HƯỚNG DẪN Các dòng CPU - độ phân giải và cách phân biệt để chọn file APK - Data

Thảo luận trong 'TRÒ CHƠI ANDROID' bắt đầu bởi SlayerX, 20/2/12.

1. NT.Kise

NT.Kise Thành viên

Em là Newbie chưa biết gì về mấy cái này hết , bác nào làm ơn xem giùm em con Fpt-F1 là thuộc loại nào vậy
  2. bsstudio

bsstudio Thành viên

Quá hay.;)
  3. TRuoNG2352811

TRuoNG2352811 Thành viên

Không phải bị giật khung hình mà là sẽ xảy ra hiện tượng rách hình. Nhưng với giả lập mà vượt quá thì game sẽ chạy nhanh như điên, kiểu như xem phim tua nhanh ấy
  4. gtr_271

gtr_271 Thành viên

Ờ đúng là từ "rách", giờ mới nhớ ra
  5. gamethupm

gamethupm Thành viên

6. skyfire

skyfire Thành viên

có ai có Kernel của Qmobile S11 không?. Cho mình xin với
  7. kukumalu561

kukumalu561 Thành viên

kindle fire thuoc dong nao` vay ???
  8. SlayerX

SlayerX Thành viên

Mình đã trả lời ở một số trang trước, kindle fire là TI OMAP 4, GPU PowerVR SGX540
  9. Specialzero

Specialzero Thành viên

Cho minh hoi con SKY IM A710K thuoc dong armv6 hay armv7, voi lai Cpu va gpu cua em no nhu the nao vay? Minh google toan ra chung chung qua,... nhu chip 1ghz ma ko ro chip hang nao...
  10. SlayerX

SlayerX Thành viên

Em này dùng đời Snapdragon S1, GPu là Adreno 200 nhé!
    Specialzero thích nội dung này.
  11. jackie.stupid

jackie.stupid Thành viên

Các bác cho em hỏi tầm < 4tr thì những em nào chơi game và giải trí ngon nhất ạ. 2nd cũng đc ạ.
  12. SlayerX

SlayerX Thành viên

Sky A760S/A770K, mỗi tội là giờ bắt đầu có hàng dựng. Lựa chọn khác là Nexus S, chạy 4.1 mới nhất!
    jackie.stupid thích nội dung này.
  13. jackie.stupid

jackie.stupid Thành viên

Chip 2 em này là chip và gpu nào ạ?
    2 em này cấu hình giống nhau nên chọn em nào hả bác?
    Bác so sánh giùm em 2 con này với mấy con sky a8xx hay lu6200.có đáng để góp thêm để lên k ạ?
    Em thì chơi game lướt web nghe nhạc là chính chứ chụp ảnh thỉnh thoảng mới 2 3 kiểu.
    Em hỏi hơi nhiều:) Thanks bác ạ.
  14. SlayerX

SlayerX Thành viên

Sky A760/A770 cấu hình so với A800/810/820 và LG LU 6200 thì hoàn toàn giống nhau đều là CPU Snapdragon S3 + Adreno 220 giống HTC Sen hay Sony Xperia S, tuy nhiên dòng Sky đời 8xx và LG có màn độ phân giải cao hơn 720p thay vì 800x480 như A7xx. Nếu bạn ưu tiên chơi game thì nên chọn A7xx vì 3 lý do:
    1/ Màn hình của nó 800x480 là chuẩn của điện thoại Android tầm cao cấp trong một thời gian dài trước khi được thay thế bằng qHD và 720p như hiện nay, những game hơi cũ một chút tương thích tốt với màn 800x480 hơn là màn 720p.
    2/ Cùng CPU và GPU nhưng Sky A7xx có màn hình nhỏ hơn và độ phân giải cũng thấp hơn nên sẽ tối ưu cho pin hơn là các em trên.
    3/ Các tính năng thêm vào của A8xx và LU 6200 so với A7xx chủ yếu liên quan đến việc sử dụng tiện dụng như điều khiển giọng nói, cảm ứng chuyển động... chứ không phải là tính năng cơ bản của người dùng. Trừ có một điều là LU 6200 có thể up rom quốc tế để thành P930 sẽ fix được lỗi về sms mà dòng Sky nội địa HQ mắc phải. (nhắn tin phải add số, thay trình tin nhắn mặc định để nhắn đủ 160 ký tự)
    jackie.stupid thích nội dung này.
  15. PigChanel

PigChanel Thành viên

uppp cho bac bai hay
  16. daoxuat

daoxuat Thành viên

may con pantech toan WXGA mà ban ghi 720p sua lai di khong khoi nguoi nham
  17. SlayerX

SlayerX Thành viên

Mình đang dùng A830L đây, WXGA ở đâu ra vậy @@? Đo bằng AnTuTu Quadrant các kiểu cũng chỉ có 1184x720, phần dock 96x720 để làm nút ảo thì lại chả 720p
    daoxuat thích nội dung này.
  18. daoxuat

daoxuat Thành viên

Oh thanks nhé tính mua Vega Racer 2 so nó ít Game
  19. PigChanel

PigChanel Thành viên

goddddddddddddd
  20. SlayerX

SlayerX Thành viên

Lượng game của nó tương đương Xperia S, game nào Xperia S chạy được chắc chắn Vega chạy được!
    daoxuat thích nội dung này.