Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho e hỏi sao máy của e lại k vào đc face bằng wifi . Vào 3g vt vẫn bình thường các bác ạ . Máy e chưa root ạ . Có cách nào để xử lý k ạ

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
bác đã thử vào bằng mạng wifi khác chưa

@quanducdo Dạ chưa ạ nếu là do mạng nhà e thì có cách nào khắc phục k ạ

Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
à, mình có thấy cái này lạ lắm nè, khi nhấn power + volume up thì nó rung 1 cái, nếu mình buông ra thì nó reset còn nếu vẫn típ tục giữ thì nó e nó lại rung 3 lần rùi tắt ngúm. Khác khi turn off máy thì nó chỉ rung 1 phát dài rùi tắt.
Mình ko bít là khi nó rung 3 lần rùi tắt là thế nào nhỡ :B
@Brian88 power + vol up là phín tắt nóng khi máy bị treo nên nó khác bth ý mà 😁
@Brian88 chữa boot loop!
de_xom
ĐẠI BÀNG
11 năm
e có xp màu đen còn hơn 10t bảo hành bác nào giao lưu màu bạc ko???
thích bạc hơn rùi,
@de_xom k =))))
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào bị giống mình không, mới mua em này ở Bạch Long, lâu lâu bị tình trạng như vầy, cột sống thì vẫn đầy nhưng lại ko nhận cuộc gọi, không gọi đi được, không gởi nhận tin nhắn gì được luôn, bấm *101# không được luôn, phải khởi động lại máy mới bình thường lại. Mình đang nghi do dùng sim cắt hoặc do sim bị lỗi, hix, mong là máy vẫn bình thường 😔. Ah, chém trái cây cũng bị giật các bạn ah, ko hiểu sao luôn :(
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TrungDungkt32 Bạn cho mình hỏi xem ở đâu để biết fw 559 hay 554 vậy bạn, mấy mình từ lúc mua về chưa root hay up fw j hết. Với lại mình thấy trong phần Update Software, hình như có bản update 4.0, có bạn nào up lên 4.0 chưa, xài ổn định không,có nên up không bạn.
@aktinhte Hực!nga ta mong dc lên 4.0 tưng giây từng phút,xperia p dc lên lâu ui ma gio bác vẫn con phân vân,potay!moi nguoi đang hóng 4.1 kìa bác!:eek:

@cù trọng xoay 4.1 chắc sang năm rồi. Quá nhọ!
Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
@legend14312 Chắc cug dài cổ,sơ đến luc đó k bit em no theo ai rồi😁

xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào đã từng up rom cook cho e P chưa? Hôm nay e cài mãi mà ko được. máy đẫ root + Unlock Bootloader. download cái rom trên XDA thấy hướng dẫn là flash qua CWM và e đã làm y hệt. Flash bằng CWM thấy báo install compeleted rồi nhg reboot thì lại ra rom stock 559 chứ. sao thế?
@xjnkzaj bác cho cái link xem nào 😃 e thấy p có 1 2 bản rom cook, nhưng toàn không ổn định, nên h chỉ dùng rom 559 thôi
@xjnkzaj Rom cook P ít dev lắm vì rom stock rất ngon 😁
Bác chỉ nên mod th thì hay hơn

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
ớ vậy là sao hả các bác,em vừa vào lại service thì nó báo là máy đã unlock bootloader rồi,thế nhưng máy em vẫn có thể repair đc bằng PCC là sao nhỉ?mà công nhận là hồi mới lấy máy về thì có 1 bản cập nhật qua giao thức OTA và máy tự động cập nhật qua wifi ngon lành.Thế mà giờ check update thì vẫn ở bản 554 ko lên 559 đc là sao hả các bác?Hay là do em repair lại nên bootloader nó bị mở rùi?
Của e vẫn nháy bth mà @@

Lại nữa == có 1 câu mà hỏi mãi ý
Cái đó là unlock bootloader allowed: yes nghĩa là có thể thực hiện unlock bootloader tức máy vẫn đang khóa

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 sorry các bác em gà nên nhầm hàng.Máy vẫn bị khóa bác ạ hì hì,cái vụ đèn chỉ thị em ko hiểu đc luôn hic hic.Tại sao lại thế nhỉ test đèn đóm vẫn ngon mà,thế mà có tin nhắn chả sáng ji hết,thử mấy lần rùi bực cả mình
CÓ BÁC NAO TRONG SAI GÒN ĐỔI VỎ TRẮNG HOẶC ĐEN LẤY CÁI MÀU ĐỎ CUA EM HÔNG,THAY ÁO CHO EM NÓ CHÚT,NHIN MÃI MÀU ĐỎ CUG CHÁN:p
hỏi một câu hơi cũ chút nhưng để cho chắc là máy mình root theo cách này http://sonyviet.vn/2012/09/hot-cach-root-toan-bo-cac-mau-xperia-chay-android-4-0-4-cuc-de/
vậy có repair máy lại bằng PC campanion được ko? tại vì root bị hư (root xong nó hiện SU mà cài titanium backup thì nó báo là chưa root :-s)
Dùng flash tool. Còn cách dùng thế nào thì bác cứ google mà tìm. 😃
@TrungDungkt32 mình hỏi là repair bằng PC companion được ko mà 😕
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
hjc em vừa backup lại và restore to the factory rùi,máy đã sáng đèn chỉ thị khi có tin nhắn và cuộc gọi nhỡ,vậy là do ứng dụng cài vào rùi.Hehe cứ tưởng máy bị lỗi cơ.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
hjc giờ em mới để ý là cái ứng dụng backup & restore có sẵn trong máy thật là lợi hại,nó backup hoàn toàn các dữ liệu của người dùng từ tin nhắn đến danh bạ,lịch rồi data ứng dụng đủ cả,hay thật đấy vậy mà em cứ phải cẩn thận backup ra PC rồi mới dám restore to the factory máy.
@vt_studios bạn backup ra PC bằng cách nào? mình chỉ backup được dzô bộ nhớ máy thôi😕
@winter14 Cập nhật tin tưc chậm quá bạn ui! Cài cái PC. Vào máy tinh rôi câp nhât phiên bản i,phiên ban mới nhất có phần backup and restore đó,cắm đt zô nó nhận ui chọn backup nó se luu hết nhug j trên đt hiên đang có vao mt,hư room thi restore lai la ok ngay ah,quá pro! Chua thấy hãng nào có:eek:

@cù trọng xoay thử trước khi hỏi rồi bạn ợ, mình thấy nó đâu cho backup mấy cái app đâu🤔
cái mình hỏi là backup bằng app có sẵn trong máy đó, nó cho backup cả mấy cái app khác nhưng ngặt nổi ko chọn được backup dzô ubs gì đó
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
con XP của em cứ bị rết lien6 tục khi e gắn sim vào là nó bị gì ạ... giúp e với..
@n73green Đếu hiểu bác đang nói gì 😁
Ai dịch lại giùm với

@titanium22 Tức là khi cho sim vào máy thì máy sẽ tự reset lại ấy mà. Máy nó thế, không phải lỗi đâu nhé bác n73green
ava
ava ảnh bác ak? hồi trc có cái ảnh nhìn giống L!
@legend14312 Ờ, ảnh e ==
Ảnh giống L là s bác

@titanium22 thế bác chưa xem death note ak??? hay vãi L!
@legend14312 À 😆 biết chứ bác
Lúc trước e edit truyện mà, truyện nào cũng đọc.. Mà truyện đó lúc trước mua cuốn về mà nxb in xấu quá chả thèm xem nữa

n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không phải lúc đổi sim là e tắt dt rồi mới đổi sim xong lúc mở máy lên thì máy cứ tự reset lại liên tục mấy lần có khi rết tới khi e tắt dt mới thôi hjxhjx
@n73green Thế chắc của bác chưa hỏng nhưng lỏng cmnr. Lỏng nên chập chờn làm máy reset.
@n73green Cái này hơi lạ, có khi nào chủ trước để rơi nhiều nên lỏng dây k?

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 có bác còn làm rủng cả cái miếng kim loại chứa ngàm giữ SIM nữa cơ mà =)).Các bác tay to quá hãm em P gần chết rùi còn ji
@vt_studios đã thay main vì làm hư cái lò xo trong khe sim vả kẹt luôn sim trong đó 😁
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chứ thay sim lúc chưa tắt dt thì nó tự khởi động lại thì e không nói. Ai giúp e với
t
h có hoạt hình và cả phim r đấy. dù sao cũng thấy rất hay 😁
@legend14312 H bận rộn chả có time đọc manga nữa :D
Có beelzebub là còn theo dõi th

n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tối qua format dt tới bây giờ thay sim k bị reset nữa. K pít bị lỗi gì nữa
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con XP này xài case nào thì tốt mọi ng? Tính mua case rock nhưng sợ xài case bị trầy 4 góc của dt quá. Ai xài cho mình biết với.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n73green Silky case nhé. Đc tặng cả 1 tấm dán mà lại vừa và đẹp. Rất thích
@n73green mua bcs đi 😁
@xjnkzaj Mua ở đâu vậy bác? Em search trên mạng mà chưa ra chỗ nào ở HN bán cả.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ComeOnbabY chỗ king adriano ý. hình như là 15 ngõ 4 láng hạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019