Các bản Pokemon & Harvest Moon giả lập chơi trên BlackBerry !

chiprock
27/2/2011 16:38Phản hồi: 76
Các bản Pokemon & Harvest Moon giả lập chơi trên BlackBerry !
đây là các bản game Pokemon trên Nintendo (.gbc) đã được mình convert bằng chương trình MeBoy Builder 2.2 và RapcGo để đổi sang đuôi alx & cod 😃
còn mấy bản nữa, nếu các bạn chơi thấy hay thì mình sẽ post tiếp :p

P/s : mình test trên 8900, nếu muốn chơi full màn hình trong mục settings bỏ tick phần Keep proportions, save lại rồi back ra. Các máy khác chắc cũng tương tự
Pokemon Crystal và Gold là bản có màu, nếu chơi chậm quá thì thử chỉnh Frameskip lên 7 nhé 😃

1/3/2011 : update thêm game Harvest Moon theo yêu cầu của 1 số bạn ^^
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác.sao có bản PokePikachu Hack đấy nhỉ? Bản hack game à?
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh, đấy là bản hack game thông tin chi tiết ở đây http://dl.poke-mega.org/pokemon-pikachu-edition-2009-gbc-u/
còn bản Pokemon Brown (Red hack version) http://dl.poke-mega.org/pokemon-brown-2009-gb-u/

đó là 2 bản mod mới nhất mà :p
thangkoi
TÍCH CỰC
13 năm
thank bác! để em test thử xem
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
trò này em chưa cài bao h. ma cũng chưa đọc nhiều. nhưg tóm lại nó chơi giống pikachu trên máy tinh hay thế nào các bác. em lười bac nào biết thích thì nói nhé]
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
em chưa hiểu ý bác là ntn
Nhưng mà pikachu trên máy tính ko phải là cái trò mà nối nối 2 cái ảnh pokemon giống nhau đâu nhá
Pokemon này là như phim hoạt hình ý ạ,điều khiển n vật đi thu phục các pokemon
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
đấy. quan trọng em không hiểu. bác nói vậy em mới biết. tưởng pikachu. hehe. bác chủ cho vài ảnh minh họa thì tốt
viruslovehp
ĐẠI BÀNG
13 năm
trò này cho tất cả các đời máy bb hả bác chủ
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
;( bản GOLD em vừa cài vào 883 của em giật bác ạ...dù đã để lên 7
Để thử cài lên 8800 rùi rì viu cho các bro 😁 , mà chủ thớt có thể nói thêm về cách chơi hay các nút đk trên BB không ạ . Chắc mình cài bản yellow cho nó vừa phải !
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
hihi, mình thấy có bạn nói giật quá thì để lên 7 chứ mình chưa thử, cng toàn để mặc định là 3 thui, bạn chỉnh lại như cũ xem sao nhé, còn cái nút trong trò chơi thì do tùy mỗi ngừoi đặt mà, bạn vào game Start, sau đó ấn menu chọn set buttons, ok save lại rồi chơi tiếp thôi
cái này làm sao save lại lúc mình chơi vậy bác?
Atoxic
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng câu hỏi với bác này! Save thì đc nhưng load ở mô....
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
;(( 883 của em chơi BLUE ko màu còn tưng bừng....mệt quá....
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ơi cái này hay quá. Bác có Harvest Moon không cho em xin với :x
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Harvest Moon mình nhớ có bạn share trên diễn đàn rùi, bạn thử search xem, nếu ko tìm dc thì để tối mình convert cho :p
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác nào biết cách chỉnh để 8700 chơi không giật không? 😔
Trò này chơi giật vs chậm kinh khủng. Giá có trò pokemon build riêng cho bb thì hay khỏi phải giả lập. Dùng giả lập thì máy nào cũng tưng bừng thôi để frame skip cao thì vẫn giật ầm ầm.

---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:48 AM ----------

Nếu muốn save thì mở menu (trong game ấy, không phải menu của phần mềm giả lập) rồi chọn chỗ save là được. Còn load game thì lúc mới vào game sẽ có chỗ load game.
bác convert HM xong gửi cho em với nhé 😃
mail : n2anh1321990[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
thanks 😃
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình update ở post 1 rồi nhé ^^
ko co HV ban friend ah` chơi mấy bản này chán chết
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
trên BB chỉ chơi dc các bản giả lập .gbc thôi bạn nhé, mấy bản kia đuôi .gba với nes nên ko convert dc
em đang tìm game pokemon bản red blue or green chơi trên bb mà có màu bác nào có thì up lên giùm em với.Thanks các bác trước
chiprock
ĐẠI BÀNG
13 năm
khổ quá, đã bảo rùi trên BB chỉ giả lập dc Gameboy Colour (.gbc) thôi còn Gameboy Advance (.gba) thì chịu 😔
Bác ơi, sao e chơi trên 8820 mà các bản pokemon hay HM đều giật giật thế, có cách nào khắc phục k vậy 😔(
Ngồi chỉnh mãi mà chả thấy êm như chơi trên nokia gì cả :((
Bác nào giúp e với :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019