Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bức xúc với cách làm ăn của Viettel

huynhthieugia
3/3/2012 4:20Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Soulkent
TÍCH CỰC
12 năm
Cuối cùng là 2 ông cãi nhau =="
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thành thật thông cảm với hoàn cảnh của bác vì e cũng đã bị 1 hoàn cảnh tương tự 😁. Có điều bác đen hơn e ở chỗ là mấy e nói chuyện với e thì e nào cũng nhỏ nhẹ ngoan ngoãn cả 😆. Nhưng hên hơn e là mất có 10MB thôi 😔
@halinh: bạn đọc cho kĩ bài viết của mình,trả lời một cách vô trách nhiệm vậy mà cũng được gọi là hỗ trợ khách hàng sao?
Mobi xài 6 năm chưa có hiện tượng dk 30MB mà kiểm tra chỉ có 20MB nhé. Xài bao nhiêu trừ bấy nhiêu.
Nói rất rõ là chỉ vào google test mạng,thì lấy gì mất 10MB. Là 1 nhân viên suport mà thiếu hiểu biết như vậy sao?
Còn về SB,tôi đã nói rất rõ ở trang 12,bạn vui lòng đọc kĩ trước khi phán xét nhé
Bực thì bực,nhưng kiện họ tôi cũng chẳng được gì,họ mất việc tôi cũng chẳng vui sướng gì hết. Mục đích lập topic là để xả stress,và cũng được rất đông người vào phản ánh hiện trạng của mình,cách suport thiếu chuyên nghiệp và không tôn trọng khách hàng khi dùng mạng viettel
Nó chẳng có hại gì cả,tốn hết bao nhiêu tài nguyên của diễn đàn chứ? Trong khi có đầy rẫy những topic chém gió,lừa đảo,xin Key...
Nếu là 1 topic thừa thì Mod đã close rồi
Mà giờ nếu Mod có close thì cũng chẳng sao,vì giờ đã hết bực,đây chẳng qua chỉ là nơi để anh em trò chuyện cho vui,phản ánh cách suport của viettel thôi
Nếu bạn cứ gắn sim vào là có sb thì do bạn cái Rom có tích hợp SB,hoặc bạn dùng BIS VT họ gửi SB cho bạn,hoặc bạn có trò ma qủy gì mình không biết nhưng mình biết 1 điều là SIM VIETTEL KHÔNG TỰ LOAD SB VỀ MÁY.Vì vậy mình mới nói chủ 2pic thiếu suy nghĩ (có thể là do mình ngu nên mình không biết về loại sim lắp vào là có sb)
Và nhắc các bạn ai vào đây thì cẩn thận ngôn từ chứ ai mà phản đối thì lại bị chủ 2pic bảo là VÔ HỌC,VỀ HỌC BỔ TÚC VĂN HOÁ
Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm....
Không biết thì về tìm hiểu thêm đi bạn.
Nói cho nghe nè:
Từ trước, cho dùng có dùng cái rom nào hay cái máy nào thì có lắp cái sim nào vô cũng chả có cái sb để mà sài, phải dùng bdm mà load vào.
Ngày nay, sau khi viettel gia nhập nhóm mạng cung cấp bis cho rim. Thì những máy đời cao hoặc 4.5 có chạy cái file restore sb có sẵn trong 4.5.188 được các pro trích ra thì ai lắp sim viettel vô sẽ có sb. Cái này ko cần dk bis nhé.
Cũng ngày nay, nhiều mạng đã gia nhập nhóm cung cấp bis nhưng cũng chỉ có duy nhất thằng viettel cho cái auto sb đó. Mấy mạng khác ko có.
Vậy người ta nói lắp sim viettel vào tự có sb thì có gì là ko đúng, có ai nói bạn là cái sim viettel nó tự load sb về dùm đâu, nhưng đó là cái đk cần, hiểu chứ?
Còn hiện tại thì cái 9700 của mình sài mobi tự dưng nó cũng có sb, cái này chắc do mới có hoặc do mình đã từng dùng bis.
Cuối cùng, ko biết thì đừng có chửi người ta ngu. Bạn sài bb dc bao lâu rồi?
Cái này ghi bạn là lịch sự rồi đấy.
eragontk
ĐẠI BÀNG
12 năm
đáng nhẽ bác nên lấy mã số của nhân viên và phản ánh cho tổng đài hoặc quản lý @@
guntx
CAO CẤP
12 năm
@halinh1510 : 1 phần do rom 1 phần do nhà mạng đó bác. E xài vina trên os5 nó có load SB đâu. Chỉ xài bis nó mới đẩy SB về. Chứ bác cứ cãi không phải do sim cái j. Do cả 2 cái là rom và nhà mạng.
@halinh: không cãi với bạn nhé
Theo mình biết thì os 4.5.0.188 là có SB
Và chỉ có mạng viettel,không dk Bis vẫn có SB,cứ 4.5.0.188 trở lên là có SB
Còn những người mình nói vô học (trong đó không có bạn nhé),đi học lại bổ túc văn hoá,thì bạn nên xem lại những comment họ chửi mình nhé. Nếu họ chửi bạn ngu thì bạn sẽ phản ứng thế nào? Lắng tai nghe chăng?
Unlucky
TÍCH CỰC
12 năm
Cái mã mình không nhớ , nhưng mà nó màu trắng có cái Led tròn ở dưới ế .
Không biết có bác nào dùng SIM D-COM mà gặp tình trạng giống mình không , chứ cứ phải làm lại SIM suốt thế thế này thì phiền quá 😔 .
Bạn vào diễn đàn dcom3g.org có hướng dẫn cách unlock Dcom 3G đấy
Tuy nhiên,nói trước với bạn là khi đã unlock thì đem lên Trung tâm hỗ trợ khách hàng của Viettel nó sẽ không bảo hành cho bạn đâu😃
Mà sao lại hư sim hoài như vậy được nhỉ? Bạn hỏi người ta thì họ nói sao về tình trạng này?
Dcom 3G cũng có nhiều cái trời ơi lắm. Hồi mới có Dcom mình cũng mua 1 cái xài hoài không hư. Còn bạn gái mình mua cái mới xài chưa được 2 tháng nó die chẳng hiểu vì sao luôn,đang dùng bình thường tự nhiên die bất tử như BB vậy đó,đem lên bảo hành nó nói cháy rồi không sửa được 😃 thế là vứt luôn 😃
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn với bác nào gặp đen , có lẽ mình may mắn chưa gặp lần nào cả .Ngày xưa dùng con N3230 không vào được mạng , gọi lên tổng đài báo , được mấy em CSKH gọi cho mấy lần hướng dẫn cài cấu hình
P/S : bác chủ : theo mình biết thì sim có BIS,BES khi lắp sim SB mới tự động đẩy về hoặc rom 188 có sẵn SB cho viettel ( bác thử tìm hiểu lại xem 😁 ) .Còn vấn đề mất 10Mb bác bức xúc là đúng và em CSKH trả lời như thế nghe cũng k lọt tai lắm .
Cùi quá...................................................
Ah, nói luôn, ko có cái rom nào tích hợp sb nhé, cùng lắp là tích hợp nhận diện mạng nào có sb để load về nhé!
Tình hình ni giống y...ném bom ở Libi 😃
Manh.Duy
TÍCH CỰC
12 năm
Ơ mình nhận lại đc 65K rồi các bác ạ
guntx
CAO CẤP
12 năm
em nhận đc 65k từ tối hôm 3/3 kìa. E post lên đây rồi mà chả thấy ai nói j. ;)) lời 32k500d =)) may mà hủy từ tháng trc.
khoc_vo_le
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi bác chủ thớt 😆
Dạo này các mod làm gì mà lại để ntn nhỉ
Buồn tinhte quá 😃)
Anh nghĩ chú mà có cơ hội show cái avatar của chú cho các chị em nhẹ nhàng ngay í mà =))
tui không biết os caono1 ;àm sao! còn 4.5 rom nào cũng thế, hễ đăng ký bis thành công và register là servrbook chạy về ầm ầm ........
bác chủ thớt không tin luom con 87 nào đấy thử xem lời tui nói có đúng hok,
bạn tui xài bold 9000, uprom xong đângký Bis, register xong setverbookk nó cũng chạy về ầm ầm , có phài dùng pc mà cài server book dau06
không chừng máy của bác bị lỗi cũng nên ....
Về SB thì trả lời của bác nguyendochieu ở #14 nói tương đối đủ rồi. Lắp sim vào có SB chỉ có 2 dạng: 1 là sim đã đăng kí BIS, BES; 2 là đó là sim viettel xài ROM đã được sửa lại (hiện tại chỉ có viettel mới như vậy thì phải); còn cách nào khác hay không thì chưa thấy anh em chia sẻ phổ biến trên TT.
@ all: mình lên TT để tìm hiểu và chia sẻ, không nên có những ngôn từ khó nghe(còn những TP chửi nhau mình nghĩ sẽ không tồn tại ở TT). Muốn biết nó có khó nghe hay không hãy đặt mình vào hoàn cảnh người phải nghe các bạn nhé
Chẳng mấy khi onl bằng BB,tưởng onl bằng BB không cảm ơn và trích dẫn được. Giờ mới phát hiện ra cách cảm ơn trên BB 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019