Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bức xúc với cách làm ăn của Viettel

huynhthieugia
3/3/2012 4:20Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zoi! anh giống tui ghê! tui xài đã 3 năm rùi chứ, tự dưng trui để vào dcom để lướt web chút, mới gắn dcom vao, duyệt trang google xong, nhấn chủ đề tìm kiếm, chưa có kết quả là nó báo tk bạn đã hít hay kiểm tra đường lưới gì đó. zậy là mất 10k.... tức lém chứ.... gọi lên tổng đài hỏi, tui đỡ hơn ông anh, gặp đứa lễ phép! nhưng kết quả vẫn zay, xui!
nhân viên ở các trung tâm thì còn cô hồn hơn.... e dk sim, đưa cho nó cái giấy cm, thì nó la mờ quá không nhận. tức, mobi va vina e dk ngon lành mà lại! e phán một câu rùi đi về lunk: mắt chị bị đui ak, hay là chị bị ngu mà ko nhìn ra được hả!
Về Brower: bản 188 của AT&T thì mình nhớ không nhầm là bản do anh em TT nhà mình sửa mới có, và hình như mới chỉ có cho Viettel.
Còn về dịch vụ thì tất cả các mạng đều thế thôi, bạn có trách nhân viên tổng đài cũng thế thôi vì họ cũng chỉ biết kiểm tra thông tin trên hệ thống rồi trả lời bạn chứ cũng có biết gì đâu. Bạn cứ để ý mà xem, nếu bạn dùng GPRS của Viettel có thể lần 1 kiểm tra *102# bạn còn 0kb, nhưng lần kiểm tra sau có thể bạn có tới 3-4mb.
guntx
CAO CẤP
12 năm
à. quên kể các bác. hôm qua em muốn chuyển chính chủ sim vt của em sang tên papa em. đệch cái con mợ ló, ló bảo phải 2 người ra, photo cmt, hôm nay em đưa papa ra làm thì nó đếch thèm nhìn papa em luôn, mk mất công tốn thời gian 2 bố con em, đã thế nó còn hếch dịch gọi đưa giấy tờ éo thèm trả lời. lúc đấy chỉ muốn tát cho ló phát bay mẹn hàm răng ló luôn ý. bực éo chịu đc.
nhưng mà bọn VT trừ dung lượng cũng vớ vẩn lắm, sau mỗi lần truy cập các bác cứ *102 mấy lần xem,, sim e kt chẳng lần nào số dung lượng còn lại giống nhau cả.
Mh thì còn nhiều lần ảo. Nạp tiền vào đợt KM, nạp 50k. TK KM đc 25k. 3h sau kiểm tra tài khoản thấy 24159d. Chả hiểu làm sao mà có cái lẻ đó, trong khi mh nt thì toàn là trăm đồng và chả gọi điện tẹo nào. Data thì tắt rồi.
Nói chung là cạch cái bọn viettel ra đi anh em
Ớn tụi nó quá rồi
Làm ăn bố láo đến thế là cùng
Em thì 6 năm nay vẫn dùng mobi
Chẳng qua là mua thử cái sim viettel để kiếm cái Service book thôi
Ai ngờ chẳng được gì mà trút cái bực dọc vào người
Chán đến cả nản
Chưa xài bao giờ nên không biết thế nào!
Công nhận Viettel giờ chán lắm. Hôm trước thanh ly hợp đồng Dcom 3G tại cửa hàng 12 Lê Trọng Tấn. Lúc đầu nhân viên còn không đưa biên bản thanh lý, hỏi thì bọn nó bảo bên cửa hàng em giữ là được rồi. Đòi mãi thì nó đưa cho 1 cái tờ photo biên bản thanh lý, chẳng có dấu má kí cọt gì. Mình tức quát um lên thì chúng nó mới chịu làm thêm 1 bản gốc để đưa cho mình. Nhưng vụ này mới tức. Mình dùng gói Dcom giáo dục, mỗi tháng đóng 50k là được 1,5G. Tháng cuối quyết định thanh lý nên căn dùng tầm 1,4G rồi yêu cầu cắt mạng. Vậy mà khi ra cửa hàng nó bắt đóng 121k. Thắc mắc thì thái độ nhân viên rất khó chịu, yêu cầu in sao kê thì chúng nó nói không in được. Mình tức gọi cho tổng đài, được ít hôm bọn cửa hàng lại gọi cho minh thanh minh này nọ....chán Viettel lắm rồi
lemonleo_pt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ top chỉ cần gọi lên khiếu nại lại cách nói của nó em đảm bảo nó ko lấy điện thoại riêng gọi lai cho bác thì em đi đầu xuống đất lúc đấy bác tha hò ma hành nó
Về cái vụ Dcom thì thằng bạn em cũng bị dính một lần rồi
Lần đó em đi cùng với nó
Nghe cái bà nhân viên nói mà máu trong họng phun ra từng búng
Thật sự mà nói,nếu không phải là con gái thì em đã binh vào cái mặt nó rồi
Có mấy chục nghìn mà đứng kì kèo với đàn bà rất khó chịu,cũng định làm tới cùng rồi
Nhưng thấy cũng ngại,mất khí khái đàn ông quá
Nên thôi bấm bụng trả cho nó 121K
Còn 29K nó kêu không có tiền lẻ,anh có 1K không? Đưa em 1K,em trả lại anh 30K
Ghét cái bản mặt nó quá,phán luôn 1 câu xanh rờn
Thí cô hồn cho chị 29K,đem về mà mua hương cúng cô hồn. Tí đi làm về nhớ ngó trước ngó sau,giờ tan tầm xe tải nhiều lắm đó bà chị
=))
Ai muốn ko bị 907 invalid cod thì cái jad any where (hoặc FileXplore hoặc rock file manager) để nó tạo jad cho cài, có cái file cod lớn quá nó nạp vô ko dc thì đúng rồi. Còn cái vụ viettel từ từ đã bức xúc, hôm qua mới chửi tụi mobifone 1 đống, yêu cầu kiểm tra cước sử dụng nó hỏi thông tin cá nhân xong xuôi rồi nó chả thèm báo cước mà nó quay qua hỏi anh có biết ctrình km sắp tới mobifone, mịa!
Chủ topic close dc rồi ấy ạ.
Không phải là do viettel mà là do minh,sử dụng bb chưa được lâu nên không biết thôi,nó la thê đấy,khi vào inter thì đợi một lúc khoảng 10 phút thì tra tài khoản mới thực đườc,đưng có trách lỗi do ai.
bình thường là 1 lúc sau nó trả về,nhưng mà lắm lúc đi cả cục luôn cơ bác ak,1 đi và miễn bay về:mad::mad::mad::mad:
Hi,mình xài BB gần 5 năm rồi nhé,không thể nói là chưa đủ lâu được 😃 từ 72 qua 81 đến 87,88,89 😃
Có thể cái mạng viettel nó là vậy,còn mobi thì internet đâu ra đó
Bác kia dính quả mobifone vui quá,akay thật 😃
Àh em dùng qua jadanywhere rồi nhưng không cài được bác ơi 😃
Mình vừa bị bon viettel trừ tiền gói tomato xanh mà chưa đủ 24h, chịu chết. Chả nhẽ gọi chửi 1 trận.
Mềnh thấy nhân viên họ nói vậy là đúng roài còn gì.Mềnh từng dùng nhiều mạng mà chưa bao giờ bị mạng nào trừ nhầm tiền cả(chỉ có cộng nhầm thôi )
Mà nếu bạn bị trừ oan thật và quá bức xúc thì bạn cứ làm đơn mà kiện đi,người ta sẽ cho bạn thấy ngay bạn sai đúng ở chỗ nào.Đừng nên lập 2pic như thế này vì 2pic này không giúp được gì cho bạn cả mà chỉ làm người khác mất công đọc 1 bài viết không có ích thôi,lãng phí tài nguyên mạng quá
hum rồi mình hủy BIS
trc đó vẫn dùng đẹp
2 ngày sau mình đăng kí lại nó kêu máy mình ko phải máy chính hãng nên ko dùng đc BIS
vd
gọi 19008198 nó kêu thuê bao gọi tới đang dùng Nokia trong khi trên tay mình đang cầm bb 89
ảo
xong nó lại gthieu sang 1 tổng đài khác cũng 1900... j đó
sau đó lại kêu mình gọi vào 1818 thì phải
anh đợi máy e ktra 20p e quay lại nói bên e đã nhận diện đc máy a
a khởi động lại máy và đang ký lại
@halinh1510: bạn không hiểu rõ bản chất vấn đề thì đừng phán bừa như vậy nhé
Tôi phân tích cho bạn nghe
Thứ nhất: vừa mới dk xong gói D10,vào google check xem có mạng hay không,chưa hề truy cập 1 cái gì khác gọi là tốn dung lượng nhiều cả. Thế mà bấm *102# chỉ có 20MB. Sau này có bạn giải thích là phải kiểm tra nhiều lần mới có kết quả chính xác. Trước giờ xài mobi chưa hề thấy hiện tượng này nhé
Thứ hai: bức xúc là ở chỗ cách nói chuyện với khách hàng của nhân viên tổng đài
Thứ ba: không chỉ có mỗi mình bị,rất nhiều người khác cũng khó chịu với cách suport của nhân viên viettel
Và thứ tư: chính những comment của bạn mới tốn tài nguyên diễn đàn,vì thực sự những comment của bạn nó chẳng có một chút ý nghĩa nào cả. OK nhé
Nếu bạn cảm thấy khó chịu vì bị đối xử tệ thì bạn cứ đâm đơn mà kiện viettel đi.Bạn gọi tổng đài viên là chị thì họ xưng chị cũng là bình thường thôi,không có luật nào bắt buộc gọi họ là anh cả,và cũng chưa biết tuổi của bạn có đủ để làm anh của họ hay không.Bạn nói phát biểu của mình là không có ích? Có thể là do bạn không hiểu được ý kiến của mình.Ý của mình là bạn nên tự xét lại mình trước khi trách cứ người khác.Riêng cái việc bạn là người dùng BB lâu năm mà nghĩ lắp sim vào thì nó sẽ tự load SB đã cho thấy bạn là 1 người thiếu suy nghĩ rồi(thiếu suy nghĩ chứ không phải là thiếu hiểu biết )Bạn phản ánh rằng nhân viên bất lịch sự,thiếu trách nhiệm nhưng theo bài viết của bạn thì mình thấy họ hoàn toàn làm đúng,đã kiểm tra trên hệ thống và trả lời khách hàng,đó là nhiệm vụ của họ.
guntx
CAO CẤP
12 năm
ô sật, em xl bác chứ đến con 882 đục lỗ câu dây của em bắt đầu xài cách đây 4 năm cho đến bây giờ cứ gắn sim vt vào là có SB chả phải restore j hết đó. E xài bb 4 năm rồi nhé, k phải là 4 năm trc gắn sim vt là có SB đâu đừng vin vào mà bắt bẻ
bkd2510
TÍCH CỰC
12 năm
khi nào gọi tổng đài, mình luôn nhớ câu "tổng đài viettel số xxx xin nghe". bố láo gọi lên báo cáo số nhân viên cho biết mặt
guntx
CAO CẤP
12 năm
Hê hê. Em hủy bis hôm 29/2 giờ nó cộng 65k thế là lời 32k. =)) chả bít đường nào mà lần. Để alo tổng đài chứ làm thế này ngại quá cơ ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019