Các biểu tượng chương trình trên Android sắp được thiết kế lại?

sonlazio
15/4/2014 1:42Phản hồi: 90
Các biểu tượng chương trình trên Android sắp được thiết kế lại?
Từ trái sang phải: biểu tượng trên web, trên Android hiện tại và Moonshine
Một số hình ảnh lộ ra từ Android Police cho thấy rất nhiều biểu tượng chương trình trên Android sẽ được thiết kế lại. Nhìn vào các hình ảnh, bạn có thể thấy rõ ràng là các biểu tượng này phẳng hơn, bỏ bớt các hiệu ứng nổi và giống với biểu tượng trên web hơn. Các biểu tượng được thay thế bao gồm Play Music, Books, Movies, Google+, Lịch, Gmail, Chrome.... Thiết kế này có thể được gọi tên là Moonshine, nhiều khả năng giới thiệu tại Google I/O tháng 6 này. Trang Partners của Google thậm chí còn để biểu tượng lịch và bản đồ giống với biểu tượng bị lộ.

nexusae0_comparicon_thumb3.png nexusae0_wm_Screenshot_2014-04-12-17-58-41_thumb1.png

Tham khảo: Engadget
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
biểu tượng cũ đẹp hơn
Mình toàn xài Nova rồi sau đó cài theme vào, mọi thứ biến đổi như mới 😁
satrias
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Làm vậy nó đưa ra màn hình home luôn hà.
@satrias Ủa chứ bạn nói thay đổi vị trí chỗ nào? nếu trong App Drawer thì ko đc nha bạn. Tưởng bạn nói thay đổi vị trí ngoài home.
satrias
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Vậy à... tại vào menu nó cứ xắp xếp theo kiểu chữ cái với dùng nhiều. Mình mún thay đổi vị trí icon ấy mà.
@satrias Nếu bạn sợ đưa nhiều icons ra ngoài home ko đc đẹp mắt thì cũng có thể nhóm nó lại theo chủ đề bằng folder mà. Còn cái App Drawer đó là nơi chứa tất cả những gì có trong máy nên ko sắp xếp đc.
Hệ điều hành đi động đang theo xu hướng PHẲNG 😁
@lechien.us Android vốn dĩ đã bắt đầu phẳng từ Honeycomb hồi năm 2011 rồi bạn ạ rồi bạn ạ. Từ 2.3 về trước là làm nổi hoàn toàn.
Nhà thiết kế UI chính của Android là ông thiết kế UI của WebOS, WebOS thì thiết kế đẹp quá trời luôn
Phẳng phết😁
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đổi qua đổi lại. Cuối cùng đồ cổ cũng đắt giá.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
neobb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tương lai smart phone mỏng như tờ giấy mà, lúc ấy lại làm icon nổi 3d 😃

Sent from my iPad using Tapatalk
Cá nhân mình thấy "current android" vốn đã đẹp hơn "current web" rồi mà giờ đặc biệt còn đẹp hơn "proposed android" nữa chứ.
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
ngon, chơi trend "long shadow" luôn 😁
mình rất ưng cái style phẳng của google, từ hồi 3.2, và đỉnh cao là khi ra mắt g+, rất hiện đại
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái app play music với hangout xấu quá, còn lại thì đẹp
l0ngchand0i
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân mình đánh giá thì thì current android là đẹp nhất trong 3 cái kia
Công nghệ hot nhể. Cũng suốt ngày Can lộ lộ như showbiz.
Cũng đẹp đấy chứ.
eremes8x
ĐẠI BÀNG
10 năm

Cũng hay thật, giờ thiết kế icon cứ phẳng là đẹp đỡ rườm rà 😁
An.nover
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eremes8x Sao này xu hướng Phẳng sẽ được bão hoà và xu hướng mới lại lên ngôi . Cái này người ta gọi là vòng lặp của thế giới 😃
@An.nover giống như quần áo thôi. ống ôm. ống bass rồi lại ống ôm. mấy cái nghiên về thẩm mỹ là nó zậy chỉ có cá ra sao thì cách điệu hơn cái trước thôi
bê nguyên icon trên web là vừa phẳng vừa đẹp rồi, mất công vẽ lại icon khác na ná mà còn không đơn giản và đẹp bằng
MajKa9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình thấy có các hình vuông bao bên ngoài các biểu tượng vậy?????????? 🆒 K lẽ các biểu tượng sẽ nằm trong các hình vuông ấy hết sao giống như trên IOS vậy???????????😕
@MajKa9x Bạn nói ngược à, android có ô vuông nào bao bên ngoài? Ko bao mới đẹp và phong phú, bao vuông nhàm thấy mồ

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
@MajKa9x Đó là cái hình nó đc crop từ giao diện đt nên bị dính cái background ở dưới. Nhìn tấm hình lớn sẽ thấy.
id@wn...
TÍCH CỰC
10 năm
@MajKa9x Là nó chụp lại hình màn hình rồi cắt vuông lại nền nó vậy đó. Chứ bác ko nhìn cái hình bên dưới sao.
@MajKa9x do cắt ra từ hình bị rò rỉ bạn à, chứ đâu có lấy được file icon không nền đâu
Hơi huớng ios8 😁
@meta_tanh02 Hihihi.. Và có hơi hướng ipo trong cmt này
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@meta_tanh02 IOS 8 ra rồi à? Mà cái IOS 7 loè loẹt màu chua loét thì may ra chỉ có SS học tập.
@meta_tanh02 ....so what?
so what.jpg
@ongnooii =)) lúc mới ra ios7 thấy vậy nhưng xài lâu h nhìn cái ios6 lúa quá, cá nhân thấy ios7 quá đẹp trên ipad, sang trọng hẳn ra ^^
minoan
CAO CẤP
10 năm
Mình ghét biểu tượng phẳng
android hữu ích nhưng k đẹp như win Xp vậy à
Microsoft đã tiên phong thành công để cho các tập đoàn lớn đi theo phong cách phẳng của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019