Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

C6602 và C6603: Làm rõ một số vấn đề trước khi mua

LinhHugo
18/5/2013 15:16Phản hồi: 28
Chào các bác,

Tình hình là ngày mai mình đi mua 1 em SZ xách tay. Mới dùng con iP 2G từ 2007, và từ 2009 đến giờ toàn dùng cục gạch để nghe và gọi nên lần này chơi lại dế hệ điều hành có nhiều bỡ ngỡ.

Vì vậy, rất mong anh chị em giúp đỡ tư vấn ngay và luôn hộ mình mấy câu hỏi dưới đây. Cảm ơn anh chị em:

1. Nên chọn C6602 hay C6603? Vì sao?
2. Mình nghe nói có 3 thị trường (C. Âu - C. Á và Trung Quôc), Làm thế nào để nhận biết, phân biệt được máy là từ thị trường nào về VN?
3. Nên kiểm tra máy như thế nào và kiểm tra những gì trước khi vác máy về?
4. Quy trình cơ bản để update được firmware mới nhất nhưng vẫn giữ nguyên được các app đã cài đặt (nếu như giữ được).

Rất cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C6603 là hàng châu âu bác nhé. Vì thế sẽ vó 4g lte nhưng ở vn coi như vô dụng. Coǹ hàng bán ở vn và 1 số nc châu á cgưa có 4g là c6602. E thi dùng con c6603 white gần 2 tháng thấy vẫn ổn. Cấu hinh ko bang s4 nhug ko thấy lag hay trễ gì hết.

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
Lại còn em C6603 về từ HongKong nữa? Không biết hàng họ thế nào nữa? Có cách nào phân biệt 603 về từ EU và 603 về từ HK không vậy các bác?

Thanks
banhtieu
TÍCH CỰC
11 năm
Đi du lịch mua cái sim phải đơn giản đâu bác =))
c6602 co up room đc với c6603 không vậy
@huyvaphuc Dùng chung rom với nhau được.

Sent from Sony Xperia Z®
@thaikhang91 Bác có thể chỉ thêm cách bỏ logo tinhte trên bàn phím Z mà bác gủi link cho mình đc ko? Để nó khó nhìn
f quá
@tuanpro8172 Logo nào nhỉ?

Sent from Sony Xperia Z®
Về cơ bản mình vẫn thich hang EU hơn. Đang cầm con Z 03 đây.
có nên mua sony z docmo bên Nhât ko cac bac???
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z Docomo mà lại là C6602 là sao các bác?
lukewang
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái nào cũng thế cả, mua chính hãng 6602 là tốt nhất có bảo hành nhưng giá 16,5tr , 6603 hàng từ EU thì sẽ đc update sớm hơn mấy mẫu khác, với lại giá nó rẻ hơn chí còn 12tr. Bác phân loại từng mẫu làm gì mệt óc
Day la bai viet dau tien cua em, mong rang nhan dc cac cau tra loi va giup do thi cac tien boi di truoc.
Hien tai em dang co nhu cau mua XZ xach tay, the cac bac cho em hoi cua hang nao tai HCM ban hang xach tay chat luong ok ah ?
Va BH thi nhu the nao doi voi hang xach tay ah ? Luc truoc em co su dung hang xach tay HD7 cua Hnam, nhung man hinh ko BH, cam ung ko BH, camera ko BH the thi BH cai gi nhi ???
Thanks so much
Hình như c6603 đang chạy 4.2 phải không các đại ca

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@hominhcuong Chưa ai nói điều này cả, nếu có thì có CM10 thôi.

Sent from Sony Xperia Z®
@thaikhang91 Tôi đọc Trên internet thấy nói c6603 đã cập nhật 4.2.2,..A..50,kernel 3.6 gì đó mà ở châu âu, pháp gì đó

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
@hominhcuong Mới giới thiệu cho các Dev thôi, chứ làm gì đã cập nhật đến end user.

Sent from Sony Xperia Z®
@thaikhang91 Nghe nói bản này ngon lắm, có tin cập nhật vào tháng 3,vậy là sony làm chậm nhỉ

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
dunggia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng đang ngồi hóng 4.2 xem có gì cải thiện không

Sent from my Sony Xperia Z using Tinhte.vn
@dunggia Nghe nói sẽ sớm được cập nhật

lukewang
ĐẠI BÀNG
11 năm
cap nhật lên key lime pie cho rầu....haizzzhôm rồi Zcủa tôi rớt từ trêncao xuống lãnh 1 thẹo ở mặt có số Imei...buồn vãi.....
@lukewang Đt khó giữ lắm,chia buồn cùng bác

lohubu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lukewang Chắc tiếc đứt ruột. Hic. Cục cưng của mình mà.
Em đang cầm 1 con Z mới mua, dưới đít máy thì nó ghi là 6603 nhưng mà hộp lại là 6602 😔
Số imei giống nhau, các bác cho e hỏi máy e là 6602 hay 6603 thế
@zinzin1994 99% là máy 6603

Sent from Sony Xperia Z®
@thaikhang91 Thak bác, bác cho e hỏi sao trung tâm cập nhật của e chưa thấy ver 4.3 nhỉ
Em thấy mọi ng lên ầm ầm rồi
@zinzin1994 Mình cũng vậy? Chưa thấy bản cập nhật đâu. Thấy nói lên 4.3 mượt hơn thì phải
@kiendqh vậy những ng lên 4.3 rồi đều up từ pc lên hả bác
@zinzin1994 Umh. Mấy đứa bạn e, toàn up ở đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019