Các bác hỗ trợ em cài driver và root con Q-smart S6 với

Tony Kenvic
28/2/2013 8:48Phản hồi: 295
Tình hình là em không biết cài driver và root cái s6 thế nào vì nó mới có đầu năm 2013, pro nào đã thử chia sẻ em với
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thấy màn hình em nó thế nào
man hinh dep lam 16tr mau lun ma. ma pro nao chi giup e cach root voi!!!!!!!!!!!!!
sai may co muot k ban? Co loi j k?mjh dang phan van jua q-smart s6 va kem 350 mjh khong biet chon con nao.2 con nay bu wa che lai cung (nguoi nua can,ke 8 luong ak)
chua co ai root duoc em nay ạh? e lam mai ma khong duoc hix
@minhtu2601 Bạn có thể cho mình biết một số thông tin cơ bản của s6 này ko? Chẳng hạn như Camera,Wifi,máy có ổn định ko và phần Ram dư là bao nhiêu? Ý quên bạn cho mình hỏi là pin em này có xài qua 1 ngày ko?
@minhtu2601 bác ơi ..cho xin driver kết nối s6 với pc với thanks...??😃
chua root nhung ban van chia se kinh ngiem ve may cho mjh dc k? Mjh dag wan tam.
À, nói chung thì S6 màn hình cũng ok, đẹp, sắc nét với độ phân giải 800x480, 240dpi nhưng nó lỗi cái là hiệu ứng LCD ngược. máy cầm như s3 mini nhưng có cái vỏ trơn nên dễ trượt tay. Cảm ứng nhạy có điều cái hiệu ứng trượt mạnh quá làm có cảm tưởng giật. Giao diện thì bạn nên cài các launcher khác vì nói thật cái launcher của q-mobile quá ư là cùi bắp. Pin dùng 1 ngày như các sp khác thôi, nếu vào mạng thì được cũng 4 tiếng (wifi), 2G thì cũng được gần 1 ngày, tùy mức độ thường xuyên của bạn, có mở ứng dụng nền không. Nghe gọi ổn định, tuy nhiên nếu bạn cài app nhiều thì khi nhận cuộc gọi máy sẽ bị treo khoảng 5s. Truy cập danh bạ cũng hơi chậm nhưng danh bạ đen đẹp. Nếu đang mở wifi mà sạc pin thì máy sẽ nóng phần trên. máy ảnh thì tạm nhưng đèn flash chỉ để làm đèn pin, chụp ảnh vô tác dụng. Máy không có 3g nên tốc độ lướt web không cao, nếu lướt bằng wifi thì ổn.
Lưu ý: máy rất khó root, nhưng nó có phần cho cài ra thẻ nhớ nên cài cũng thoải mái, dư khoảng trên 100mb nên cài khoảng chục game, chục app ngoài thẻ thì cũng còn khoảng 20mb, ổn thỏa, không bị báo low disk
@Tony Kenvic vậy bạn có thể nói rõ có phầ cài trên thẻ nhớ bằng cách nào và chỉ rõ cho a e cách được k?
bạn nè cái này xem youtube được k?có giật k?ngoài lỗi đó thì máy chạy mượt k bạn?cho mình và a e cái vidieo hay up ảnh j cho bọn mjh xem với vì mình cũng định mua con này, ban chơi game có giật k?hình như máy này k có gps thì phải..máy chạy nhanh nóng k bạn?.
e da thu root bang superonelcik, z4root, ginggerbreak, unlockroot deu khong duoc. Pro nao giup e voi!!!!!
Tớ xin đề cập lại 1 lần nữa là máy này đã khóa image boot nên không reset data khi tắt nguồn được, đồng thời không root được. Nghĩa là bạn phải thay file boot của nó để root bằng superoneclick hoặc các phần mềm khác. Nhưng việc này rất khó vì vấn đề driver và chưa dám thử vì nó cũng là 1 khoản tiền nên nếu hư thì đi bảo hành rất mệt, có khi phải tốn phí.
Còn về việc xem video youtube thì không giật (wifi thôi nhé) nhưng cũng tùy mạng wifi có tốt không. Lưu ý: xem video trên mạng bằng wifi rất tốn pin, và nóng máy là tất yêu vì vỏ là vỏ nhựa, không có hệ thống tản nhiệt. GPS không có, đó cũng là hạn chế.
Pin 1500 nhưng máy chạy nhanh hết pin lắm.
Còn về cài phần mềm, sử dụng esexplore được cài đặt sẵn sẽ có chế độ cài extended storage nhưng cũng cài trong tầm hạn chế khoảng 15 app hoặc 15 games thôi.. Muốn cài trên thẻ luôn thì phải root và dùng link2sd.
Đây là hình em nó, mình đã fix giao diện.
@Tony Kenvic Ai bảo GPS k có. mình đang dùng S6 đây. vẫn có GPS mà.
@cafenet90
nhìn đẹp đấy bạn, có lỗi vặt gì ko?
root cung chua quá, đang thử nghiệm root giờ vẫn chưa xong,, mấy con khác làm cái xong ngay mà sao e s6 chua như dấm thế này...😔(..
-Nếu hên thành công anh e se biết thui mà..kaa
Bac Tony Ken vic cho minh xin cai giao dien win8 do di. dep wa. dang sai con s6 nay.
Lên Google Play search tên WP8 launcher nhe ban
minh mới mua con q-smat s6 ma chi sử dụng dược gọi và nhắn tin thôi, con ket noi voi Wfi thi co mục dược mục không ....chán quá còn không kết nối được với máy tinh , co babcs nào có phần mềm đố chi cho mình với ! xin cám ơn trước
Bac nào có phần f mềm kết nốii điện thoại q-smat s6 với máy tính chỉ cho mình với ... .
up
prô nào biết root con này chỉ ms vs 😔
upppppp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019