các bác giúp em với..... có cách nào format con 3110 c ko ah.

ducthienj13
25/2/2009 9:23Phản hồi: 15
con máy 3110c của em dạo này hay bị loi khoi dong lại máy mỗi khi truy cập vào hộp thư gủi tin nhắn....máy thường xuyên báo lỗi:" bộ nhớ lưu tin chưa sẵn sàng " ở hộp thư gửi tin nhắn. Máy chỉ lỗi ở mỗi mục tin nhắn còn mọi ứng dụng khác vẫn chạy bình thường ah.
Em cũng mù tịt về công nghệ nên ko biết con 3110c này dùng HDH symbian loại nào, mong các bác chỉ giúp
:sad9cd::sad9cd::sad9cd::sad9cd:
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
cái này bna5 muốn fomat thì có (*#7370#) nhé còn kg vào cài đặc/cài đặc gốc chọn mã là 12345 nh, cái 3110c của bạn là S40 nhé bạn hỏi nhầm box rồi đó
có nhiều cách mà bạn :1. Format máy bằng tổ hợp phím ( *#7370# )

Cách format này có khi là phổ biến nhất , và mọi người thường sử dụng. Sau khi từ màn hình chờ các bạn ấn *#7370# máy sẽ hỏi bạn có muốn format ko ...... sau khi Okie thì máy sẽ bắt bạn nhập CODE. Lúc này bạn hãy nhập CODE mặc định của máy Nokia là 12345. Nếu máy báo CODE của bạn nhập vào ko đúng , đó là do bạn đã vô tình đổi mã hoặc do bạn mua máy 2hand người ta đã đổi CODE mặc định đi rồi. Vậy bạn ko nên lo lắng hãy làm theo cách thứ 2 ở dưới. Sau khi nhập xong thì các bạn ngồi chờ khoảng vài phút là máy sẽ format xong
Format bằng *#7780#

2,Nếu vì một lý do nào đó, bạn phải format nhưng lại không muốn mất chương trình đã cài thì các bạn hãy nhấn lệnh : " *#7780# " . Lệnh này có nghĩa là khôi phục lại hệ thống nhưng không làm mất games và chương trình đã cài trong máy......THANK GIÙM TUI
@keymantz Hay,thank you bạn nhi
cảm ơn các bác, nhưng có cách nào khác format máy triệt để hơn ko ah....Giúp em với,
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác chú ý S40 không dùng được *#7370# đâu nhé, chỉ có *#7780# để format thôi. theo em được biết thì 3110c hay bị lỗi phần mềm và thẻ nhớ bác muốn triệt để tốt nhất mang chạy lại pm cho yên tâm.
triệt để thì chịu thôi bạn ơi,chỉ còn cách khôi phục cài đặt gốc + fomat thẻ nhớ là tuốt.....tui thường làm vậy mà
con 3110c của em giờ bật nguồn lên lại báo:" phone restricted " em ấn undo thi máy báo :" Enter restriction code" em nhập thử 12345 thì ko dc. Chắc là máy đã bị khóa gì đó em cũng ko rõ dc, các bác giúp với.......
Có ai có phần mềm ứng dụng cho máy 3110c không chỉ giúp với
co the chiec dt do da qua 1 nguoi su dung. nen nguoi ta da cai dat lai mat khau khac rui
hohhohvtpt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy này chay s40 không hệ điều hành thì chỉ khôi phục cài đặt gốc thôi bạn à không thể format máy như các máy s60 chạy hệ điều hành
máy bạn bắt nhập code nhưng code mặc định đã bị đổi rồi
Hãy TÌM trước khi gửi câu hỏi - Bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn!
cảm ơn bạn đã tham gia ý kiến, lần sau vui lòng gõ TV có dấu nhé bạn
máy s40 tức là HĐH symbian s40 chứ ko phải là ko có HĐH nhé bạn
hix. mấy cái cách trên chỉ là reset lại máy chứ ai bảo là fomat máy. nêu muốn fomat s40 thì chỉ có dùng tổ hợp 4 phím: tắt nguồn + phím * + phím số 3 + phím gọi màu xanh -->ấn liền 1 lúc thế là ok
habaolinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sax, S40 mà cũng 4mart đc 4 ngón à........
ban a. Ban da thu cach format nay chu vay, co hieu qua khong?
s40 chỉ có 1 số máy hổ trợ lệnh *#7370# mới có thể 4mat máy được , còn lại là ko nha .
tốt nhất là dùng NSU up lại . nhanh gộn ko bị lỗi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019