Bức xúc Viettel về các gói cước 3g

mainasus
2/3/2013 7:19Phản hồi: 48
Em dùng gói sinh viên, đăng kí gói cước MI10 dùng hằng tháng, sáng nay kiểm tra tài khoản thấy bị trừ mất 20k nhưng không được cộng dung lượng, em gọi điện lên tổng đài 19008198 để thắc mắc thì được trả lời là thuê bao của em bị trừ 20k/tháng cho cả 2 gói cước MI0 và MI10 :mad: Theo em biết thì gói MI0 mặc định không bị trừ tiền hằng tháng chứ nhỉ?o_O E hỏi lại là đăng kí gói cước mới tại sao lại bị trừ tiền hằng tháng của gói cước cũ thì tổng đài ko trả lời gì mà cụp máy luôn. Các bác giải thích thêm cho em để em |thông" với ạ :<<<
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VT đọi ngũ tổng dài support chán lắm
FLstudio
ĐẠI BÀNG
11 năm
bọn vt lăm ăn ko vi khách hàng j, mobi chu đáo lắm
lognguyen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
chia tay VT lâu rồi 😃
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc phải đổi mạng thôi chứ mấy lần bị như thế này rồi, ức chế lắm 😔
tunganhbkvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
E cũng thế mimax mất tận 50k thôi kệ mẹ nó sắp sang vina rồi. Dùng hết 500mb thì 15kb/s chả khác chó gì a dùng hết dung lượng thì tốc độ sẽ là 2g nên a phải đăng kí tiếp làm ăn như ăn cướp nàu mất khách thôi

Sent from my iphone 6 using tê tính
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây nó trừ tiền mà ko thèm cộng kb cho mình. Thắc mắc nửa chừng thì cụp máy. Làm ăn khốn nạn ko chịu đc.
doanhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mainasus Ông chả hiểu gì.
Cách ứng xử như thế gọi là văn hóa doanh nghiệp
20k là 10k duy trì 3g, 10k gói mi10, dung lượng ko được cộng thì xem *102# xem có hay không đã, không có thì gọi điện chửi viettel 😁, mà sim bạn là sim sinh viên sao không dùng gói mimax, dùng mi10 làm clgt?
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ShinKute Không có mới gọi chửi chứ, gọi xong thì chúng nó trả lơpif lấp lửng để đấy rồi cụp máy. ^&*^$#$#@$$@#
truongk4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đăng kí gói 3G ( MI0) là đã mất 10K rồi...
Đăng kí thêm gói MI10 nữa là 10K nữa...
vậy là mất 20K
Từ trước tới nay vẫn thế mà ...
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongk4 Mình dùng cái gòi mặc định MI0 mấy năm nay rồi. Có thấy bị trừ 10k/tháng cho gói đấy bao giờ đâu. Giờ tự nhiên lòi ra thêm cái này.
Mà kể cả có trừ đúng 20k tài khoản thì cũng phải cộng dung lượng cho ngta chứ. Đằng này trừ tiền xong ko cộng gì cả...
bạn 62500119 cho tôi hỏi . Dcom MF-190S số 1667040660 khu vực đường Lê thanh nghị tp Hải dương dùng gói cước sử dụng đến đâu trả tiền đến đấy , tk hiện tại hơn 3tr vnd , hiện tại vào mạng cực kỳ chậm do bị bóp băng thông mặc dù sóng 3g đầy căng chỉ umts/ hspa , tôi đã sử dụng 1 Dcom khác cùng 1 máy tính cùng 1 địa điểm thì vào mạng rất nhanh. xin bạn kiểm tra hộ. tôi xin cảm ơn
Cái gói bạn dùng mấy năm nay đó với sim SV không phải là gói Mobile internet 3G MI0 bạn nhé.
Mình giải thích bạn đọc lại để hiểu về gói cước bạn đang dùng.
Sim của bạn là sim SV nên được đăng ký mặc định gói Mobile internet 2G( Không phải Mobile internet 3G) => gói này không mất phí thuê bao và hàng tháng được cộng 30MB.
Khi bạn đăng ký sử dụng 3G( hệ thống sẽ hủy dịch dịch vụ internet 2G) thì bạn phải trả phí thuê bao 3G hàng tháng( 10K/tháng được cộng 30MB miễn phí; cước truy cập vượt mức là 2,5đ/10KB) chứ không được miễn phí nữa. Thuê bao nào cũng vậy ngay khi đăng ký 3G ON gửi 161 thành công thì thuê bao sẽ được mặc định gói MI0.
Có 2 cách để đăng ký gói MI10:
1- nhắn tin 3G ON gửi 161, sau đó nhắn tiếp: MI10 gửi 191 => hệ thống sẽ trừ cước 20K= 10K thuê bao 3G + 10K thuê bao gói MI10
2- nhắn tin MI10 gửi 191 => hệ thống sẽ tự động kích hoạt 3G và gói MI10 cho bạn.
Việc bị trừ tiền mà không được cộng MB miễn phí thì bạn chủ pm số thuê bao + MSCN vào inbox bên mình sẽ kiểm tra và trả lời. Tks.
bạn pm số LH với bạn vào inbox của mình nhé. Tks.
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Thanks bạn giải thích nhưng cái việc bị trừ tiền mà ko đc cộng dung lượng mình gọi thắc mắc hỏi tổng đài còn không được nên mình quyết định huỷ dịch vụ 3g của viettel r. Đổi sim mạng khách dùng vậy.
@mainasus việc gì cũng có nguyên nhân của nó. nếu không muốn public thì bạn pm số vào inbox mình sẽ kiểm tra và trả lời cho bạn hiểu. Tks.
c4uno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
.... Chán lắm. MI0 mất 10k 1 tháng đc 30MB dùng vèo cái hết
đk MIMAX hết 500MB thì còn 15KB/s thì làm gì.
Mắc 1 cục WIFI dùng cho lành bệnh
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về vấn đề trừ tiền thì mình đã hiểu, nhưng còn cái chuyện trừ tiền rồi nhưng không cộng dung lượng cho người ta thì bạn giải thích thế nào?
chuẩn rồi :<<
vâng. mắc xong thì cũng ngồi một chỗ cho nó lành nhỉ :p
trừ tiền mà không cộng lưu lượng thì chỉ có TH này.
Tại thời điểm gia hạn nếu TK gốc < 10K:
- Hệ thống trừ cước dịch vụ 3G đến 0đ trong TK gốc.
- Không trừ cước thuê bao Mimax, hủy gói Mimax và không cộng lưu lượng miễn phí.

Tính cước truy cập theo giá cước lưu lượng vượt định mức (2,5đ/10KB)

Còn cụ thể thì phải có số bên mình mới kiểm tra và trả lời được. Tks.
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Tài khoản gốc ~50k, đột nhiên bị trừ mất 20k, không cộng dung lượng. Mình chưa từng dùng gói Mimax. Vs lại tk sau khi bị trừ còn gần 30k thì làm sao mà "Hệ thống trừ cước dịch vụ 3G đến 0đ trong TK gốc." được. 😁
Thôi kệ đi dù gì mình cũng ko dùng dv 3g của viettel nữa r
@mainasus cảm ơn bạn đã phản hồi. vậy tất cả những điều bạn nói liệu có căn cứ????? Nếu sợ bị lộ thông tin thuê bao bạn có thể gọi lên tổng đài để họ kiểm tra sau đó post lên đây cho ae biết sự thật.
Mong bạn chọn được dịch vụ tốt. Tks.
mainasus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Mình chả sợ lộ thông tin thuê bao gì cả, nhưng bạn lấy cái gì để chứng minh bạn có thể "kiểm tra" tài khoản của mình. Nếu bạn là người của Viettel nằm vùng thì không nói. Chứ mình chỉ sợ có 1 số cá nhân lợi dụng danh nghĩa là người của nhà mạng này nọ hỏi số điện thoại của người dùng để phát tán thư rác vs quảng cáo làm phiền thôi.
Tks
tổng đài dcom là 1818 mà
Mọi người nên sử dụng vinaphone.Thương hiệu hàng đầu ma!
@Galaxy Smart đồng quản điểm
bạn cứ hỏi ý kiến ae trên này sẽ có người xác nhận. Tks.
vừa mới reg Nick đã khuyên ae như vậy có nhanh quá không bạn. thế chỗ họ không có sóng 3G thì bạn khuyên tiếp dùng mạng nào???
Viettel làm ăn ngày càng mất lương tâm, mình thật thất vọng về kiểu kiếm tiền bằng cách lôi ra 1 mớ qui định rồi trực khách hàng không để ý là trừ như hút nước. Hôm nay thức để chờ gói mi 10 của mình đúng ngày 1 sẽ cho dung lượng miễn phí. Dung lượng chẳng thấy đâu, tài khoản về zero. 1 lần nữa xin nói lời "thán phục" tới viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019