Các bác sử dụng máy MAC vào việc gì ?

toanthangnhcs
11/1/2014 7:43Phản hồi: 21
Theo mình biết thì macos được sử dụng rất nhiều vào đồ hoạ và lập trình, ngoài ra không biết còn gì không các bác vào chia sẻ nhé !!!!!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều bác nhiều tiền mua mac chỉ để lướt web ở quán càfe
@hmg Mình ít tiền nên không có điều kiện đi cafe nhưng mua MAC cũng để lướt web. Có sao đâu, miễn là máy hoạt động ổn định, màn hình đẹp, ít lỗi hỏng, ít bị virus là hài lòng rồi.
@hmg chính xác 😁
Mình thì thấy ổn định cao, thiết kế đẹp và gọn, độ bền tốt, chất lượng tốt, virut ít và ko ảnh hưởng lắm đến mình 😃
Mình cũng đã cố có 1 em 17 để dựng phim và dựng âm thanh
Những cái rất được của macbook:
- độ ổn định phần cứng rất cao: ít hỏng vặt
- độ ổn định phần mềm rất cao: gần như không bị virus, dùng từ lúc mua tới lúc bỏ có thể không cần cài lại os
Nếu mua windows thì chỉ xài được windows còn mua Mac thì xài được cả win và mac. Đôỉ qua đổi lại cho vui.
hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
công nhận máy của bác job ổn định hơn , nc riêng em em dùng cho cv bt thì cài thêm win vào mac cái mấy pm cho dân xd ; còn xem phim lướt web thì dùng os x coi cho mượt mà pin đỡ hao hơn xài win 8 -mạc dù so với win 7 thì win 8 đỡ nóng hơn rất nhiều pin lâu hơn nhưng dùng os x theo thiết kế của máy vẫn là trụ lâu nhất con macwhite 2009 của em pin xài time 46 tháng rồi mà vẫn dc 81% dùng dc trên 3h là ^^
cảm ơn các bác đã tư vấn, cuối cùng em đã rước 1 em pro 15" về lướt web, xem phim. Làm việc thì e cài thêm 1 máy ảo từ 1 hdd rời, nói chung làm việc ổn định, đẹp.
Thanks các bác chia sẻ.
nambun
TÍCH CỰC
10 năm
em mua mac về để cài win lướt facebook ạ.
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
10 năm
coding có được không ?!
Lâu lâu trá hình cafe 😆
Mỏng gọn nhẹ , xách đi đâu cũng được
Mình có mbp me865 để giải trí! Khám phá thế giới mac osx
máy đẹp, gọn nhẹ, hđh hay
Gõ văn bản, viết bài chia sẻ cho anh em, xem hình, facebook, làm nhiều việc khác không liên quan mấy đến đồ hoạ. Nói chung là xài như mọi máy win thôi :d
Hưng_TLA
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng mac vẽ cad,xem phim và fb thui
ổn định và ko lo bị virut hoặc làm sao cả,rất xứng dángd dồng tiền bỏ ra 😆
Xem phim, cài thêm win đôi khi ngứa tay còn chiến game. Còn đâu e thấy MAC dùg nếu ko xét trường hợp đb thì nó ko khác gì ƯIN.
lướt web, xem phim, đồng bộ với iphone ipad, thi thoảng đem đi khoe hàng 😁
p/s: à mà cái iMovie với Garage Band xài hay phết, tìm hiểu rồi làm mấy cái clip hay bài hát kỷ niệm cũng vui :D
giải trí....và tuỳ vào công việc mình đang làm
E học web nên công việc chỉ xoay quanh đồ hoạ và code thôi. Vì thế em xin trung thành với Mac
@leeanhtuanhp học web thì có liên quan gì đến việc sử dụng máy mac đâu bác, laptop thông thường cũng đáp ứng được mà
@hoanghuytoan bác ko biết khi thiết kế wweb dùng mac rất phê à :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019