Bức xúc về cách trừ tiền của viettel

vipnongthon
4/5/2013 5:49Phản hồi: 14
Tình hình là mình có đăng ký gói mimax của viettel. Nhưng do tháng này không đủ tiền gia hạn nên ngay từ ngày 01/5 viettel không gia hạn được và chỉ đủ gia hạn 3G nên đã bị trừ 10k 3G. Hôm qua xin thằng bạn được cái thẻ 50k, tính đăng ký gói mimax hết 40k rồi còn 10k đăng ký DKG. Mà ai ngờ đăng ký gói mimax xong bị trừ hết 50k luôn thế mới tức chứ. Gọi lên tổng đài hỏi thì nhân viên nói là đã gộp 3G và MIMAX lại nên gói cước khi đăng ký mimax thành 50k. Vậy là thành ra tháng này mình bị trừ 60k rồi. Còn gói imuzik. Mình được khuyến mãi 1 tháng miễn phí. Nhưng cuối tháng mình gửi tin nhắn huỷ thì không thấy tin nhắn phản hồi về. gọi lên tổng đài hỏi thì nhân viên nói rằng mình gửi lại thử nhưng gủi đi gửi lại như chục lần mà không thấy tin nhắn phản hồi. Ức chế để sang tháng lại bị trừ khi mới nạp thẻ xong. Trừ tiền xong gửi huỷ là có tin nhắn về thành công liền. Huỷ được cái imuzik thì lại lòi đâu ra cái imuzik 3g. oà. chóng mặt với viettel. mình không hề đăng ký cái imuzik 3g nào cả. đây lài tại vì số làm ăn không là mình vứt sim lâu rồi. anh em có bức xúc gì cứ post lên đây luôn.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy trừ tiền 3G đúng mà, trường hợp của bạn cũng giống như bạn đăng ký gói D10 thì bị trừ 10k, dùng được vài ngày chán thì bạn đăng ký mimax và bị trừ 50k.
@8800 arte bạn không hiểu rồi. mình đăng ký mimax nhưng khi gia hạn không đủ tiền thì về mặc.định.gói mi0 chứ.
@vipnongthon Thì mình nói giống như mà.
@8800 arte minh nghĩ bạn nói mình đăng ký gói mi10
@8800 arte minh nghĩ bạn nói mình đăng ký gói mi10
hungtp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cần cẩn thận với Viettel ko là bị mất tiền oan, chỉ nên mua sim K.mãi xài các dịch vụ 3G,.... có gì còn bỏ sim được. Sim chính chỉ nên nghe gọi thôi. Tháng rồi mình bị âm hơn 400K nên bỏ luôn sim Viettel đó là vừa, mua sim khác rẻ hơn.
cái này là mình bị trừ ngày 01/5 bị trừ 10k 3g. sang 03/5 đăng ký gói mimax bị trừ 50k. gọi tổng đài hỏi thì nói là ngày 03/5 viettel gộp gói mimax và 3g lại làm 1. bức xúc là 1tháng bị trừ 3g 2 lần
hungtp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipnongthon Chơi với Viettel các bác cần lưu ý:
- Không nên để nhiều tiền trong túi (tài khoản) coi chừng bị kẻ gian móc túi không hay tốt nhất còn 0 đ. Chỉ nạp vừa đủ dùng cho dịch vụ của mình thôi tốt nhất không để dư. Ví dụ cần đăng ký mimax chỉ nên nạp 40K thôi khi nào nó báo không đủ mới nạp thêm 10K.
- Chỉ nên mua sim K.mãi để xài các dịch vụ, xài xong có bị gì thì bỏ luôn được. Bác nào xài sim chính coi chừng có ngày bị tức ói máu luôn đó.
Hôm 15/05 mình nạp vào TK 150 k.

đăng ký mimax nó trừ ngay 50k, còn lại 100k.
em lấy sim bỏ vào ipad để dùng.

Hôm nay kiểm tra lại thấy còn có 90k.

Lên chổ chăm sóc khách hàng hỏi : nó nói bây giờ mimax lên 60k rồi bao gồm 10k duy trì 3G với 50k tiền Mimax...

vậy mà lên trang chủ nó có thấy nói năng gì việc tăng tiền đâu chứ...

bức xúc hịu ko nổi...
@Nguyên Công 86 Bọn này nói gì cho hết. Thích trừ tiền kiểu gì thì trừ
@vipnongthon Hãy nói theo cách của bạn, và trừu tiền theo cách của chúng tôi, đó mới là Vịt teo.
Khẳng định với bạn là đăng ký Mimax chỉ trừ của bạn 50K chứ không có chuyện + thêm 10K phí duy trì = 60K nhé.
Bạn pm số thuê bao + MSCN vào inbox bên mình sẽ kiểm tra giúp xem bạn bị trừ tiền gì nhé.
Tks.
nói gì cũng nên có cơ sở bạn nhé. Tks.
herolmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mời các bác sang đây cho xôm http://www.tinhte.vn/threads/viettel-tinh-cuoc-3g-qua-khon-nan.2090873/
Viettel - Trộm siêu cấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019