Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

các bác giúp em sync truyện tranh vào iphone với

toanseu199x
2/7/2010 7:22Phản hồi: 8
em mời mua phần mềm comiczeal trên itunes em đã down comiczeal sync về pc nhưng không pit làm cách nào để tải truyện bác nào biết chỉ giúp em với
thank mọi người
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn cần JB & sử dụng PM trung gian như ifunbox, Winscp, iPhone Folder để truy cập vào thư mục trên iPhone từ PC để chép vào 😃
-> Chép vào đường dẫn private/var/mobile/Application/xxx (Ứng dụng comiczeal bị mã hóa - tự tìm)/Document

@ Bạn có thể search iComic để dùng hay Comic Reader Mobi (CRM trên Store bị gỡ, chỉ còn file thuốc) ;)
@LIENHUONG Máy minh đa JB va hien dang su dung ifunbox. ban co cach nao chi minh chep truyen tu pc sang iphone k? vua moi tai va cai xong thang comics reader pro. Nhung k biet cach nao dua truyen vao ip het. hix😔
@OoTMQoO 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Máy bạn cần JB, bạn chép truyện vào thư mục private/var/mobile/Spplication/xxx (thư mục Comic reader bị mã hóa, bạn tự dò)/Document xem 😃

@ Hoặc bạn cài App Truyện tranh Bỏ Túi để down truyện qua server xem
@LIENHUONG Thanks bạn, đã chép được , nhưng k phải theo cach của bạn.
Thaks vì sự giúp đở nhiệt tình @@
Cái này dễ mà bạn.Bạn mở cái sync trên PC lên,sau đó quăng cái đống truyện vào đó.Nó sẽ converter sang dạng chuẩn với comiczeal.Tiếp theo sau khi đã corverter xong,bạn bấm vào chữ sync ở góc phải cái comiczeal sync đó.Nó sẽ hiện lên cái list truyện đã converter bạn có thể remove những truyện không muốn sync ra.Sau đó trên IP bạn mở app lên,vào phần sync with comiczeal sync ( đã mở wifi nha) sau đó nó sẽ hiện ra chữ sync bạn bấm vào là nó sẽ sync thôi.Chú ý là phải bấm sync tr6n IP nha,.chứ bấm trên PC nó ko sync đâu
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình làm được rùi bạn ơi mỗi lần sync là nó cứ sync cả truyện mình đã cài rùi bạn có cách nào để nó chỉ sync truyện mới thôi không
mình nghĩ là nó cho chọn truyện cần Sync mà (không bắt buộc tất cả)
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
14 năm
mỗi lần mình sync la nó bắt sync tất cả mà mỗi lần sync gần nửa tiếng 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019