Cả nhà cùng đánh giá về Novo 7 ELF nào.

dangcapso.vn_kd1
7/2/2012 2:13Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng được đó mình thử rùi
sunnyhuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định mua con này...thấy nhiều ý kiến quá...chưa biết sao nữa....từ đó tới giờ chưa xài Android bao giờ...
thì tùy nhu cầu mà mua thôi bạn..mình mua xài thử cho biết Android..còn nếu mua vì những mục đích cao hơn là vọc vạc thì nên mua mấy hãng nổi tiếng xíu..archos cũng la 1 sự lua chọn tốt...cấu hình, giá cả, danh tiếng... hohoho.gif
sao em xai caj dcom e173eu-1 cua vt cam vo no toan bao hong the
sd?moi mua caj dcom 780k k xaj dc bux da mag.aj bjet chj gium voi sr dag ol tren dt k bo dau dc
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@renzoukuken Dcom 3g e173u-1 của viettel ko dùng đc đâu bạn ah, mua của mobifone, vinaphone thì dùng đc. Mà bạn mua cái dcom của viettel là đắt rồi, cái này cả sim khuyến mãi có 580k thôi, mobi vina thì 780k là đúng giá!
@renzoukuken Dcom vietel e chỉ mới dịp test 2 con e1750(7.2) và e1550 (3.6) thôi bác àh..cắm vào tự nhan ra luôn
sunnyhuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào đi mua máy xách theo em D-COM 3G E1550 rùi Test luôn...vậy cho tiện
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
Chiếc Novo7 ELF này hiện đang bị lỗi sọc màn hình rất nhiều. Tỉ lệ 10 chiếc mà đến 6-7 chiếc bị, ae mua hàng cẩn thận không chuốc bực vào mình.
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@stevenlai_120291 Bác muốn hỏi gì ạ? E bán hàng nhưng mà xuất thân là dân chơi công nghệ nên cũng có chút hiểu biết, hy vọng sẽ giúp được bác.

Còn lỗi nặng nhất của con ELF hiện giờ là tỉ lệ bị sọc màn hình rất cao. 10 con e bán ra mà có đến 6-7 con bị sọc màn hình, bảo hành ko kể xiết, giờ e ko dám bán nữa này.
@Lộc Vâng e cám ơn bác trước..bác cho e hỏi bác có chơi thử ásphalt 6 trên ELF chưa bác..tại e chơi = button thì ok..nhưng chơi = sensor thì nó lại ko chính xác..bác giúp e tìm hiễu đc ko ạ...àh con 1 cái nữa..nếu mình chơi bằng joypad thong wa OTG có đc ko bác, có chuong rtinh nào ho tro viec do ko bác...tai e nghe ai đó co nói bản 4.0.3 có thể cắm joypad vào..e hỏi nhiu đó trc..có gì e sẽ làm phiền bác tiếp..cám ơn bác nhiều...
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@stevenlai_120291 Em chơi Asphalt 6 trên ELF rồi bác nhé, bác vào Appstore.vn/a tải bản 3.1.2 về nhé.

Còn việc Joypad thì em chưa test được vì e không có ạ nhưng theo e nghĩ là dùng được vì hdh Android đã tích hợp sẵn trình điều khiển driver cho nó rồi ạ.
@Lộc vậy là do bản e tải bi lỗi nên sensor nó ko chính xác phải ko bác..thank bác nha
ls080891
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn này là đỉnh của máy tính bảng TQ bh, đời cao hơn nó là con aura nhưng mình thấy con eft này chuẩn lắm rồi, màn hình rất đẹp, ứng dụng thì hầu như hỗ trợ hết
@ls080891 Có vẻ cũng ko nhiều ng dùng con này..có 1 số thắc mắc nhưng ko thấy bác nào giúp...bác lộc j đây chắc kung ko rành..chỉ bán buôn thôi ngap.gif ngap.gif ngap.gif ngap.gif
có ai chơi thử Vỉtual Tennis trên ELF chưa ạ..????? pang pang.gif pang pang.gif pang pang.gif pang pang.gif pang pang.gif
Xin Chào,
Tui mua con này hơn 2 tháng của thaiha digital, chi nhánh thành phố HCM, đường Âu Cơ
Về nhà xài thấy: chạy chậm dù là chip core A10 j đó, setup cái theo dõi CPU thì hễ có tác vụ xử lí là CPU tăng lên gần 100% <-- nên chậm cũng là phải; ram 1 G thì xài thấy ngốn cỡ hơn 600MB, tính ra cũng được
Do hàng này cũng ít ai bán, nên nhờ anh / em tư vấn xem có cách nào cải thiện không,chẳng biết lỗi phần cứng hay phần mềm --> từ lúc mua thì chưa cài đặt j nhiều ---> chạy thấy chán lắm 😁
Thanks mọi người trước nhé :D
Đang ngắm e này mà thấy amaytinhbang hạ thời gian bảo hành còn có phân nửa. Phân vân quá!😕
mình nghĩ hạ thời gian bảo hành vì bảo hành theo hãng, mà hạ thời gian tức là hàng cũ thôi @@
tìm con nào giá rẻ vừa tiền cấu hình hợp lí mà bảo hành đủ 12 tháng thì chơi
asd971
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác lộc nhận xét cho e con elf này với gemei g2 thì dùng hay hơn ???
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@asd971 Theo cá nhân mình thì nghiêng về ELF hơn. Còn G2 Luxury thì ổn định hơn. Sao bác ko đợi ELF 2 rồi lấy luôn có phải hơn ko?
ông này trùng ý kiến với mình, định qua Vnpad lấy con ELF nhưng bác bảo lỗi sọc màn hình, có vẻ không ổn lắm híc
các bác cho em hỏi với làm thế nào để xem video trực tuyến trên novo 7 elf vậy
báo cáo, mới rinh em novo7 elf 2, cấu hình khủng giá 2,5tr. tạm hài lòng với em này. có bác nào tậu e này như e chưa? cho ý kiến với. cpu dual core 1.5, ram 1g, rom 8gb. đã test thử các phần mền thấy chạy tít mù, mỗi tội tiếng loa ngoài hơi nhỏ, hình như dòng này nó dùng cho tai nghe thì phải.
bác nào có máy cũ bán lại không :p
only one
ĐẠI BÀNG
12 năm
wifi hơi yếu, vỏ mỏng nên có cảm giác ọp ẹp, màn hình không đẹp, máy khá nóng. quen trượt tay trên kính S3 và MS2 rồi nên thấy miếng nhựa của nó chán không tả được.
can ban novo 7 elf ii mua o vnpad hom 26/6 day.gia 2t.ai mua thi gui vao inbox cho minh.minh o ha noi
@phuongvu95 bán máy chưa bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019