Brave frontier cho các bạn mới chơi

ChuoiKhoai
28/3/2014 17:15Phản hồi: 2
View attachment 2612002 View attachment 2612006 Chào các bạn. Hôm nay mình lần đầu viết bài trên tinhte.vn. Mình ko dzám nói là mình pro. Mình chỉ mún chia sẽ nhưng gì kình biết thôi.

* Trc tiên mình xin nói về tướng. Yếu tố qan trọng nhất trong trò chơi:
1.Chọn tướng đầu tiên chúng ta nên xem type:
1.1 type chia làm 5:
1.1.1 lord: type này khá tốt. Cân bằng giữa tất cả yếu tố
1.1.2 anima: mình đánh giá type này khá cao. Cụ thể máu nhìu. Cân bằng giữa A( atk ) và D ( def) . Chỉ số Rec thấp. Rec là viết tắt của recovery tức là hồi phục sau mỗi lượt đánh sẽ rớt trái tim và thuỷ tinh. Trái tim là máu. Thuỷ tinh là năng lượng để sử dụng kill. Chỉ số rec cao chỉ dc có nhiu đó. Tướng có chỉ số Rec cao kill hình như cũng mạnh hơn một chút( mình chưa khẳng định dc vì chưa mơ dc 2 tướng giống nhau để so sánh)
1.1.3 breaker: type này có 1 số bài nói là mạnh. Nhưng theo mình type này bị điểm yếu là yếu về D. Đánh mạnh mà mau chết thì mình cũng hk ham. Type này chỉ số A cao nhất nhưng các yếu tố còn lại đều bị trừ. Nhưng cũng tùy. Nếu như tướng có chỉ số mặc định mà def cao thì breaker lại là lựa chọn hoàn hảo

1.1.4 oracle: type này ko nên dùng Rec cao nhất. Dễ chết đánh yếu. Dc cái buff khá. Mà buf khá mau chết thì buf dc cái gì nhỉ
1.1.5 guadian: type này D cao. Thích hợp cho buf và những tướng có chỉ số mặc định A cao.

Tóm lại mình đánh giá type anima là cao nhất thích hợp cho tất cả

Nói thêm về các hệ:
- bóng tối: rất mạnh dame to nhất. D yếu
- ánh sáng: đối kháng vs bóng tối dĩ nhiên là D trâu nhất
- 4 hê còn lại ngang nhau. Chỉ số cân bằng. Nếu vượt trội là do type

Cách evolve unit ( lến sao cho tướng) bạn xem ở đây để biết những gì mình cần: http://bravefrontierglobal.wikia.com/wiki/Unit_Evolution_List

** tiếp theo mình nói về kill và normal atk. Các yếu tố đối kháng thì mình ko nói vì qá rõ ràng rồi. Cụ thể:
2.1 Kill ( brave burst )chia làm 3 loại:
2.1.1 Kill single enemy: lực A mạnh nhất. Nhưng chỉ đánh 1 con thôi. Thích hợp cho đi quest và đánh boss. Khi xuất kill sẽ có thể gây hiệu ứng lên kẻ thù: dảk giảm sức tấn công kẻ thù. Nước giảm D kẻ thù( phá khiên). Đất là độc. Điện là gây choáng...có 1 số tướng khác biệt. Những hiệu ứng này có tác dụng lên boss và quái 1 turn. Tác dụng lên đối thủ trong arena là 3 turn. Gây hiệu ứng là hên xui. Ko phải cái nào cũng có nhé.
2.1.2 Kill all enemy: lực A khá và đánh lên toàn bộ kẻ thù. Ko kèm hiệu ứng( vẫn có 1 số tướng có). Hợp với những trận arena

Quảng cáo

2.1.3 Kill buff: buf có nhìu loại lắm. Nên có 1 buf máu trong đội hình. Nên chọn anima và guadian. Breaker cũng dc. Nếu là buff trâu sẵn

2.2 normal atk: đánh thường đó. Đối vs đánh thường nếu để ý khi nhìu tướng đánh 1 con sẽ xuất hiện chử critical và spark. Critical là hên xui x2 dame. Vậy là còn spark: đây là tính năng rất hay của trò chơi. Khi có 2 tướng trở lên cùng đánh 1 con. Nếu 2 tướng cùng đánh trúng kẻ thù 1 lượt sẽ hiện chữ spark x1,5 dame. Vậy...khi bạn thực hiện chọn lần lượt tướng đánh bạn nên chọn lần lượt làm sao hiện nhìu spark nhất sẽ gây dame cao nhất. Nên thử lần lượt tất cả trên mỗi trận đánh. Khi nào thấy spark hiện nhìu nhất và bạn vừa ý thì thôi.

Khi chọn tướng các bạn vào đây: http://bravefrontierglobal.wikia.com/wiki/Unit_Evolution_List bấm vào avatar tướng mà mình mở dc để xem các chỉ số chênh lệch giữa các type. Chú ý phần normal atk vs kill ( brave burst ) để xem số combo khi thực hiện normal atk và kill atk. Số combo càng nhìu khả năng xuất hiện spảrk càng cao

Bây giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn lên lv nhanh nhất:

Khi mới tạo nick: thực hiện hết hướng dẫn bạn sẽ dc 3 gem. Chưa kể trong khi thực hiện hướng dẫn ta dc 5gem để lấy 1 tướng

Sau khi xong hướng dẫn bạn vào unit-> manage unit thêm tướng mới nhận dc vào đội hình. Fuse unit tướng mà bạn cảm thấy mạnh sẽ đi theo bạn trên con đường dài sau này lên mạnh nhất để dzể dzàng đi quest. Nếu thấy ko có tướng nào vừa ý thì ko fuse để dành exp cho tướng mà bạn thực sự vừa ý. Khi fuse tướng level thấp fuse sẽ đỡ tốn tiền. Ưu tiên những tướng cấp yếu fuse những con quái cho exp thấp trc để có thể tiết kiệm tiền và tận dụng hết số quái mà bạn bắt dc. Mình ngĩ khi tướng lên tới lv 10 thì ko fuse những quái ít exp nữa. Fuse quài cùng hệ ( lửa, sét đất...) sẽ đc 1.5 exp. Fuse quái giống nhau sẽ lên lv kill ( tức là tướng giống vs quái đó) và dĩ nhiên cũng dc 1,5 exp

Quảng cáo

Tiếp đo bạn đi quest. Xong mỗi quest lớn sẽ dc 1 gem.
Bạn đi 2 quest lớn xong sẽ dc 2 gem cộng vs 3gem dc tặng khi thực hiện hướng dẫn là dc 5 gem. Vào mở tướng ngay.
Sau 2 quest lớn ko đi quest nữa nhé. Lúc này bạn trở lại home vào mục imperial. Chọn cái dưới lấy metal key
Sau khi lấy đ metal key bạn trở lại home --> vortex gate--> dùng chìa khoá mở cái metal ( thứ 2 từ dưới lên).

À mà trc đó nên vào home--> town để lấy mấy bình máu trc nhá.
Sau khi mở cái metal quest bạn có 1h để kiếm thật nhìu metal( ghost, king, có cả metal god) mấy con này fuse unit exp rất nhìu. Từ lv5 bạn đi metal đến lv14 lun. Hãy thử xem bạn kiếm dc bao nhiu metal trong 1h đi metal quest nhé. Đừng lo energy ko đủ vì mỗi lần đi quest bạn sẽ lên lv. Đến lv 14 thì ngừng à. Tiếp đó bạn đi quest để lên cấp cho đến khi enegy lên 29
-kinh nghiệm đi metal quest:
- đợi chừng nào ene lên trên 29 hãy đánh
- đánh 1 turn 15 ene đc 1k exp
- khi có 29 ene -> canh exp làm sao đánh 2 turn tức là đc 2k exp là lên cấp thì đánh -> lên cấp thì hồi full ene -> đánh đc 4 turn
- làm tương tự khi ene lên 44 -> canh còn 3k exp lên cấp , đánh đc 6 turn :v
- tại sao 29 w 44 đánh đc r ? - tại đánh 1 Quest mất khoảng 3-4 phút , 2 quest là hồi đc 1 ene nữa :v :v :v
- trong vòng 60 phút bạn có thể hồi tới 6 ene , canh thời gian thế nào là tiện nhất nha 😆
ÁP DỤNG TƯƠNG TỰ CHO JEWEL PARADE !!!

Cố gắng vào imperial hàng ngày check để lấy mấy cái chìa khoá để dành. Khi nào gần lên cấp dùng chìa khoá mở để có thể đi metal quest nhìu nhất. Canh làm sao mà đi metal quest vừa hết eẻngy thì lên cấp. Lúc đó energy sẽ full lại và bạn sẽ đi dc tiếp.
Metal quest và jewel quest đi lần đầu sẽ dc 1 gem nhé. Lần sau thì ko có nữa

Bạn cố gắng đi quest. Onl thường xuyên vào town lấy nguyên liệu. Nâng cấp nhà và chế nguyên liệu thì các bạn tự tìm hiểu khá dễ. Về item mình vẫn đang mò. Khi nào hiểu hết dc mình sẽ bổ xung
Những từ viết tắt của các item ngọc :bb brave bust, hc heal crystal bc burst crystal
Khi nào các bạn đi quest cảm thấy khó thì đừng gán. Ko phải chỉ có đi quest. Đi quest ko qa bạn nên chuyển qa đi event hàng ngày hoặc event bắt tướng. Lên cấp cũng rất nhanh

Cuối cùng là khi nào bạn thấy mình đủ mạnh thì bắt đầu đi arena để kiếm thêm gem và ngọc.
Sau này mình tìm hiểu dc gì thêm mình sẽ bổ xung.

Các bạn add friend mình để lẤy metal god: trên ios vào friend--> special--> metal god --> nhập id mình: 5677340507
Trên android social--> special --> metal god --> nhập id 5677340507
Khi nhập xong bạn sẽ dc 1 metal god và mình cũng dc 1 cái. Nếu bạn cho là mình viết bài vì mún nhận metal god thì các bạn ko cần add. Mình ko qan trọng lắm. Có thì tốt mà ko có thì cũng chẳng chết thằng tây nào.
À các bạn vào menu--> tips & info-- video--> xem 2 cái video sẽ dc 2 metal king

Mình ko mún nhận gạch đá gì hết. Mình chỉ chia sẽ những gì mình biết thôi.
Bài này mình viết theo kinh ngiệm mình biết. Các bạn có thể tìm hiểu thêm ơ bài này do 1 bạn viết trc mình. http://www.tinhte.vn/threads/game-rpg-brave-frontier-huong-dan-chi-tiet-de-hieu-cho-nguoi-moi-choi.2233909/
Các bạn inbõ mình sẽ hướng dẫn cách hack lấy karmal nâng cấp max nhà
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên cho bạn nào cần
thanks chủ thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095