Các vấn đề cuả Honda Air Blade

zeranto_s2e.td
12/11/2011 14:35Phản hồi: 661
661 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình là mình sắp mua xe ab 125. mình quê Nam Định, hiện đang là sinh viên trên Hn. tham khảo giá xe 2 nơi thì hn là 38,39,40 rùi mà ở quê mình vẫn báo 40,5. 41,5. 42,5. Pro nào cho mình hỏi, mình mua xe ở HN rồi về Nam Định dăng kí thì có được không? thủ tục đăng kí có khác gì không?
@ElChe2867 miễn là đi từ HN về NĐ ko bị anh nào thổi,ko thì kiểu gì cũng mất tiền.Về đến NĐ rồi thì cũng như mua ở NĐ thôi.
tien99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ElChe2867 Chỗ nào giá thấp thì mua quan trọng gì, sv học ở HN cũng có thể đăng ký ở HN mà nhưng tốn tiền hơn ở quê. Mua xe bọn nó viết tên và địa chỉ như CMT thì về quê đăng ký chả ảnh hưởng gì.
@ElChe2867 bạn cứ mua trên Hà Nội, rồi nói cửa hàng nó làm giấy tờ và cà số khung số máy cho gửi về quê mà làm, mất công gì phải đưa xe về quê cho mệt, còn nếu là sinh viên thêm ít tiền làm luôn cái biển HN cho nó máu
Xe mình phần yếm trước bị kêu rè rè khi di nổ máy , có AE nào bị vấn đề này chưa ? Và cách khắc phục ra sao ?
tien99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pham Kim Son Chưa hiểu chỗ yếm trước là chỗ nào hic, nhưng xe mình cũng bị kêu phần nhựa (phần liên kết giữa mặt lạ có miếng mêka với đồng hồ hiển thị) khi chạy ở tốc độ thấp, đa số AB11 bị kêu ở phần này thì phải --> Tháo ra dán băng dính đen lên lắp lại cho khít là hết. Thường phần nhựa bị kêu là do liên kết giữa 2 bộ phận không khớp (ko chắc) nên khi chạy máy rung mạnh --> bị kêu --> rất khó chịu.
@Pham Kim Son bác để ý cái hộp đựng đồ ở phía trước của yếm,là cái hộp đối xứng với ổ chìa khóa <-> bác đi thấy chỗ đó kêu rè rè to nhất,lấy cái xốp nhét vào bên trong đó
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoccavali91 Kiểm tra nắp nhựa chỗ bình xăng xem sao.xe mình bị thế

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
binlove77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moi di thay bo bom xang ve. 1tr3. Lang xet. Do trong xang co nuoc lam set bo bom xang. Ai co bi truong hop nay ko. Xe minhm mua dc 6thang con bao hanh ma van kondc bh. Phai tra phi cho viec nay
nhochai
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe minh 2008 dạo gần đây chạy có cảm giác nó bị vướng giống như bánh xe cạ chúng gì vậy đó nhưng ko phải bánh xe cạ trúng nha nó chỉ là cái cảm giác no giống vậy thui
secondrice
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhochai cạ rùi đó. Xe mình thay lốp ko xăm thấy ghì ghì, mãi mới phát hiện cạ lốp sau, thành ra tháo dè sau luôn, nhìn cực sexy như con bé bị cấm biểu diễn toàn quốc
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái đèn soi ổ khóa ở con Airblade béo (2011) làm thế nào để dùng được thế các bác?​
@vanthaoftu
😁 bấm cái nút ở chìa khóa là có đèn đấy mà
ntsasng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanthaoftu Bác bấm nút nơi chìa khóa remote ấy.
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntsasng Bác ơi, cái remote ấy ngoài chức năng bật đèn soi ổ khóa còn chức năng nào khác không ạ?
ntsasng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanthaoftu Tìm xe 😁. Nhất là khi đi đến trung tâm thương mại như Vincom Royal :D
up phát
Cho em hỏi cái, đèn chiếu sáng ở đồng hồ công-tơ-mét của em nó cứ sáng hoài, mặc dù em ko bật lên. Có phải nó bị lỗi ko ạ? Em đi xe AB 2011
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Feitam hình như của mình cũng thế. Chỉ là ban ngày, trời nắng thì ko nhin thấy thôi, chứ đến khi vào chỗ nào tối là phát hiện ra ngay, nó vẫn sáng. 😃 Có lẽ cái này ko tắt được.
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
10 năm
chào các bạn cho mình hỏi với nhé:
Xe airblade 2011 của mình đi được 33000km rồi,xe đã từng bị tai nạn 1 lần phải nắn càng.Mấy tháng nay xe đi hay bị hiện tượng này:khi bóp phanh trước hết cỡ thì cảm giác xe bị trôi khựng khựng, khi vào chỗ xóc,ổ gà (bé thôi chứ chưa tính ổ gà lớn) là cảm giác giật và lộc cộc ở đằng trước,còn đi ở đường bê tông lồi lõm ko bằng phẳng ở quê thì nó giật ở đằng trước khó chịu lắm,khi ngồi sau thì ko có cảm giác nhưng ngồi trước thì cảm giác khó chịu ,mang ra thợ test thử thì bảo ko sao nhưng thợ toàn đi đường ngon.Những đoạn đường xe mình bị giật lộc cộc đó khi đi xe khác thì em thấy êm ru chỉ hơi có độ rung nhẹ của giảm xóc tí thôi
Mình bổ sung thêm:
-mình đã kiểm tra giảm xóc cách đây 2 tháng và phát hiện nó bị tràn dầu,đã thay đôi phớt hết 120k hay 150k gì đó nhưng sau đấy bệnh xóc vẫn còn nguyên
-Hôm trước mình đi siết cổ phốt lại rồi.Cảm nhận sau khi siết là:đề xe để nổ cho xe đứng yên thì hết hiện tượng rung đầu, đi vào chỗ xóc vẫn còn tiểng lộc cộc nhưng rất nhỏ và cảm giác gằn ko êm vẫn còn,khi đi qua gờ giảm tốc xe vẫn còn bị giật và rung ở 1 nửa phía trước(rung giật ít hơn),nói chung là đỡ được tiếng lộc cộc nhưng cảm giác giật cục và gằn ở 1 nửa xe phía trước vẫn còn khi đi qua đoạn ko bằng phẳng.Nhưng được 10 ngày thì nó lại bị lại như cũ rồi các bạn ạ
Mình nghĩ ko biết có phải nguyên nhân do thằng giảm xóc trước nó xóc và giật quá mà làm cho cái cổ phốt nó bị lỏng nhanh ko?
các bác cao nhân về AB 2013 cho e hỏi chút.,em AB của em mới đi được có 15000km nhưng phanh đĩa đằng trước e phải thay đến 4 lần.cứ thay 1 thời gian đi loẹt xoẹt lại phải thay má mới.e mang ra hãng thay thì họ toàn bảo xe này có 1 pitong nên nó thế,nhưng trong khi đó tần số e dùng phanh trước cũng bình thường,mà cũng 1 xe đó có người mua trước e đến giờ vẫn chưa phải thay má phanh trước lần nào.vậy giờ có cách nào khắc phục được tình trạng này ko ah? mong các bác chỉ giáo giúp e với ah.thanks!
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyet94sl Em cám ơn bác ạ. Cuối tuần này đem thay liền!
@quyet94sl đợt này e cũng ra đại lý phụ tùng xe máy, mua má elig có 50k rồi mang cho thợ thay lấy công 10k nữa tổng cộng 60k.đang test đi thử xem thế nào ,nhưng e vẫn thắc mắc sao xe e thay má nhiều thế.mấy đợt trước e vào hãng thay nó cũng chém 120k của e😔
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngongocquan bác bị chém 120k thôi à,em còn bị 220k,thắc mắc nó bảo là giá niêm yết,vãi cả hãng
@quyet94sl e cạch mặt bọn nó rồi,giờ chỉ vào thay dầu thôi.
Air blade 2012 chạy có cảm giác rung lắc tay lái , cảm giác không vững , nhất là vào mấy chỗ đường hơi xấu . Là bị gì vậy mấy bác , có phải do nồi không ?
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Oblivion0938 Do cái giảm xóc xe Airblade này nó tù ý mà,xe em thay cả ti phuộc của Dream vào cái giảm xóc trước rồi mà vẫn không hết bệnh này
@quyet94sl cảm giác như tay lái bị lắc ấy , lái cảm giác không an toàn
hôm nay đang dừng đèn đỏ mà bị 1 con tăng động quệt luôn vô đít xe, xước mất 2 vết to và khá sâu ở cái lốc máy. ót kinh khủng luôn.
bác nào biết cho e hỏi tí, xước vậy nó có ảnh hưởng gì đến xe k? có nên thay cái vỏ lốc máy khác k? thay ở đâu thì có ạ.và giá khoảng bao nhiêu?
datvt25
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào biết lỗi này cho e hỏi.
Xe em mới mua, nhưng đi qua chỗ nước hoặc bẩn thì khi về, dắt lùi là bánh trc kêu két két.
Ra head thì nó bảo là bị bẩn giữa má phanh và gì đấy, con nào cũng thế.
Bác nào bị qua chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa cho em với. Tks các bác
phanh đĩa ko thể tránh đc đâu...cát nó chui vào má phanh ý mà...rửa xe nhớ quay bánh rồi lấy vòi xịt áp lực xịt vào chỗ má phanh sẽ hết...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019