các bác chỉ dẫm em đổi đuôi dmg thanh ipsw

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi boyvip2008, 12/7/11. Trả lời: 7, Xem: 3456.

1. boyvip2008

boyvip2008 Thành viên

em down bằng đường link trên diễn đàn này.trong lúc em down về bằng idm e có đổi đuôi dmg thành ipsw nhung sao em nhấn shift restore rồi chọn firmware vừa tải về thì nó báo firmware bị lỗi nên em đổi đuôi lại thành dmg lại.mong bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp em.

:
  2. djc_eminent

djc_eminent Thành viên

file .dmg này là của mac.bác phải có mac mới chuyển nó thành .ipsw sau đó bác mới restore trên win hay mac là tuỳ bác.
    have fun.

3. boyvip2008

boyvip2008 Thành viên

có cách nào khác không bác mình không co máy mac

4. longnhi81

longnhi81 Thành viên

Mượn ai máy MAC đi, không thì down file.ipsw khác...

5. traicam

traicam Thành viên

Nếu không có máy Mac, bạn có thể dùng phần mềm transmac, chạy trên windows, giải nén file dmg->ipsw. Tuy nhiên chỉ áp dụng cho file firmware thôi, còn file Itunes thì nó chỉ chạy trên mac, có giải nén cũng ko ra file cài trên win đâu.Cứ google từ khóa transmac nhé.

6. hiphhh

hiphhh Moderator

Minh130695 thích nội dung này.
  7. apple_dc

apple_dc Thành viên

bạn cứ dowloald link lúc nãy = idm bình thường, lúc nó hỏi save bạn xóa chữ ... rồi gõ vào chữ ipsw nó sẽ tự đổi đuôi cho bạn !

8. ck2010

ck2010 Thành viên

dùng 7zip unzip file dmg -> sau đó unzip tiếp file 2.hfs trong thư mục mới giải nén, qua 2 bước giải nén --> tìm trong thư mục 2 vừa giải nén có file ipsw tương ứng

quanglinh87 thích nội dung này.