác ạ.
Đúng là mình thấy mua xách tay ở đâu tới lúc bảo hành là cũng có chiện ah.nhưng mua chỗ uy tín nhất cũng bớt lo hơn.xác suất đưa máy dỏm ít hơn:rolleyes:

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Sao Minh Cai Bo go tieng Viet ma,k dc cac bro nhi

@truongco_209 Mình xài bình thường mà ta, bạn mở icon Go tiếng việt lên, tick chọn Cho phép dùng GoTV và Dùng GoTV luôn. Khi đó bạn vô cài đặt Ngôn ngữ và bàn phím sẽ có bàn phím cho bạn lựa chọn😁
ok mình dùng dc roi.tìm mãi mới thấy chỗ chuyển qua tiếng việt. thsk.

sao k thấy bác nào mua xt ở Nhật Cường nhỉ.E thấy cửa hàng đấy thương hiệu cũng ngon mà
sadboy7489
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào chỉ em xài cái chức năng touch to focus trên cam của X-P ko? Mấy con android khác có, nhưng con này em kiếm mãi vẫn ko thấy 😔
@sadboy7489 cam mặc định có mà
đầu tiên phải chuyển camera về chế độ normal rồi ấn setting sẽ có.
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng Xperia nào chả có bàn phím tiếng việt mặc định rồi, cài làm j cho tốn ram, tốn bộ nhớ ra, trên bàn phím ấn nút hình quả địa cầu là dc mà
music bác down app Poweramp về nghịch đi, nghe phê lòi ^^
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
xperia P đã tăng giá lại rồi, 12 củ.
@xitrumhonhu hoàng hà vẫn 9tr5 chính hãng kìa =.="
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@karanka1989 rẻ hơn tới 2,5 củ. nghi ngờ chất lượng lắm.
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xitrumhonhu chỉ có mấy thằng như Mai Nguyên hay TGDD mới bán giá 12 củ thôi nhá hohohoh
sao mình down cai asphalt6 cua bác chủ thớt cho ve máy tính cóp vao điện thoại k cài đc các bro nhở.

@truongco_209 Mình cài chạy bình thường mà bạn.bạn chép data vô Android/data á.nhưng alpha6 này có xài cái vô lăng điều khiển.k phải cảm biến. Nên mình gỡ ra r 😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@iiviir_King vào settings đổi thành cảm biến chuyển động là được mà.
@karanka1989 Vậy à.mình ít chơi game nặng.cài thử chơi thấy zi gỡ ra lun.hiz.

nghi ngờ chất lượng nhưng nó đều là hàng chính hãng nên được bảo hành ở sony chính hãng chứ không phải bảo hành ở cửa hàng, chỉ cần test kỹ là được. thế giới di động giá đắt là do nó phải thuê mặt bằng lớn và nuôi rất nhiều nhân viên.
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@karanka1989 Sony giờ bảo hành điện tử rồi nên các bác yên tâm là mua hàng cty sẽ mua dc hàng nguyên tem niêm phong, bên trong chỉ dán tem của nhà phân phối thôi . thách kẹo bọn Hoangha dám bóc tem niêm phong ra dán tem chúng nó vào nhá. đã mua hàng cty thì test làm j cho mệt ra, test chán rồi lúc mua là mua con nguyên hộp cơ mà 😆
@linkvili thì mình mới bảo là mua hàng chính hãng rồi còn sợ này nọ =))
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linkvili vậy là mua hàng chính hãng hợp còn nguyên seal hả bạn.
@xitrumhonhu hàng chính hãng không nguyên seal thì ai mua 😃
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xitrumhonhu nguyên mà bác, hàng cho khách xem thì bóc mất rồi.nên cứ yên tâm đi vào hoành tráng hét : "cho anh xem con này" xong test nghịch cho vui nếu thích thì mua thoai.bảo chúng nó lấy con nguyên tem bóc ngay trc mẹt mình là ổn.mà Sony cty còn check dc Imei bảo hành chíng hãng mà. các bác mua hàng cty thì vào đây đk rồi check time bhanh 😁 http://19001525.com/
hoàng hà thì thôi

@truongco_209 mình cũng mua ở đó 3 4 máy, tuy chỉ xách tay nhưng chưa thấy cái nào có vấn đề gì cả, còn mua ở chỗ khác lại thường bị nhiều vấn đề... thế mới quái.
Xperia P đã update firmware mới là
6.0.B.3.162 có bác nào up chưa vậy. Mình up wa PC companion ko được
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iiviir_King cái của khỉ đấy ko up dc đâu, bạn down Sony Update Service về cài rồi update dễ hơn nhiều, nó cũng của Sony đấy
@linkvili cũng ko dc luôn bác ạ. Máy mình xách tay. thấy bootloader unlock allowed :yes . Chắc phải unlock rùi.nhưng mất công mất bảo hành 😕
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iiviir_King xách j thì xách, up dc tuôt, nhưng còn tùy xách ở nc nào và nc đó đã dc up chưa nữa cơ.
@iiviir_King bản 162 đấy có lâu rồi mà, down về rồi dùng flashtool đi
up bang flastoo co phai unlock bootloaer ko bac

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@iiviir_King hàng của bác mua hàng xách tay, lo gì mà không unlock boot???
@karanka1989 Chỉ lo bị brick hay gì đó là k biết đi đâu sửa an tâm á bác.haiz.hùi đó mình xài p970.tuy chính hãng nhưng vọc ghê lắm.tại có cách unroot, unbrick hết r.cái này còn mới nên hơi lo 😁

@iiviir_King unlock boot up bằng flashtool thì không bị brick đâu, brick thì lại up lại bằng flashtool dc mà
@karanka1989 Ừm.tối ni mình sẽ vọc thử xem ntn.😁

phù, cuối cùng cũng xong 😁
hung.le272
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai tháo cái lắp đít của e nó ra chưa thế? Chỉ mình cách tháo ra đi. Hehe. Lườm thử bên trong đấy có cái gì. Hí hí!!!
@hung.le272 Cứ giật mạnh là nó ra. Nhớ chụp ảnh lại sau này muốn xem khỏi phải tháo.
Nghe đồn mở nhiều nó lỏng ra đấy pác!
😁

@hung.le272 Cầm mà kéo ra thôi xem chẳng có chi cả

tháo ra thì thấy 2 cái ốc với mấy cái imei lằng nhằng, chả có gì hot
Bác ra tiệm vàng bảo họ khảm vài chỉ vào cho nó Hot 😁

Nhật Cường thì sao hả các bác ???????????????????????????
Đang tính ra đó cho lành
Em định mua con này không biết hàng xách tay ntn.
Các bác có kinh nghiệm thì chỉ cho em với.
-Địa chỉ bán hàng uy tín,giá cả hợp lý
-Cách test máy check imei
-Phụ kiện đi kèm(có mã của nó càng tốt)
Lần đầu mua hàng xách tay nên chưa có kinh nghiệm nhiều, lỡ mua phải hàng lởm ôm hận cả đời . em cảm ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019