Các bác giúp e 1 vài thắc mắc về 9900 với

NinhFly
20/5/2014 2:13Phản hồi: 29
Các bác giúp e 1 vài thắc mắc về 9900 với
Vâng, như tít. Các bác tư vấn giúp em với
E đang phân vân giữa 9780 và 9900. con 97 thì quá chất, ko còn gì phải bàn cãi nữa rồi, nhưng phải nói là 99 đẹp quá, ko thể ko yêu đc. Hiện giờ e còn lăn tăn 1 số vấn đề sau
1. Màn hình hiển thị :

thực sự là sau khi xem cái clip này e cũng hơi buồn, chả nhẽ màn của 99 hiện thị thua 97 sao, màn 97 sắc nét sáng đẹp thế kia cơ mà, có chiếu thẳng ngoài nắng thì vẫn nhìn rõ
2. Về quả pin, vẫn biết pin của cháu nó là 1200mah, nhưng thương gia chỗ e hứa sẽ nâng cấp lên thành DCL 2200mah, các bác thấy sao về vụ này, liệu có sợ toi nguồn hay làm sao ko.
Mà pin thì e chỉ cần chơi tẹt 1 ngày là e khoái rồi, cứ thả phanh 1 ngày sạc 1 lần là đc, ko cần phải mấy ngày
3. Về khoản máy ảnh, vâng vẫn biết là e nó ko có AF thì hơi buồn tí, nhưng chụp có đến nỗi tệ lắm ko các bác, e chỉ cần nó chụp đc như 8900 là e hp rồi, ko dám đòi hỏi hơn
4. Tiếp theo là cảm ứng, màn hình và trackpad có sợ mau xịt hay chập chờn gì ko ạ, nó mà die hay làm sao e cũng điên đầu lắm
5. Loa ngoài, chả bao giờ nghe nhạc bằng loa ngoài đâu, nhưng nó cũng phải to to 1 tí, rung khỏe 1 tí, vì e làm trong khu toàn máy móc nên ồn lắm, miss called cũng kha khá rồi, e chỉ cần 2 cái chế độ nó đc như con 8700 là e yêu lắm rồi
6. Tiếp theo là rom, liệu con này so với 9780, rom e nào được hỗ trợ nhiều hơn, dùng ngon hơn, lăn tăn các bác ợ
7. The next : benzen, e mua về rồi tháo ra đi mạ vàng đc ko, hay phải mua benzen riêng, và cái bàn phím ả rập, e kết cái phím đó lắm, liệu mua rời có ko.
8. Chốt cuối cùng là cái giá, chỗ e hiện giờ đang giao động từ 2.9 đến 3.2 củ bao gồm máy. dán màn, sạc cable, tai nghe. pin DLC. Các bác thấy sao ợ

Lăn tăn nhiều quá, chỉ là vì e nó quá đẹp thôi, chứ e chả cần OS7, chả cần cảm ứng màn hình 😃
Mong các bác giải đáp giúp e với.
Thanks cả nhà đã đọc bài của e.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Xem video thường ko chính xác bằng nhìn thật đâu bạn, màn 99 độ phân giải gấp rưỡi (640*480) so với 480*360 - mình thấy sáng, trong & đẹp hơn
2. Mình ko dùng pin DLC nhưng thấy mấy bạn đánh giá là tốt, dùng nhiều có thể trụ 1.5 ngày - còn pin theo máy thì sáng 6h 100% dùng kha khá tối về cắm sạc
3. Máy ko có AF, bạn cần giữ chắc tay & chụp đủ sáng thì ảnh cũng rất đẹp, tuy nhiên ko zoom vào xem chi tiết rõ được, sẽ bị vỡ hình
4. MÌnh dùng cả năm chưa thấy làm sao, có lẽ mình giữ gìn
5. Loa đảm bảo to, muốn gào to rung khỏe mình thấy mỗi Nokia đáp ứng tốt
6. Rom thì nói thực thấy 9780 có nhiều rom hỗ trợ lẫn tối ưu hơn, do 9780 ra đời lúc BB đang ở đỉnh cao, nhiều người dùng & hỗ trợ nên chia sẻ rất nhiều, nhiều hơn 99
7. Benzen bạn có thể đi mạ được nhưng sợ hơi tốn kém, mua ngoài rẻ hơn
8.

Chốt lại, với nhu cầu của bạn mình thấy chọn 9780 mà dùng cho thoải mái!
9780 trông đẹp, có lớp da nắp lưng cầm thoải mái, ko phải lo vấn đề về pin.
t
hj hj, thanks bác đã tư vấn nhiệt tình, hóng các bác khác chém tiếp
9780 mà đẹp như 99 thì đúng là hổ mọc thêm cánh 😃
@NinhFly Thế thì ko mấy ai mua 99 nữa vì 99 cần 2 khoản pin & camera như 97. Có lẽ hãng đã tính chỗ trước - chừa đất sống cho mấy em 97xx.
@Phithuyhoahoa thế còn vụ 99 có cái jack 4.5 tai nghe là thế nào hả bác, e chỉ nghe nói có 2.5 với 3.5 thôi chứ
@NinhFly Làm gì có jack 4.5 trên máy hả bạn, là 3.5 thôi - bạn xem thông tin ở trang nào vậy, trước giờ mình chưa nghe?
mình dùng 99 được 2 tháng rồi, Tmobile nhé, vào mạng nhanh, màn nét lắm, cực thích nhưng không phải màn con nào cũng sáng đâu nhé, nghe nhạc loa to, camera thì hơi tệ, pin thì mình dùng cục 2300 nên được 12 tiếng, tức là 6h rút sạc nếu để 4g và dùng thường xuyên mấy face, lướt web, nghe nhạc zing bla bla thì 6h tối ngỏm, dùng với cường độ cao, còn cứ kiểu dùng đâu bật 3g và ko dùng thì tắt chắc đươc hơn. với 99 thì mình nghĩ rom nhiều không quan trọng bằng độ ổn định, chỉ cần tương thích với máy ở mức bạn hài lòng là okie. vote 9900
doan39
ĐẠI BÀNG
10 năm
'' Lăn tăn nhiều quá, chỉ là vì e nó quá đẹp thôi, chứ e chả cần OS7, chả cần cảm ứng màn hình..........''
thế thì chọn 99 làm giề ....o_O
@doan39 99 được cái thiết kế đẹp, cầm vừa tay - dùng qua 99 cầm lại 97 thì lại thấy nhẹ bẫng đi. Yêu nhau từ cái nhìn đầu tiên là thế.
thanh0974
TÍCH CỰC
10 năm
có diều kiện mua 99 thì chơi mịa con z10 cho dã
@thanh0974 Bạn ý đang phân vân kiểu dang mà bạn.
llhhll
TÍCH CỰC
10 năm
yêu thích nhau vì cái nhìn đầu tiên thì hãy chủ động tiến tới, rước về, chớ để thiên hạ dèm pha.
@llhhll hi, thế còn vụ chết nguồn thì sao hả bác, có phải date càng mới càng ít bị đúng ko ạ, có thằng nó bảo os 7.1 thì ko bjo bị, và vụ màn hình keo mực có hay dính như 9780 ko ợ
@NinhFly Bạn thắc mắc quá nhiều, tốt nhất là đến thẳng cửa hàng thử trải nghiệm luôn. Dòng 97xx thì màn hay bị chảy và keo mực ( đút trong túi quần bị căng có thể dính chảy màn). Còn về 99 die nguồn thì giờ các thương gia toàn bảo hành luôn cả nguồn rồi bạn lo gì. Mình sạc đêm suốt mà chẳng làm sao.
@NinhFly Đúng bạn à, càng SX về sau thì ít bị nguồn hơn.
MH keo mực ko bị như 9780.
sonluyen
TÍCH CỰC
10 năm
vào góp ý cho bác 1 điều là thích thì nhích thiô bác
quan trọng nhu cầu mình xài
em xài android từ g1 ( con đầu tiên của gg ) đến s1 , s2 , s3 , G có qua mấy con sky vs hưawei thì bây giờ đang dừng chân ở 9930
chắc do em ngốn đủ rồi nên cũng chán nhưng cầm 99 thì rất thích
lúc đầu định chơi q10 mà q10 xấu wá , solf thì chắc hơn vụ zalo vì e cần xài zalo chứ con G xưa e xài chả có solf nào e xài nhiều
chốt lại là ........ thích thì wức thôi bác , xài bb nói thật chả có cái gì , chả làm được gì ( so với bọn android , winphone , iós ) , nhưng nó gây nghiện đấy 😁
cũng phân vân 2 em này, đang dùng 978 rồi nhưng nhìn thấy 99 lại thèm,chả hiểu luôn. mà chỉ băn khoan khoản 3rd của 99 thôi. vì toàn dùng wifi.
các bác đã có cách nào fix 3rd cho 99 chưa?
llhhll
TÍCH CỰC
10 năm
@hieund192
khắc phục 3rd bằng cách reset máy hoặc đăng ký BIS chơi hẳn.
doan39
ĐẠI BÀNG
10 năm
rõ ràng 99k đẳng cấp hơn hẳn 97k chứ , seo mà lăn tăn thế.
sao mà hoàn hảo cho ước mơ được,hãy khắc fục những khuyết điểm nhỏ nhặt đó mà sử dụng cho cầu toàn
đi tìm sự hoàn hảo chắc còn lâu đó ...🆒
djbuj
CAO CẤP
10 năm
Theo e 99 thua 978 về khoản pin vs camera thôi. Còn đâu hơn mọi mặt. Quất lâm thần chưởng bác ak. Còn vụ màn hình thì e thấy đẹp hơn nhiều mà. Benzen thì có benzen vàng bán ngoài đó. Pin thì làm quả dung lượng cao sài chắc đc ngày. Sì mát phôn 1 ngày e thấy là đủ sài rồi. Sáng đi tối về sạc là hợp lý. Kiểu dáng manly. Camera tuy ko có tự động lấy nét nhưng nếu chụp cảnh mà tay ko rung e thấy cũng đẹp đó chứ. Tóm lại là nên :v chúc bác chủ cưới đc cô vk đẹp :p

Gửi từ 8700 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
no1cvn
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ này chắc chủ top cũng mua máy rồi
Nếu mua 978 thì giờ đang ngồi khóc
Nếu mua 99 thì giờ đang cười như hoa nở
Chả có gì phải lăn tăn, kiếm thương gia an toàn, phệt ngay 99, keke
@no1cvn vâng , e kết duyên với e nó đc 1 tháng rồi bác ợ, dùng cũng khá là ok, pin 2300mah rồi mà trụ đc 1,5 ngày, nghe gọi nt cho gấu thôi chứ ko hề wf hay 3g gì cả bác ợ
@NinhFly
chúc mừng bác.. kết bác cái khoản mua điện thoại chỉ để dành chát vs gấu!!!
dung1981
ĐẠI BÀNG
10 năm
giải pháp tuyệt vời nhất , đáp ứng gần như mọi nhu cầu ( trừ camera) là 9900 + 1 bộ pin sạc rời
mỗi em có 1 cái hay nên mình vẫn đang song kiếm hợp bích. kiếm 978 vứt xó lâu lại lôi ra nghịch. nhìn thì 99 ăn đứt nhưng cầm thì 978 lại thích hơn mới ảo :v
@namdep Tay bạn bé hay sao vì cầm 99 rồi thì cầm lại 97 sẽ thấy hơi lọt thỏm, mai này bạn cầm Q10 rồi thì cầm 99 lại thấy be bé.
@Phithuyhoahoa hehe . phím 99 chìm hơn nhưng ấn lại nảy hơn. phím 978 nổi hơn ấn ko nảy nhưng chắc chắn hơn. RIM nó thiết kế tài thật làm mình ko bỏ em nào đc 😆. em 978 mỗi tội màn yếu sinh lý quá. dễ bị chết với mực. em 99 rơi lên r xuống vẫn ngon nghẻ
còn về để dùng thì 99 lại ok hơn 😆
huyhgn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang ăn quả tâm trạng giống chủ thớt 😔 may quá lớ ngớ đi lạc vào đây 😁 giải toả được tâm sinh lý. Cửa hàng bác quang3G thẳng tiến cưới em 9930 về ngay và luôn thôi :rolleyes:
xin phép cho em đào mộ tý ạ, bác @NinhFly cho em hỏi em cũng ở hải phòng giờ muốn mua bb thì mua ở đâu uy tín ạ?bác cho em cái địa chỉ đc ko,có gì hậu tạ càfe bác ạ.Em đang phân vân 9700,99,9650 ạ 😃 bác dùng qua cho em tý ý kiến,tại giờ ko biết chỗ bán uy tín mới lại chưa biêt bb là gì ạ.Thank bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019