Các dòng CPU - độ phân giải và cách phân biệt để chọn file APK - Data

SlayerX
20/2/2012 9:55Phản hồi: 706
706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với lg lu6200 thì adreno 220,vậy mình hỏi so về khả năng đồ hoạ 3d cho Game có mạnh không,so với gpu sgx thì nó bằng hoặc hơn con nào.Vì adreno thấy khá yếu trừ adreno 225 mới
Specialzero
ĐẠI BÀNG
11 năm
chip của bọn sky 800 810 820 có tiết kiệm pin ko ạ? em nghe nói đời 840 mới tk đúng ko?
Mình có một ASUS EEEPAD TF101 bản iifi còn mới 99%, mới chỉ bóc ra để xem nhưng chưa dùng nhiều. Có bạn nào muốn mua thì pm lại cho mình nhé!
Cám ơn bạn nhìu lắm đọc xong thì ko còn thắc mắc gì nữa.
Itsmeaj
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi những vấn đề liên quan đến cài đặt game cho máy Android sau, quả thật trước giờ cực kỳ không rành về điện thoại.

Mình có 1 cái Sony Xperia U, cũng đã xác định đc res = 480 x 854 dùng GPU Mali 400, chạy ICS 4.0.1.

1. Mình không root máy, chỉ muốn cài game vào chơi, game trên google play thì khá nhiều cái free nhưng có vài game hay mà mình muốn chơi thì chỉ đc bản trial như Nightmare from the Deep : Cursed Heart.

2. Vậy đối với những game yêu cầu phải mua thì mình cần làm gì để download và cài đặt vào máy mà không cần phải nạp tiền vào ? Đọc sơ qua vài trang thì thấy mọi người có up file apk và data của các game lên vậy đó là game cho máy đã rooted hay chưa root ? Với máy chưa root thì cách nào để cài game full vào chơi offline ?

Mong mọi người giúp đỡ.
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
@Itsmeaj Bác cứ down APK với data cho GPU Mali400 mà chiến. Còn yêu cầu root hay ko root thì tuỳ game. Một số game phải dùng Titanium Backup thì mới cần root. Mà đã dùng android thì bác nên root máy. Android nó hơn iOS ở khả năng tuỳ biến với chọc ngoáy sâu vào hệ thống. Không root thì giảm đi sự thú vị của Android khá nhiều =]]
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi mình có máy tính bảng tegra 2, có dùng chung data + apk của tegra 3 đc k bạn.
ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi sony xperia st21i chip MSM 7227aa vậy là v6 hay v7?có hỗ trợ flash không?
ngochien9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@river_9x đúng rồi bạn.hỗ trợ flash không
k thấy con Tab 7' p1000 ? @@
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
@Axitt P1000 Chip: Hummingbird 1GHz Cortex-A8, GPU: PowerVR SGX540
nook color thi ntn bac?
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
@TACOMPUTER Chip: TI OMAP 3621 ARM Cortex-A8, GPU: PowerVR SGX530
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Cho hỏi lg optimus G e973
Chip gì em bik mỗi cái cái gpu là 320 gì gì đó game cài vào co cái mượt nhưng modern combat 4 cài vào chơi lag lag sao ý ai giúp với + lg optimus G root sao có hỗ trợ flash ko

Sent from my LG-E973 using Tinhte.vn
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
@namlepy Flash em ko bik nhưng vào web +18 hi nó bắt down cái gì clip_sexy hot gì gì đó 228kb mà down về cài lại fải nhắn tin

Sent from my LG-E973 using Tinhte.vn
con lg tag 120 thì sao ah
@no1200 hộ mình với
cho e hỏi về con gionee pioneer 3g,e tẽtx thử thì chơi đc 1 số game galaxy mini,y.với lại ko biết root con này.
Cho mình hỏi về việc down game của con lg optimus lte 2.Con này dùng chip s4 gpu 225,tìm trên diễn đàn rất ít game.Cho mình hỏi con này có thể chơi cùng game vs chip s3 gpu 220 đc ko ?
daigiao2
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi con LG SU640 thuộc dòng chip gì bạn nhỉ
shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hõi galaxy nexus bản của docomo cấu hình thế nào ạ ? VGA nó là gì, xếp hạng thế nào
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
CPU: Dual-core 1.2 GHz
GPU: PowerVR SGX540

CPU: TI OMAP 4460 Dual-core 1.2 GHz Cortex-A9
GPU: PowerVR SGX540
rất cần thiết.. thankss chủ thớt
bamba003
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi cấu hình Galaxy hittech h18?
SlayerX cho mình hỏi
CPU:
Chip Allwinner Tech A13 (nền tảng VXL ARM Cotex A8) 1.0GHz
RAM:
Ram DDR3 512Mb
Đồ họa GPU:
Mali 400
có kén game không mọi người, ko biết chơi dc mấy game như asphalt 7 ko ạ
SlayerX
TÍCH CỰC
11 năm
@kulltn96 Nói chung là Mali thì chạy game được, tuy nhiên còn phải xem lại độ phân giải màn hình. Thêm nữa là những MTB của Tàu tuy cũng dùng GPU Mali như Galaxy S2/S3 những chỉ có 1 lõi, cộng thêm CPU kiểu Cortex A8 và 512 ram thì bạn cũng đừng hi vọng quá là nó sẽ chạy mượt mà những game mới, chơi được nhưng sẽ lag đó!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019