THỦ THUẬT Box XPERIA™ X10 (ROM Feralab V21 - 05/02/2013)

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hattori_z, 21/5/10. Trả lời: 59757, Xem: 4271438.

1. phuonglinh2007

phuonglinh2007 Thành viên

Về trang 1 tìm mục Cứu máy.
    Tải về mấy thứ cần thiếu sau: Flashtool, Sony PCcompanion, rom 2.3.3 và 1 rom cook nào đó. Đọc kỹ và tự làm.
    Nếu làm mãi không được thì gọi đến 0903231343, tôi giúp.
    Trước khi gọi hãy tải Teamviewer7 và cài đặt sẵn đi nhé.

p/s: box X10 không chặn bài viết có chứa số ĐT, lần sau không cần ghi bằng chữ thế.

Cụ thể là mem "bố" - newbie, he he...
    Lập cho cụ cái nick đê. Vào box để anh em "tuốt" cho cụ trẻ lại tí nào...

2. ashleynguyen

ashleynguyen Thành viên

Sau khi intall file.zip bằng phần mềm Rommanager thì máy x10 của mình bị lỗi như thế này:
    Do chụp bằng BB8100 nên không rõ lắm, màn hình hiện chiếc điện thoại ở phía dưới và ở trên là chiếc mũi tên màu xanh có biểu tượng dấu chấm than chỉ vào điện thoại. Bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn mình với. thanks!!!

File đính kèm:

3. xuantoan9100

xuantoan9100 Thành viên

e có con x10i đang chạy 2.1update1 các bác có thể hướng dẫn giúp e cho nó lên 2.2 hoặc 2.3 ko ạ, thank các bác rất nhiều

4. CrozzKaiser

CrozzKaiser Dự bị

hự, ko ai giúp e đc vụ treo boot animation à :sad:

5. xuantoan9100

xuantoan9100 Thành viên

6. xuantoan9100

xuantoan9100 Thành viên

e có con x10i đang chạy 2.1update1 các bác có thể hướng dẫn giúp e cho nó lên 2.2 hoặc 2.3 ko ạ, bản có tiếng việt nha các bác, thank các bác rất nhiều

7. buuboitv

buuboitv Thành viên

Rom nao chay alphalt 6 ngon zi cả nhà?hôm bửa sài Huydesign 2.0 giât giat.nản quá mây bác ạ!hix

8. xuantoan9100

xuantoan9100 Thành viên

9. ceddtu

ceddtu Thành viên

cài pc companion vào máy tính (lên trang 1 down) cắm cáp vào update làm theo hướng dẫn.

10. balakhan

balakhan Thành viên

các bác ơi giúp em với con docomo so-01b của em flash bản 2.3.3 aro xong bị brick em cắm xạc nó cũng không xạc được !nhấn nút nguồn nó chỉ nháy đèn đỏ các bác giúp em với!

11. cù trọng xoay

cù trọng xoay Thành viên

Về trang 1 down cái Sony Ericson Update Service về cài vào máy rồi úp lên 2.3 nha bạn,cai ni dễ làm nhất,k bit cug làm đc

Máy của bác hết pin oài,bác cứ cắm sạc để đó tầm 30p-1h rùi bật nguồn lên ,k lên nguồn thì về lại 2.3 rồi bật máy là ok

Sent from my SO-01C using Tinhte.vn

xuantoan9100 thích nội dung này.
  12. duc_chec

duc_chec Thành viên

mình vừa cài bản JELLYCREAM bên xda dùng nuột lắm. mọi thứ đều OK, chỉ trừ có ko gọi điện nhắn tin đc. bạn nào gặp phải vấn đề này giúp mình với đc ko?? :( mình cám ơn nhiều.

13. tienthtr32

tienthtr32 Dự bị

bản đó bạn xem xài baseband nào, mình nghĩ do ko tương thích baseband thôi ~.~

14. cù trọng xoay

cù trọng xoay Thành viên

Dt là cái đê liên lac mà lai k nt voi gọi đc,hế mà bác bảo nuột:p

Sent from my SO-01C using Tinhte.vn

15. duc_chec

duc_chec Thành viên

mình cài kernel 133 của bên đó up luôn

16. tienthtr32

tienthtr32 Dự bị

mình đang xài room huydesign 2.0, không hiểu sao không vào mạng được nữa (3g)
    bình thường khi khi check/uncheck phần 'lưu lượng dữ liệu' (Data traffict) thì đều có thông báo, mà giờ cũng không thấy hiện tượng này, mình đang sử dụng baseband 71 như room yêu câu luôn, ai biết cách khắc phục xem giúp mình ^-^

cho mình hỏi room này có xloud không sao mình không thấy ?

mình cám ơn ^-^

17. CrozzKaiser

CrozzKaiser Dự bị

qoute hỏi lại phát nữa :sad:

18. phuonglinh2007

Gần đây anh em mem mới tương đối nhiều, post lên box khá nhiều câu hỏi mà không có ai giải đáp.

Box chúng ta là box giao lưu học hỏi chứ không phải box mua bán, rao vặt, nên anh em đừng quote lại câu hỏi của chính mình để hỏi đi hỏi lại với mục đích sợ bị trôi. Nó tạo nên 1 tâm lý không tốt cho anh em trên box, kiểu như bị spam vậy (mod Zanrzij đã đánh giá thấp box ta về nội dung và chất lượng bài comment trong sự kiện điểm danh Unstick box X10 vừa qua).

Xin lưu ý anh em nhé, khi post câu hỏi thì phải chờ, bởi nên hiểu là bạn hỏi không có nghĩa mọi người phải trả lời.

Khi bạn post lên box 1 câu hỏi mà chưa nhận được câu trả lời, có thể rơi vào mấy nguyên nhân sau:
    • Câu hỏi quá ngây ngô, không ai muốn trả lời.
    • Người biết thì chưa đọc, người đọc lại không biết nên không ai trả lời
    • Nội dung câu hỏi đã có quá nhiều người hỏi và trả lời, có thể nhiều người biết nhưng cũng không ai trả lời.

Chúng tôi đã xây dựng box tại trang 1 có đủ hết mọi thứ quan trọng và cần thiết cho 1 mem từ mới dùng cho đến kỳ cựu. Nên, trước khi post câu hỏi, đề nghị mọi người tìm hiểu kỹ về vấn đề mình cần. 1 câu hỏi về 1 vấn đề mới sẽ có người trả lời ngay tức thì.

Rất mong anh em hiểu và cùng nhau chung tay xây dựng box, đừng biến nó thành box spam hay rao vặt.

protection01, tepi, ceddtu1 người khác thích nội dung này.
  19. CrozzKaiser

CrozzKaiser Dự bị

hiz, e cũng ko muốn nhưng mà tại tình trạng máy cứ 1 ngày lại phải flash lại 1-2 lần nên là khá sốt ruột, đêm qua đã phải về rom gốc để dùng tạm rồi

20. phuonglinh2007

Thấy máy mình không phù hợp với 1 bản rom nào đó thì từ giã nó đi, chuyển sang cài bản rom khác. Có rất nhiều lựa chọn. Về trang 1 là có đủ.

Trong trường hợp rom nào cũng bị thì nên nghĩ đến khả năng lỗi bộ nhớ flash.

Nói chung là anh vẫn luôn khuyến cáo mọi người về vấn đề ULBL.

Nếu ở HN thì gọi 0903231343, anh kiểm tra cho.