Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng xtay các bác nghiên cứu ở Nhật Cường, Hoanghamobile và huyen.com.vn đi. ổn đó. ko thấy có điều tiếng j cả
Mềnh mua ở huongmobile cung dc dc

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
tandat84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Co ai pít cách caì java cho e nó ko. Chi mình voi. Đã thủ j2m runner, nhug ko duoc

Từ lúc up firmware mới.wifj lúc có lúc ko zj ta. Các pác có ai xài LINE ko. Mình up fw mới.mất nick r.mà cài lại nó pắt dkí nick mới 😔

Mình unlock boot loader xong hầu hết các ứng dụng mặc định hay bị lỗi FC . Nản!

Z4y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi mua Xperia P hàng xách tay cần chú ý những gì các bác nhỉ. Check có thể unlock boot loader bằng cách nào hả các bác.
V check xem máy mình có phải mơi 100% ko như thế nào... Em ngại quả bị nó cho máy dùng rồi thì đau lắm...
Chưa dùng Android phát nào mong các bác tư vấn, em hay mua ở Hoàng Hà mobile nhưng chưa chơi hàng xách tay bao h toàn mua máy hàng công ty
@Z4y cùng câu hỏi 😁
Máy mình dùng lúc là nón ran lên. K giám bọc cái ốp lưng cho nó mát máy. Có ai bị như mình k? Commen cái cho biết

Nhưng mình ko tìm thấy file cài đâu cả chỉ dùm cái

Nó vỏ nhôm nên tản nhiệt tốt hơn.máy mình chơi game lâu cũng nóng ran nhưng để 1 lúc là lại bt,bt thôi bạn à.
e là ma mới
ngày mai là rước về rồi hehe
các bác có cách nào kiểm tra ngày kích hoạt không
e mua ol bảo là hàng chính hãng nguyên seal nhưng vẫn k an tâm
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lil dyte hàng chính hãng nguyên seal thì bác ko phải lo đâu, chỉ có tem của bọn phân phối nhaaph khẩu thôi, thách kẹo bọn shop cũng ko dám bóc ra nghịch đâu, bác mua xong bấm *#*#7378423#*#* chọn service test-->> total call time xem có phút nghe gọi nào chưa.các mục khác tg tự như thế để test màn hình, loa, cổng usb, chuyển động lắc ...........
các bác cho em hỏi , có trang web nào chuyên down ứng dụng cho em p không ? như kiểu heaveniphone ý. em vừa chuyển sang nên không biết down ở đâu 😁
@chjmchjcbong Bạn cứ vô market mà down ứng dụng, game về xài hui.ứng dụng nào xài cũng được mà bạn.Còn gameloft thì mình có post trang 1 á bạn
chết e rồi các bác e lấy máy về
đầy đủ phụ kiện có cả smartags
nhưng toàn bộ đều ghi là made in china
cả tháo đít máy ra cũng ghi thế
liệu có phải e bị hớ không hay là do sản phẩm lắp ghép tại china chứ k phải hàng khựa
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lil dyte con lạy bố, tg cái j, CHINA là bình thg. hàng cty là thế mà. nếu mua xtay ở châu âu , châu Mỹ thì còn mede in khác chứ=))=)) bình tĩnh mà tận hưởng em nó đê=))
@linkvili ôi bác làm e giật mình thế mà e cứ tưởng
tại dành ăn cả tháng trời 😆
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lil dyte bác có mua hàng cty bất cứ cái j như laptop , IP đều China cả 😃), TV ,đầu đĩa thì có thể còn nhập từ nước khác như Indo, Malay...😁. samsung cty thì là MADE IN VIETNAM BY SAMSUNG :d, sang năm Nokia xây xong nhà máy ở VN thì cũng MADE IN VIETNAM BY NOKIA thoai=))
@lil dyte Mua ss s2 ở hàn mà còn made chine nữa yên tâm mà dùng. Hehe

e vừa lấy máy chụp linh ta linh tinh h xóa sao các bác e chả thấy đâu
chả lẽ cứ cắm vào pc để del ah
linkvili
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lil dyte chắc bác mới dùng Andoid 😁, cứ từ từ mò mẫm ra hết
@linkvili vâng e mới dùng 😆 trước cái này e đang dùng E63
hết pin là máy nó chỉ hiện backgound phải k bác, mở khóa màn hình xong nhìn đen thui
cạch mặt bọn style mobile ra nhá cả nhà,hôm nay mình ra cơ sở Trần Đăng Ninh tính mua con P vìl ý do giá 7tr1 và pk gồm sạc ep850 và tai nghe mh-750,kết quả nhận đc là j,còn mỗi 1 em bạc,ok thôi,kết quả nhận đc thì con dt đập vào mặt với cái bọc niêm phong màn hình đầy vân tay,pk gồm sạc ep 800 và tai nghe mh-650,hỏi nv ở đấy chỉ nhận đc câu chỉ có thế:-o wtf,thế mình vào box mua bán style mobile = thừa à,tức mình lượn luôn,phóng thẳng đến cellphones làm con P đen mặc dù biết là cũng sạc 800,nhưng mà yên tâm,test máy đầy đủ rồi vác về,h là luyện pin,chí ít tốn thêm 200k đc cái uy tín,và máy thì mới tinh,đến cái hộp cũng mới,test chụp thử cái camera chụp trong nhà thiếu ánh sáng thấy sao sao ấy,ko đc nét,màu sắc cũng ko chuẩn lắm nhỉ,mình để auto,ai có kinh nghiệm chụp con này chỉ mình nha
@lizmcclarnon em mua ở đấy đc sạc ep850 mà bác.hay đổi phụ kiện để giảm giá nhỉ
tandat84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BachHostrike Muốn chụp hinh̀ tốt thì pạn chọn chế độ chụp thường ay. Con này xài lash hình pị vàng , muốn khăć phuc pạn chọn phằn tôí ưu hoá màu sac là "nóng sáng" hinh chụp sẽ ko pị vag̀ nuã , nen mỡ lash ở nơi thiêú sag nhé

mình rất thất vọng,thế bạn mua ở đâu,mình ra cơ sở 2 ở TDN đấy,h an vị với em P black mua cellphones rồi
mình hỏi chút,h muốn update firmware cho em nó thì làm sao h,dùng pc companion báo service busy,ko up đc 😔
@lizmcclarnon mình k biết hàng công ty có tự update bằng đt hay pc companion được ko.nếu tất cả đều ko đc thì bác up bằng flashtool nhá.mình mới up hôm wa😁

mềnh xài xách tay thui bạn à😁,bạn up bằng cách j:D
Mình up bằng flashtool.bác down firmware 6.0.B.3.162 đuôi file ftf về ( bác search google nhá ) . Rồi bác up theo topic này
http://sonyviet.vn/diendan/threads/cai-dat-va-huong-dan-su-dung-flashtool-va-cac-van-de-lien-quan.2776/

vừa đọc sơ qua về cái vụ up firmware mới sóng yếu hơn:-s,thôi từ từ vậy,mình đợi ics up 1 thể>😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019