Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

các bạn so sánh cái lumia 720 vs iphone 4 giùm mình với

nguyenduytanst94
16/3/2013 5:19Phản hồi: 31
Hiện tại là muốn mua cái điện thoại, màk đang phân vân k biết nên mua lumia 720 hay iphone 4 vì k bik cái nào tốt hơn, các bạn giúp mình so sánh nhé, cấu hình, độ bền, ứng dụng, thiết kế, và còn gì nữa mong các bạn so sánh giúp, tks.....
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên mua 720:
- lumia 720 là dòng đt tầm trung nhưng thiết kế sang trọng và rất đẹp, mới ra mắt và sẽ bán ngày 1/4 này. Ip4 thì ra lâu rồi nhưng nếu so hđh thì ios vẫn hơn wp8 do ra khá lâu trước wp.
- Màn hình to và đẹp, giúp bạn trải nghiệm game và phim tốt hơn
- Có NFC dễ dàng chia sẻ dữ liệu...
- Có khe thẻ nhớ ngoài, thuận tiện.
- Dung lượng pin tốt
- độ bền thì bạn tự nhận định nhé, nokia nổi tiếng vì cái gì? nếu bạn là 1 người mê chụp hình thì vs giá 7m4, lumia 720 là hoàn hảo.

http://www.thegioididong.com/so-sanh/dtdd/#58121,49737
tks bạn, nhưng tgdđ ra giá chênh lệch quá, tầm giá <7tr là vừa( màk nhà cũng chỉ cho dưới 7tr thuj, hjhj)
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 720 có giá là 249 euro ~ 27500/1euro, 249 x 27500 x 1,1 (thuế gtgt) = 7532250, giá này cũng hợp lý, nếu bạn thực sự yêu thích thì để dành thêm chút xíu or chờ vài tháng là rớt giá ah!
@minhtamxp ùhm, để rán giành tiền chộp ln cho rùi, để hoài ấm ức trong lòng quá 😁
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenduytanst94 đầu tháng 4 ra, cho mấy ông kia xài trước xem có lỗi lầm gì không! ^^,có thì lụm em lg l9
@minhtamxp dục tốc bất đạt màk, rán nhịn chừng 20 ngày nữa
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamxp Sai rồi bạn nhé. Việt nam được phân phối trực tiếp đầu tiên nên không phải chịu thuế ở cả 2 nước đâu. Giá dưới 7 triệu là chuẩn. Còn như hiện tại là họ đang lê cái máy chém đấy
chọn iPhone 4 . đẳng cấp , giựt le được . toàn thế giới biết giá trị iPhone 4. có người mê mẫn, dựng lều chõng ăn dầm nằm dề trước khi iPhone 4 bán ra 1 tháng, để được sở hữu. ngta xếp hàng chờ mua iPhone 4. chưa thấy ai xếp hàng chờ mua Lumia
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy ip chả có gì hay, dễ rớt sóng, khó chia sẻ dữ liệu, lỗi lầm tùm lum, ngta phàn nàn thì quay ra đổ lỗi cho ng.dùng! Iphone nổi tiếng vì giá cuả nó đắt, 2 năm gần đây có kiểu dáng nào khác ko? Những ng lều chõng mà bạn trên nói, hơn 70 % là doanh nghiệp cá nhân, 20% là iphone thuê mướn để pr ! Bạn có thể hỏi anh google để biết có phải vậy ko! Sẵn xem lun tại sao cổ phiếu của anh táo lại rớt thê thảm vậy!
giangpt91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtamxp bác này ở wpv mà
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giangpt91 lúc mình nói cái này thì chưa biết nhiều đâu bác ^^, bác đào mộ kinh quá
giangpt91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giangpt91 hehe
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi

khi bạn mua bất kì máy nào thì trên hóa đơn đỏ đều có thuế gtgt là 10% nhé
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamxp 249 euro là đã có thuế ở thị trường EU rồi nhé. Thuế ở việt nam thấp hơn nhiều và giá còn thấp hơn 249 euro khá khá. Bằng chứng là : http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/nokia/nokia-lumia-520-1089.aspx
Nokia 520 có lẽ là đúng giá. Còn máy chém hướng sang lumia 720
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@s.club2 EU là 1 chuyện nhưng về VN mấy anh nhà ta thăm dò thị trường đang rất hot em này nên đội giá cũng phải, euro và vnđ đâu chung dòng máu bạn!
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamxp Giá phụ thuộc vào thuế nhập khẩu của mỗi nước. Từ trước đến nay giá của các sản phẩm của nokia ở thị trường việt nam đều dễ chịu hơn các nước ngoài. Trừ iphone ... Bạn có thể kiểm chứng trên mạng. Giá bị cửa hàng đội giá chứ không phải nokia đội do thị trường hot đâu.
minhtamxp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@s.club2 1/4 bạn có thể qua showroom cuả nokia test và mua máy, giá nokia đưa ra ko chênh lệch mấy đâu bạn ah
noi chung 7tr4 la gia k the chap nhan dc
trên TGDĐ s để cuối tháng 4 mới ra kìa, s lại dời thêm 1 tháng nữa vậy???????????
sacredkeep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu cho chọn mình chọn lumia 720, bao giờ cũng nên lấy con đời mới chứ không bao giờ lấy con đời cũ
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Đang type bằng lumia 720 rất tuyệt vời
Về cấu hình tất nhiên là 720 ăn đứt ip4, cái này khỏi bàn cãi. có chăng là phân vân giữa WP8 với iOS mà thôi. Mình cũng đang phân vân 2 con này, nhưng có lẽ mình sẽ chọn 720 thôi
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@langthangtronkiep mình đặt niềm tin vào gã khổng lồ phần mềm 😁
@s.club2 Kết cái 720 chụp ảnh quá đẹp. Tính ra iOS nhiều pm quá nên loãng. dùng wp8 vừa vọc vừa đợi các ông M$ với Nokia vậy 😃
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@langthangtronkiep lúc Microsoft hợp nhất kho ứng dụng thì 😁
bishamoon
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ này iPhone 4 zin gần tuyệt chủng rồi.
cungc đang băn khoăn có nên mua IP 4 hay máy khác. Đã dùng qua LG lte 2 rùi. ko bít tốc độ lướt web của IP 4 thua kém LTE 2 nhiều ko các bác nhỉ?
IP4 ngon hơn hẳn mà.từ chất lượng đến mẫu mã
Lumia 720 mình dùng toàn bị đơ màn hình các bạn ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019