Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bức xúc với cách làm ăn của Viettel

huynhthieugia
3/3/2012 4:20Phản hồi: 136
Sáng giờ ngồi tức ói máu với cách làm việc của bọn nhân viên Viettel
Tình hình là em thay sim quên delete Service book nên giờ không có browser,lại không có dây cáp ở đây nên không restore được
Nghe mọi người nói lắp sim viettel vào là có ngay SB luôn nên lật đật chạy đi mua cái sim viettel hết 50K
Đăng kí gói D10 hết 10K là được 30MB
Đăng kí xong khởi động máy lại,chả thấy SB đâu cả ẹc ẹc
Bấm *102# thì thấy chỉ có 20MB,ơ cái quái gì thế này nhỉ?
Gọi tổng đài,nó phán 1 câu chuối cả nải
Viettel: Em kiểm tra hệ thống thì thấy anh vừa mới đăng kí gói D10,dung lượng còn lại là 20MB
Em: Sao kì vậy chị? Em vừa mới dk xong chưa dùng mà mất đâu hết 10MB rồi?
Viettel: Anh vui lòng soạn trama...gởi 143 để xem mã số cá nhân và gọi 18008119 để kiểm tra nhé. Vấn đề này em không hỗ trợ được
...Lấy được mã số cá nhân rồi gọi 18008119
Em: chị cho em hỏi sao em dk gói D10 mà chỉ có 20MB ạ
Viettel: A đọc mã số cá nhân cho em kiểm tra kĩ lại ạ. Kiểm tra xong nó báo,a vừa mới dk và có truy cập internet và mất hết 10MB rồi,vậy a muốn như thế nào nữa,dung lượng sẽ bị trừ dần theo lần truy cập của anh. Điều đó có gì sai mà phải thắc mắc
Ở cái đệch,lần này là tức ói máu
Dạ thưa chị,em vừa mới dk xong,chỉ vào google kiểm tra xem có Internet không thì làm gì mất đến 10MB. Còn chị nói chuyện với khách hàng thì lịch sự một chút,yêu cầu chị ăn nói cho đàng hoàng
Viettel: Chị nói cho em nghe (giờ đổi qua chị) em dùng bao nhiêu thì trừ bấy nhiêu,chị không biết em truy cập những trang web gì,chỉ biết trên hệ thống còn 20MB,vậy thôi
Phun một búng máu ướt cả con BB,phán cho bả 1 câu
Em thí cô hồn cho chị 10MB,đem về mà tra google
Tắt máy,lên tinhte ngồi lập topic:mad:
Ớn hàng bọn nhân viên!
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sac
vay mà cũng lập topic nữa hả. gọi lên tổng đài. xin danh số cá nhân con nhỏ đó. sau đó làm um lên là nó sẽ phải cho mình gặp người có trách nhiệm. rồi lôi danh số con nhỏ đó ra nói với nó. chửi thí bà nó đi
Chẳng biết xả ở đâu cho bõ tức
Không lẽ mình đàn ông mà đi cãi nhau với con mụ đó à 😔 tức gần chết mà không làm gì được :mad:
ai bảo bác là cứ lắp sim viettel vào là có sb vậy =)) thôi bỏ đi, tính gì mấy chuyện lặt vặt 😃
viettel thì trừ láo từ trước rồi.. cả vụ D-com 3 G cũng thế mà
bộ ngực đẹp và quyến rủ quá,ôi lại chúa:eek:
khadiena4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em hồi trước sáng ngủ dậy thấy tn trừ 10k download game. Gọi điện lên thì nó bảo chắc chắn anh phải sử dụng dịch vụ mới bị trừ tiền. Chịu luôn 😃
e giống bác này nhưng mà hok thấy có tin nhắn báo về và tiền thì vẫn trừ, thằng NV nó bảo là do vô trang gì đó. E lục tung cả có thấy có trang gì đâu chứ
tí nữa chúng ta sẽ thấy 1 topic của con bé viettel lên bày tỏ bức xúc 😆
Soulkent
TÍCH CỰC
12 năm
Qua mạng khác đi thôi 😃 này thì 30 cục
bbboot
TÍCH CỰC
12 năm
Do Blackberry chúng ta nó thế, đùng bức xúc. Lưu lượng chính xác bác tắt data service đi, tắt sóng bật lại kiểm tra mới chính xác nhé..
Còn servicebook viettel thì bác dùng rom 188 có file gì đấy là lắp sim nó tự động load servicebook. Hoặc dùng bis mới có.
chuyện có gì đâu mà bác chủ hao tâm tốn sức thế:ninja:
xin danh số cá nhân-yêu cầu gặp quản lý kíp trực đó-nếu chưa hả giận yêu cầu gặp cấp cao hơn,mỗi lần bị khách hàng phàn nàn lên quản lý thì em nhân viên đó sẽ bị trừ lương.
nếu đúng cuộc gọi của bạn có nội dung như vậy bạn chỉ cần gọi lên 18008119 phản ánh muốn khiếu nại nhân viên vừa tiếp nhận cuộc gọi cảu bạn ng ta sẽ nghe lại cuộc gọi và nội dung đúng như bạn nói theo mình biết bạn nhân viên đó có thể bị đuổi vc hoặc trừ lương tầm 1,5tr j đó đấy
Em dk gói D10,máy 8800 Rom 4.5.0.81 bỏ sim viettel vào không có SB,thử bỏ vào con 8700 Rom 4.5.0.124 cũng không có SB luôn Là sao ta? Ai có file SB dạng jad để cài cho em xin với,quá trời link mà link nào cũng lỗi 907 inval cod hết
Về chuyện bọn nhân viên Viettel,tức thì tức thế thôi. Mới gọi cho thằng bạn làm bên Viettel thuộc chi nhánh công ty Kim Cương,nó làm sao giờ kiểm tra có 30MB lại rồi
Cũng định làm lớn chuyện mà thấy cũng tội,kiện cáo mất miếng ăn của nó mình cũng chẳng sướng gì. Mất 10MB không tức mà tức là tức cái thái độ nói chuyện với khách hàng của nó thôi. Hạng chanh chua như thế trước sau gì cũng bị kiện thôi. Chấp bọn đàn bà đó mất phong độ đàn ông lắm 😃
guntx
CAO CẤP
12 năm
Em xài vina + vt. Bên vt thì chỉ ăn quả lừa bis thôi nhưng nhiều ace bị nên cũng k bực lắm. còn cái quả vina sv ý, giờ nó chơi phải nạp tiền mới cộng tiền km hàng tháng. Bố khỉ. Còn có 4 tháng nữa là hết học còn chơi nhau nữa
e cũng vậy còn 3 tháng nữa thế mà bọn vina cũng không tha cho nản quá,có khi đáp thui bác
ggchick
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ e cũng đang dùng vina sv đây bác, nghe bác nói e vào ktra thử tài khoản, của e vẫn đươc cộng tiền, mà lâu lắm rồi e có nạp đâu. :bounce:, hay là nó thấy các bác dk lâu lâu rồi nên nó cắt, thế thì cũng đểu thật.
vtvt57
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái màu này anh em ta về ao nhà mà tắm thui bác ơi. vietnam mô bai
guntx
CAO CẤP
12 năm
@@ thì em cũng chỉ nt với vào mạng bằng sim vina thôi, sim vt e hủy hết gprs cho chắc cục gạch rồi, sim thường mà. 😁 sim vina nó bảo tháng trước phải nạp xiền thì tháng này mới cộng kìa. mịe ló 😆
Bạn nên dùng rom 188 nó có SB viettel luôn,còn không bác chịu khó search trên forum là ra liền,search cái "SB viettel never die" nhá
Hjx down quá trời link mà chả link nào cài được
Toàn dính lỗi 907 inval cod hết
Không biết trước khi post lên mấy bác kia có test không nhỉ
Hay là chỉ test trên máy ảo rồi post
Bó tay thiệt! Viettel nó trừ trước 10MB phòng khi bạn hết $ đó, đõ khoảng 10p sau bác kt lại thì sẽ là 30MB thui mà 😃
dragon19xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Service book never die của viettel phải cài bằng vnbb util mới đc. Kô cài đc bằng file jad đâu bác chủ ạ
dacknia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật là có 30 Mb KM mà mình chẳng bao giờ dùng hết :cold:
Mình dùng trong vài giờ đến 1 ngày =))
samview
TÍCH CỰC
12 năm
thích hàng O2 , vậy chú có chơi em nào pocket pc ko?
dacknia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác à 😁 . Trước E có dùng em Atom Exec :D:D . Nhưng tiếc cái E nó ra đi đột ngột quá :Z . Từ đó đến giờ E chỉ dùng Blackberry :D .
samview
TÍCH CỰC
12 năm
Hehe .... Vẫn còn em pocket XDA IIi O2 nè. Dùng còn dc nhưng vỏ cũ và mấy miếng cao su nhét các lỗ hỏng hết, chưa kể soft ít quá
Dkm bon viettel,mh con bi mat tien 2 thang bis nua nay mang tieng khuyen mai 3 thang ma phai dong tien moi dung duoc dich vu.do co month bon viettel lam an nhu lon,chuyen mobi dung cho no suong.
bọn vt này lằng nhằng lắm.trk e đk gói bis free 3 tháng của nó.có tn thông báo mùng 3-2 là trả.e đợi đến tận mùng 4 vẫn k đc hoàn lại tiền đk.gọi tổng đài thì nó yêu cầu lấy mã số cá nhân.lấy đc mã số cá nhân rồi,đọc cho nó rồi bọn nó lại kêu mã k đúng.mặc dù mình đọc đi đọc lại cả chục lần vẫn kêu sai.chán luôn
mình khuyên mọi người dùng sang mobifone đi. It bị lỗi nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019